Bảng "Phong Thần CYDIA" 2012 FW 5.1.1, 5.1, 5.0.1 chip A4 - FW 5.0.1 chip A5 (Update 10-5-2012)

iFoneOnFire
9/8/2010 6:28Phản hồi: 6.347
6.347 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ekinchan76
ĐẠI BÀNG
12 năm
hjc..cac pro oi cho minh hoi..ip4s world co the jailbreak dc ko vay??..neu dc cac pro co the huong dan minh cu the duoc ko??..thks cac pro nhiu..!!!
@futureneodo mô phật tại hạ đã là người xuất gia mong thí chủ đừng triêu chọc nữa.;)
@thuan74 Giáo chủ bị mê hoặc võ công bên sing&hongkong roài, thôi để thầy luyện võ công bên đấy ko phải lo nghĩ "iem phôn" nào bị "táo hoả ma".....
@hiphhh cho mình hỏi hiphhh mình cài auto app killer của xSellize sao nó k work. Available RAM mb"s kéo tới 200M. Always Auto Kill ON nhưng RAM vẫn xuống còn mấy chục ah. Double Home một đống app vẫn còn nằm ở dưới
@thuan74 1) bạn đang dùng FW nào?
2) nên để như mặc định của nó là 150mb
- app này mình thấy ko hay, vì nhiều khi dùng đa nhiệm, mb RAM giảm là nó kill app luôn, khá bực mình. Và nữa là nó không giải phóng Ram giống như Sbsetting, nó chỉ kill app để đỡ tốn Ram mà thôi.

Nhưng ngược lại thì cái số mb Ram đó cũng ko thể hiện được gì lắm, mình thấy số mb thấp nhưng chạy vẫn tốt. Khuyên bạn nên giải phóng Ram bằng Sbsetting, nếu là ios 5 thì kill tất cả các app chạy ngầm khi ko dùng bằng weekillbackgroud pro for notification.
Cái bluetooth của ipad nó ko tự động tìm lại thiết bị mỗi lần on/off nhỉ, chán quá, cứ mỗi lần thế này lại phải vô setting rùi connect lại thì mất công quá, có pác nào biết cách đơn giản nhất hơn ko, có tool nào kết nối bluetooth mà ko phải vô setting ko, đừng bảo em là dùng sbsetting nhé, e đang dùng nè, nhưng mà nó chỉ có mỗi công dụng là bật và tắt thôi chứ nó ko auto pair.
Bluetooth vẫn nhớ các thiết bị sau khi pair đấy chứ.
Nó vẫn nhớ bàn phím và tai nghe của mình mỗi khi On/Off.
Với Airblue Sharing thì phải pair mỗi lần muốn kết nối các thiết bị khác lý do bảo mật.
@hanhcutie nó vẫn nhớ cái tên thiết bị thôi pác ạ, còn mỗi lần bật on thì lại phải connect, bực mình thế ko bít, e dùng cái điện thoại Nokia thì nó tự động kết nối mỗi lần bật on lun, chả nhẽ do ipad của e nó cùi
Apple Bluetooth vậy đó, có AirBlue thuốc là may lắm rồi bác!
Xin chào các mem cho mình xin mạn phép hỏi vài thứ:
- Cài No Icon Shadows sẽ làm máy chạy nhanh hơn đúng k?
- Mình cài AdBlocker rồi mà khi access các app của Cydia nó vẫn hiện ads là sao?
- Sử dụng app ShakeToUnlock thì phải shake như thế nào cho nó unlock máy nhanh nhất (mình shake rõ lâu nó mới mở, chắc là ngu k biết cách 😔() Những method của nó có những kí tự X, Y & cái option "Time w/o movement" nghĩa là gì?
Thanks for reply me!
neo203
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thongxanh9x Chào bạn!
- Cài No iconshadows tức là làm mất đi các bóng mờ của icon. Như vậy về lý thuyết sẽ đỡ hao pin hơn chút. Còn làm máy chạy nhanh hơn thì mình nghĩ là không, mà dù có nhanh hay chậm hơn thì cũng ko đáng kể và không cần quan tâm.
- Adblocker theo kinh nghiệm phải cài bản xịn mới có tác dụng, cài bản thuốc của Xsellize ko thấy linh nghiệm. Ngoài ra, dù là bản xịn thì cũng không chặn được Pop up hay Ads của Cydia (có lẽ do tác giả muốn thế). Ngoài ra, không cần thiết mà cũng không nên chặn của Cydia, vì điều này đồng nghĩa với việc sẽ mất luôn các thông tin về app, screenshot, ... và một vài chức năng thông tin khác dưới dạng ads, pop up ...
- ShakeToUnlock để nghịch chơi vậy thôi chứ về lâu về dài không nên cài, gây tốn pin. Để nhậy quá thì đi bộ nó cứ tự unlock mà để không nhạy thì lắc muốn gãy tay. Tóm lại đây là một app ko cần thiết. Bạn cứ dùng 1 thời gian rồi sẽ nhận ra cài app này chỉ gây phiền phức chẳng để làm gì.
Thân!
hôm nay cydia cho Update iSHSHit 1.0.15 để sao lưu shsh 5.1.1
@thuan74 em cũng vừa update và lưu shsh5.1.1 rồi, nhưng sao vào cydia vẫn chưa có bác nhỉ? vẫn chỉ có 4.3.3, 4.3.4 ,5.0.1 ,5.1 chưa có 5.1.1 nhỉ bác?
@YeuVoNgo Do server của cydia chưa cho lưu. Quang trong là mih đem về cất ở PC chắc an hơn.
@thuan74 vâng.em gửi vào Mail của em rồi bác ạ.
thanks bác nhé
huuloczxc
TÍCH CỰC
12 năm
Bác iFone úp thêm cái ứng dụng này nữa đi ạ 😃

SliderWidth

SliderWidth up rồi, chỉ nên dùng cho iPad hay hơn. iPhone mà xài còn có chút nị!
huuloczxc
TÍCH CỰC
12 năm
@iFoneOnFire Dạ tại e k thấy 😃
@iFoneOnFire welcome iFoneOnFire return
avatar của bác sao hôm nay hiện nguyên hình thế yêu nử bỏ bác ra đi hết rồi ah
@thuan74 Hôm trước đang định thay avatar thì đi gấp quá nên trần như nhộng lun, vài bữa về tính.
App hay cho iOS5:
OneByOne Contacts, 0.0.1 BigBoss. Trượt để xoá nhanh từng contact trong danh bạ.
OneByOne Safari, 0.0.1 BigBoss. Trượt để xoá nhanh history trong Safari.

Update:
iSHSHit, 1.0.15 BigBoss. Update for iOS 5.1.1 và iPad2,4.
hongduc_hg
ĐẠI BÀNG
12 năm
nói thật mình k bít cái này là cái gì lun hic hic! ai có thể nói sơ sơ cho mình k
😕
@hongduc_hg bạn muốn bít cái ji, phải nói rỏ mới tra lời dc chứ bạn.
hongduc_hg
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thuan74 mình đang xài 4s! Chưa jb đc chắc dùng mấy cái này k đc đâu hả?
@hongduc_hg Chưa JB thì chưa phong thần dc bạn, 4s của bạn ios bao nhiêu 5.1 trở lên tạm thời chưa xài dc, chắc cũng gần có Tools rồi đó bạn
hongduc_hg
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thuan74 của mình 5.1.1 mình sẽ nghiên cứu cám ơn bạn
mình cũng vừa cài iSHShit mà chả lưu được 5.1.1 via cydia, tại sao nhỉ?
@haohanluongson cydia chưa lưu thì via cydia làm sao lưu dc. Mở iSHShit chọn Firmware kéo xuống 5.1.1 chọn xong nhấn save, tiếp chọn Manage SHSH chọn tập tin vừa lấy về chuyển vào mail của mih, cất trên PC.
@thuan74 he he thank bạn, cách này chuẩn lun😁
sao cydia ko lưu shsh nhỉ, b thường cắm vào là tự có mà sao h vẫn chưa thấy 5.1.1 😁
@luke valentine bạn muốn lưu shsh bằng TinyUmbrella đúng k
download:http://thefirmwareumbrella.blogspot.com/
The Firmware Umbrella - TinyUmbrella
thefirmwareumbrella.blogspot.com

Chạy ứng dụng TinyUmbrella 5.11.00b, kết nối iphone bạn với máy tính
Click tab Advance của ứng dụng, bỏ chọn 2 mục “Set Hosts to Cydia on Exit” và “Request SHSH from Cydia”
Để có được SHSH mới nhất (5.1.1) cho iphone của bạn. Nhấn vào nút "Save SHSH"
@thuan74 ko bác ah, bthường cydia nó tự lưu shsh trên sever của nó mà, cứ mỗi lần ra FW mới cắm ip vào bật itunes là nó tự lưu shsh trên sever cydia em h có 5.1 rồi, chưa thấy lưu 5.1.1 😁
@luke valentine Đợi một thời gian ngắn nữa đi bồ, server Cydia chưa update kịp thui :p ke ke.....
@luke valentine Server cydia no k cho lưu thì phải chịu, lưu trên cydia đâu an toàn bằng dùng Tiny và iSHSHit
Nó nói:
Nếu bạn có bất cứ nhu cầu thêm về vấn đề này, xin vui lòng không ngần ngại gọi cho chúng tôi số: 1 800 331 0500.
Thử gọi cho nó xem, thấy nhiều case đến đây là thành công 90%.
Nói máy gia đình bên Mỹ cho.
binghia
TÍCH CỰC
12 năm
@iFoneOnFire ==> Em nói tiếng Việt nó kêu em bị khùng...nếu bác giúp bác giúp cho chót...hjx...em có biết cái tiếng Anh đâu...hjx...ngu vãi ra bác ạ...
==> Bác cho em hỏi luôn là cái số j j đó phía trên là cái j zậy? mình làm ntn để có thể unlock bằng cách gửi mail này...?
@binghia nghe dc nó nói mình khùng là giỏi rồi đó bạn, cố lên tí nữa đi😁
Bạn gọi cho 1.800.331.0500 : "Cant you speak Vietnamese?"
Sẽ có 1 em nói tiếng Việt, lúc đó tha hồ than vãn, đừng dê nó là được!
@iFoneOnFire hay nhỉ, giờ e mới bít apple nó hỗ trợ cả tiếng việt nữa hihi😆
binghia
TÍCH CỰC
12 năm
dạ,cảm ơn bác...để em thử phát...hjhjhj...lúc nào cũng được hả bác?/
Sao máy em lại phức tạp vậy bác? Có bác nào bị như em không bác?
App hay cho IOS 4/5 :
HIPTool 1.0-2
trên heaveniphone để dành thuốc các app khó nhai trên Appstore mà Cr.ckul0us đôi khi bó tay :p
Sử dụng: dùng lệnh trong Mobile Terminal
Nói chậm và phát âm rõ, đừng dùng tiếng lóng hay từ hoa mỹ mà cán bộ hay xài như khẩn trương, đăng ký, thao tác v.v... nó không hiểu đâu!
binghia
TÍCH CỰC
12 năm
@iFoneOnFire ==> Bác ơi? Cứ bấm số đó gọi thôi hay là thêm đầu số nào khác không bác? Nội dung sẽ nói cái gì bác?bắt đầu từ đâu bác? Ko lẽ là: Tôi muốn unlock Ip của tôi, bạn có thể giúp tôi...??hehehe...
Nếu bác giúp được bác giúp em đi, dù gì quen rùi bác dễ nchuyen với người ta hơn mà bác...nha bác...năn nỉ bác mà...bác...
lyatum
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác Tiến ơi cho cháu hỏi chút.
My3G khi cài vô rồi thì có thiết lập gì khôing hay là nó tự hoạt động.
Nó có tác dụng với FaceTime hay là áp dụng cho tất cả các app cần wifi
Cám ơn bác nhiều
@lyatum Thiết lập apps cần hỗ trợ 3G trong icon và on/off trong SBSetting bạn à . Hỗ trợ nhiều apps

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019