BẢNG PHONG THẦN CYDIA 8.0 > 8.1.2 > 8.1.3 > 8.3 > 8.4 (UPDATE 15-9-2015)

cydiatoday
31/12/2013 20:6Phản hồi: 31.521
31.521 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hic cho e hỏi 5s lên ios 9 hoặc 9.2 có bị giật lag k ạk
@longluv102 Nói chung là trải nghiệm không mượt như ios7,8, độ trễ nhiều hơn, và dùng Safari khá lag nếu duyệt những trang web không được thiết kế dành cho điện thoại
@cuongsaker1306 Vậy à 😔 ng bảo lên mượt ng bảo k mượt chả biết tnao hxhx
@cuongsaker1306 Vậy à 😔 ng bảo lên mượt ng bảo k mượt chả biết tnao hxhx
@longluv102 Nếu bạn hay đọc báo sẽ biết vụ kiện Apple của 1 nhóm người dùng iphone 4s vì họ cho rằng Apple lừa họ rằng update lên ios 9 sẽ mượt hơn, nhưng kết quả ngược lại, máy lag đến lỗi họ cho rằng apple cố tình làm vậy để ép họ nâng cấp lên các dòng ip mới hơn
Các bản ios mới thường được cập nhật thêm nhiều tính năng mới, nên không có chuyện ios 9 mượt hơn ios 7,8 đâu
Các Bác cho e hỏi.may e ip 5s chạy ios 8.1.1 lúc khởi động và reboot đều bi exit safe mode lúc bị lúc không do lỗi gì vậy co cách nào khắc phục k a .nhờ các bác chỉ cho e với mới jaibreak được mấy hôm những tweak đa cài image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg
bsan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Còi Boby Bạn xem cái tweak nào trên cydia mà bạn vừa cài gần đây nhất đó, thường nó là nguyên nhân gây crash nhất, do xung đột giữa mới và cũ đó, xoá đi là ok thôi. Cứ thử và rút kinh nghiệm!

Sent from my iPhone using Tapatalk
@bsan Dùng thì bình thường respring không bị nhưng khj tắt nguồn va reboot thi bi exit safe mode .dể e mần mò xem thử thế nào
@bsan E tìm ra nguyên nhân do thằng handydaily gây ra .thank bác
buianhd
CAO CẤP
8 năm
Các bác ios9 có ai bên này k, bên kia h vắng tanh chán quá
Có bác nào đang dùng Raise to answer ko cho em hỏi chút ạ.Em cài rồi và reboot các kiểu mà đưa lên tai vẫn ko hoạt động a. Ios 8.1 , tks !
Phongluu_9xx
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác cho em hỏi em đang dùng 8.1.2 cos tweaks nào làm thành màn hình của 6s không.chạm tay vào cá nó vẫy đuôi ấy
@Phongluu_9xx Photolive hay livephoto gì đó. Chịu khoa search đi bạn

Cứu với
Mình xài ios 9.0 đã jb nhưng lỡ tay bấm cydia imbator gì đó bị xoá mất icon cydia làm sao để có lại đc
Và 1 vấn đề nữa là ios 8.3 jb có cài reveal menu như 6s đc k
@Caolamkeihin 1. Để vậy xài hoặc lên ios 9.2.1
2. Ko nhé

Cứu với
Mình xài ios 9.0 đã jb nhưng lỡ tay bấm cydia imbator gì đó bị xoá mất icon cydia làm sao để có lại đc
Và 1 vấn đề nữa là ios 8.3 jb có cài reveal menu như 6s đc k
Phongluu_9xx
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cho mình hỏi máy mình tự nhiên cài cái itools ra bây giờ không xoá được.có bạn nào biết cách xoá nó đi không ImageUploadedByTinhte.vn1455414470.651477.jpg
vuut
TÍCH CỰC
8 năm
@Phongluu_9xx Bạn cài khi cắm vào PC phải không. ...vào laik itool trên pc tháo ra

Gửi từ SHV-E300K của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
matden001
ĐẠI BÀNG
8 năm
xin phép hỏi các bạn câu ngoài lề xíu : máy mình chạy ios 8.4 đã JB bây giờ cái ứng dụng mail mặc định của iphone dung lượng nó lớn quá ( gần 1 GB) thì có cách nào xoá mail và tập tin đính kèm không. mình đã thử xoá hết mail trong hộp thư đến + thùng rác mà thấy nó vẫn vậy 😔
Máy mình 5s ios 8.3
Mới chạy lại bằng Cydia impactor sau đó cài lại..sao cài CCsetting máy có vẻ nóng hơn đúng k mn.@@!
Có tw nào thay thế nó tốt và nhẹ k mách mình với!!!
Amarkong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@WalkManCloud Flipcontrol nhẹ hơn nhiều
Amarkong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@WalkManCloud Flipcontrol nhẹ hơn nhiều
em co ipad mini 3 IOS 8.4.1 , can Jailbreak hay len IOS 9.0 roi moi jailbreak ah? Co bac nao ranh vu nay, giup em voi. Thank you.
em co ipad mini 3 IOS 8.4.1 , can Jailbreak hay len IOS 9.0 roi moi jailbreak ah? Co bac nao ranh vu nay, giup em voi. Thank you.
@windyphuongw 8.4.1 ko jb đc nhé. Giờ lên là lên 9.2.1. Cũng ko jb đc nhé

Các cao thủ chỉ giáo giúp em . Em muốn tắt trạng thái online của facebook hoặc cho nó về đã online bao nhiêu giờ rồi đấy . Dùng phần mềm gì ạ và bảo qua em cách sử dụng . Em cần lắm .
Xin chân thành cám ơn !

@Duc_Canh Underface thì phải. Bạn thử xem...
0935988787
ĐẠI BÀNG
8 năm
anh CYDIA .cho em hỏi ios 9.2.1 đã Jailbreak được chưa vậy.Cảm ơn
bsan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Co ai lên facebook 52.0 thi k vô được app nữa k? Mình dùng ios 8.1.3 đã jb ???

Mọi người cho hỏi safari của mình bị đơ, refresh lại hoài, bar chuyển qua màu đen là bị gì vậy? Ipad mini 8.3, cám ơn
@Heo_Mập_Mờ Có thể bạn load nhiều tab quá bị tràn ram ? Còn giao diện chuyển qua màu xám là do bạn duyệt web chế độ ẩn danh
@cuongsaker1306 Có 1 tab mà bạn, giờ mình phải làm sao?
oldlight
TÍCH CỰC
8 năm
Đọc lại cái topic này nhớ thời xưa quá 😁
oldlight
TÍCH CỰC
8 năm
@thanhnh091 Vẫn dùng mà ko vọc vạch chi cả :D
@oldlight Kakaka thế thì giờ vọc vạch lại đi @oldlight :D
oldlight
TÍCH CỰC
8 năm
@thanhnh091 Vừa rinh 1 em 6s plus....
Cháy lại nào
@oldlight Kaka ok cháy mạnh lên nào bro 😁
À sắp ra iPhone7 rồi mà giờ bác sắm 6s plus 😃
tungvanpro
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có tweak nào nó làm giảm độ phân giải ảnh trên safari giúp lướt web bằng safari load nhanh hơn không vậy các bác?
bsan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác cho hỏi
Tự nhiên dạo này em không download được bất kì app nào từ appstore gốc của apple đươc, icon thì cứ màu đen ghi waiting mà mãi k cài được trong khi dùng ipad ios 7 thì bình thường. Em ios 8.1.4 đã jb, nếu cài từ apptorevn của vn thì bình thường nhờ bác @cydiatoday giúp em với?

bsan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bsan Có bác nào giúp em k? Giờ k update mấy cái app từ appstore được? Đã thử xoá các tweak cài gần đây nhưng vẫn k thay đổi?
hung_lt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bsan Ktra lại mạng hoặc bật 3G lên. Ko được thì thoát id ra reboot lại máy sau đó đăng nhập lại update thử xem b !
bsan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hung_lt Thanks bạn nhiều nha, mình reboot lại thì cài được rồi, đơn giản vậy mà k nghĩ ra, chỉ lo xoá các tweak của cydia, cứ tưởng phải up lên ios 9 mất rồi! Rất cảm ơn bạn!
hung_lt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bsan Ok

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019