Bao bảo vệ của Galaxy S8 cho thấy cảm biến vân tay hình chữ nhật, nằm phía sau

sonlazio
17/2/2017 13:11Phản hồi: 87
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đây là thất bại củ SS
Khi để vân tay kiểu này
R.I.P
bravery10
TÍCH CỰC
7 năm
@duclinh79. Bạn phán như thánh, chắc cái cảm biến vân tay là yếu tố quyết định sự thành công của 1 chiếc điện thoại, thế mang cảm biến vân tay thờ ở chỗ giữa màn hình cho nổi.
smart phone
ĐẠI BÀNG
7 năm
@duclinh79. Với mình thì ko dùng vân tay nên không quan trọng để vân tay ở đâu, ước gì máy có knock on là ngon, nếu không có thì mở màn bằng cảm biến vậy, nut home để đó vô dụng quá
Bao Khangs
TÍCH CỰC
7 năm
Nể nhất là cái loa ( phía trên) thần thánh. Sao không làm mới nó nhỉ? Biết rằng sd loa như thế là tốt lắm lắm vì không bám bụi nghe rõ to nhưng xấu quá
@Bao Khangs Nhờ nó mà bây giờ mình mới nhận ra được máy samsung vì mấy anh android giờ làm mặt trước giống sam quá, công nhận xấu thật
hohoangtrung
ĐẠI BÀNG
7 năm
Khá mê ss nhưng mà thiết kế năm nay lởm thế. cả cái mặt trước lẫn mặt sau.
sáng tạo đột phá quá
Phần viền trên và dưới trong ảnh quá dày! Thực tế chỉ cần 1 nửa thôi.
Năm sau apple đưa vân tay ra sau thì khối thằng gọi là định nghĩ lại. Cụ thể là mấy acc clone của iCu
thất vọng tràn trề, mặt trước nhìn hấp dẫn bao nhiêu thì mặt sau thảm hại bấy nhiêu, dù thích SS và ghét Apple nhưng thú thực là qua vài tin rò rỉ thì cảm giác năm nay ip mới sẽ cho S8 hít khói. Hi vọng vào note 8 thôi sung ơi, chứ vân tay đặt ở vị trí kia thì ko còn cái gì ngu hơn đc nữa rồi.
xchauchaux
ĐẠI BÀNG
7 năm
@AZwarrior Có năm nào mà hổng hít khói chứ ;)))
@xchauchaux chỉ có fan cuồng mới nói thế thôi, công tâm mà nói thì s6 s7 là sự đốt phá quá tốt khi nhìn sang ip6 6s, Bỏ qua sự khác nhau về 2 hệ điều hành vì mỗi cái có 1 điểm riêng, điều chủ yếu thu hút khách hàng mua điện thoại giờ là thương hiệu và thiết kế, thương hiệu thì có thể một 9 một 10 chứ thiết kế thì xin lỗi mình chấm s6 s7 9 điểm chắc ip6 chỉ đc 6 điểm thôi.
@AZwarrior Đầu tiên e cũng nghĩ như bác. Thấy thiết kế s6e cũng đẹp lạ ra cái là xúc luôn con màu vàng về dùng mặt sau bán bẩn vcc phải dán luôn likin. Nút hôm dùng đc 2 tuần đã sước tùm lum. Nt hay dùng bàn phím khó chịu vcc lòng bàn tay toàn chạm vào mép cong khiến chữ nhảy loạn cả nên. Dùng 2 tay còn đỡ. Pin hơi yếu. Dùng đc vài tháng chán quá lại đi mua ip6s về dùng. Cảm giác đầu tiên là cầm thấy chắc chắn hoàn thiện cao cấp. Mặt sau thấy dải viền sấu quá nên cũng dán. Ghét cái cam lồi 1 bên để xuống bàn cứ cập kênh. Nhưng vẫn dùng làm máy chính. S6e dùng chán òm. Đc mỗi cái mã. Giờ đâm vứt só cho con xem yutobe nó vứt quăng quật xuốt chả thè để ý đến hối hận vcc khi đi mua s6e luôn. 583BF4B4-CD54-48E7-8F87-25F404A3CF68.JPG IMG_0696.JPG
Cjnemax
TÍCH CỰC
7 năm
@Akay Nhím Mình chuyển từ ip6s sang s7e phải nói là hối hận vl luôn, vì k chuyển sang sớm hơn...
Riêng cái vân tay này với mình ko vấn đề j vì quen mở máy ra cái dùng luôn nên chả bao giờ cài pass cho cái đt. Cái j cần bảo mật cho nó hết vào Knox rồi hoặc xài applock để khóa 1 số app quan trọng. Còn lại đứa nào thích sờ đt thì cho sờ, thích xem j thì cứ xem tẹt
@samsunggalaxy Nghĩ gì mà ghê gớm vậy? Cái đt của mình nó còn giá trị hơn cái xe của nhiều người mà. Đây đơn giản chỉ nghĩ khi thằng nhặt được cái điện thoại của mình thì cũng không đơn giản mà nuốt được thôi chứ ai mong gì nó trả lại. Haizza.
Còn nói thích cho ai sờ đt thì sờ thì của mình không có được. Những hình ảnh rút đt cái ra chụp ngay hoặc rút bút ra note ngay nhưng không phải ai cũng cho xem được nên những cái đó mà knox với cả cài thêm app thì so với việc quét cái vân tay thì cái nào tiện hơn?
Mình trót thích dòng note từ trước nên giờ vẫn còn phải thủ con note thôi chứ còn khi dùng cả 2 thì đúng là phải suy nghĩ thêm về iOS. IMG_0263.JPG
@boyngocxita4 Thứ 1: Nếu lo sợ mất máy muốn đứa ăn cắp cũng ko dễ dàng gì xơi được thì hoàn toàn có thể khóa máy từ xa, thậm trí hủy toàn bộ dữ liệu máy trong 3 nốt nhạc.
Thứ 2: Tùy thói quen từng người mình đang nói là với mình vân tay không quan trọng, với ai khác thì mình ko quan tâm. Máy mình tin nhắn lock, zalo lock, ảnh lock, gmail lock, facebook lock ... mỗi game với mấy ứng dụng vô hại là ko lock. Đơn giản vì hay rút ra rút vào đt liên tục, Hà Nội cầm đt hịn ra ngoài giữa đường cũng ko lo giựt máy nên chạy xe có muốn mở google map tìm đường bấm cái là ra luôn sờ sờ vân tay phát mệt.
Thứ 3 bạn chụp hình cái đt lên chi vậy ? Sợ tui chê bạn nghèo xài đt cùi hay sao ?
@samsunggalaxy Vậy bây gờ bạn lại nói tin nhắn lock, ... lock. Vậy có phải cái sự bất tiện tăng lên nhiều hơn không? Còn nói rút điện thoại ra vào liên tục thì chỉ cần nghiêng điện thoại là nó đã kích hoạt sẵn và chạm vào quét vân tay là nó mở sẵn rồi, chưa kịp nghĩ đến việc chờ đợi.
Trong khi bạn mất cái đt, chưa kịp bật cái đt thứ 2 lên để chạy chức năng tìm máy, khóa máy thì cái đt không có 1 chút trở ngại nào đã được xử lý xong.
Còn hình cái đt thì bạn nên chú ý đến câu nói của tôi về tính quan trọng của hình ảnh hay ghi chú trong điện thoại, và bạn có thể thấy cả 2 cái đt của tôi đang hiển thị cái gì trên màn hình. Bạn nhìn những hình ảnh đó nếu không hiểu thì chúng ta không nên quote lại bài của nhau nữa vì cách sử dụng đt là hoàn toàn khác nhau.
@boyngocxita4 Rõ ràng bạn Quote bài của tôi mà, tôi cũng ghi rõ đấy là cách tôi dùng đt chứ tôi có áp đặt cho bạn hay bất kỳ ai đâu. Ban vui lòng đọc lại comment của tôi.
Ngoài ra theo bạn "cái đt không có 1 chút trở ngại nào đã được xử lý xong" xử lý xong là xử lý xong như nào hả bạn. Tôi đưa máy của tôi cho bạn thử Reset xem bạn reset nổi không nhé, bạn vô đọc thông tin hay lấy dữ liệu nổi ko rồi hẵng nói chuyện tiếp.
Bắt Trước Vị Trí Đặt Nút Home Từ Thời LG G2 Và Cảm Biến Vân Tay Từ Thời LG G5 😁
Huydola
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Cuong Nb Lỗi chính tả tùm lum mà bày đặt chơi nổi nữa chứ. Hãi mấy ông thành viên tt.
Nếu s8 mà thế này thật thì vẫn chung thủy vs s7e, bao nhiêu tiền bạc, hy vọng sẽ để dành cho note 8...😃
Theo mình thỳ s8 dùng bảo mật mống mắt để mở khóa . vỳ vây cảm bien van tay là phụ thôi
Có cảm biến mống mắt thì bỏ luôn vân tay cũng được
Vẫn cặp loa thoại huyền thoại không chịu thay đổi
xu thế
SAMESAME chỉ làm được đến thế!😆
Thôi xong...con ong! Chung mâm hàng Tàu rồi.
Hangu
TÍCH CỰC
7 năm
@Khẩu trang xanh Mặc dù bác đã có "khẩu trang xanh", nhưng page nào cũng có dấu răng của bác.
Dư 1 nút bấm
thanh phuoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Quang Minh Vũ Chắc là nút chụp hình . Vì khi còn phím home cứng nhấn 2 lần mở camera như home cảm ứng không làm được điều đó nên phat thêm nút camera như sony và lumia
Cuối năm Apple làm quả cảm biến vân tay trên màn hình luôn thì bọn SAMESAME ăn hành hết!😆
alabao1983
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có ai nhận thấy rằng Samsung đang đi theo thiết kế bố cục của LG ko? Mình đang xài LG G3, thik cách bố trí chứ LG nằm phía dưới nhìn gọn gàng, và giờ anh Sam đang làm điều đó. Dự định là cảm biến của S8 đặt gần camera quá sẽ ko được thuận tiện cho mỗi lần chạm, vì sẽ chạm nhầm camera thời gian dài sẽ ố mặt kính camera cho mà xem.
anhduc11087
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chán s8 thì s7e blue coral giá hạt dẻ nhé 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019