Báo cáo chuyến offline chụp chân dung - Củ Chi 7/10/12

starnt
7/10/2012 14:26Phản hồi: 146
Báo cáo chuyến offline chụp chân dung - Củ Chi 7/10/12

Cuộc offline thực hành chụp chân dung của camera tinhte.vn đã diễn ra thành công tốt đẹp. Trời nắng ráo từ đầu tới cuối thật không phụ lòng người. Có tới trên 50 anh chị em tham gia và một nhóm phải chạy xe máy vì không đủ chỗ trên xe hơi. Mời anh chị em post hình chân dung / phóng sự vào đây. bài nào đạt được "thích" nhiều nhất tính tới 11h30 sáng Thứ 6 12/10 sẽ được tặng 1 dây đeo máy ảnh của khacten.com

Dr. Thanh và Mr. Tuấn sẽ có mặt tại Cafe Tinhte vào Thứ 4 10/10 từ 18h-20h, anh em nào có nhu cầu tới cafe bình loạn ảnh thì xin mời tới, mang theo ảnh kích thước cỡ 1200px là vừa. Không giới hạn tán gẫu, chào đón bất cứ anh em nào muốn tới chơi.

Sau đây là phóng sự ảnh và video (Video đã được bổ sung)

Kính mong TẤT CẢ anh chị em đã tham gia offline post hình các loại vào đây, vừa vui vừa có cơ hội nhận giải thưởng dây đeo máy ảnh; và vào bất kể ở vị trí nào trong hay ngoài tinhte.vn đều vui 😃

Sau khi kết sổ thu chi, anh em đã đóng 250k/ người và số tiền còn dư là VND 543,000. sẽ được lưu lại sử dụng cho lần offline kế tiếp.

7h, anh em đã tới lác đác.

Tranh thủ hủ tiếu gõ và cafe

Mẫu cũng đã sẵn sàng

Có cả các bạn tới mời mua báo từ thiện, làm luôn 3 tờ 😃

Quảng cáo

Mr. Tài điểm danh, xe 47 chỗ mà ngồi tới 50 😃

Đoạn đường sắp tới Làng văn hóa khá lầy lội

Tranh thủ gặm bánh mỳ trước khi lâm trận

Nhóm 1 là nhóm súng ngắn: điện thoại, máy compact ...​

Quảng cáo

Nhóm macro hoa lá đang kiểm kê sản phẩm​

Nhóm chân dung 2 không hề giấu diếm thái độ yêu thích mẫu một cách kịch liệt
không chịu cho đổi mẫu
😃

Thậm chí mẫu đi đâu còn theo đấy 😃

Không có mẫu thì ta chụp ... tĩnh vật

12h lên xe tới quán bò luộc

Mặc dù thấm mệt nhưng anh em vẫn rất vui

Say hello to mr. cameraman 😃

Em ơi em ơi, lòng anh đang chơi vơi ....

Có ún xíu bia, nhưng không ún rượu

Bò luộc chấm với mắm nêm
Ăn vào ngon tuyệt lại thêm nướng, lầu (lẩu) ^^
IMG_0600.JPG IMG_0607.JPG

Ra về

Vẫn tiếp tục tranh thủ hỏi đáp tới phút cuối

Chấm cơm hay chấm vn thì cũng về Tinh Tế 😃

https://www.facebook.com/DauPhuongThanh?fref=ts
https://www.facebook.com/nguyenthanhha080792?fref=ts
146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

taitinhte
TÍCH CỰC
12 năm
Thích cái tấm Sâm Quy, Chuối Hột, Lục Vị Bồ Đào, Cửu Xà mau xỉn, Bò tơ nướng tái. Nghe thôi là hết đường về nhà rồi.....=)))
Xin chia sẻ một số hình mình chụp sáng nay với Nikon D7000 + ống fix 35mm. Hầu hết hình chụp đều để chế độ A với khẩu 3.5.

cuchi (41).jpg

cuchi (18).jpg

Hình chụp mẫu:

Hình anh em:
@TDNC
@mrrag Liên tục theo dõi thông tin ở trang tin tinhte.vn - Camera tinhte.vn và đăng ký - không cần bất cứ một điều kiện nào khác, thậm chí không cần là thành viên chính thức của tinhte.vn

Tứ hải giai huynh đệ.
@starnt Cảm ơn anh !
Buổi offline thành công tốt đẹp! Thanks all ... Trả hình mẫu ^^

Sniper là đây:

http://www.flickr.com/photos/87281154@N06/
Thanks các bác trong tinhte và 2 beautiful models vì một ngày chủ nhật tuyệt vời. Up trước mấy tấm lấy hên nhỉ. Các bác comment nhiệt tình nhé để em rút kinh nghiệm. 😃 [​IMG]
[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
LuanTG
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hôm nay thật vui và bổ ích, cảm ơn anh Tuấn, a Thanh, a Bình và a Phong đã nhiệt tình hướng dẫn 😃 Mong rằng sẽ còn nhiều buổi offline hữu ích như thế này nữa 😃
Và đây là một số bức ảnh mà mình thích (hông dám kêu là tâm đắc, hehe)​
pé Thanh by luantg91, on Flickr​
pé Hà by luantg91, on Flickr​
pé Thanh 07 by luantg91, on Flickr​
pé Hà 02 by luantg91, on Flickr​
pé Thanh 06 by luantg91, on Flickr​
pé Hà 03 by luantg91, on Flickr​
pé Thanh 05 by luantg91, on Flickr​
pé Hà 04 by luantg91, on Flickr​
pé Thanh 04 by luantg91, on Flickr​
pé Hà 05 by luantg91, on Flickr​
pé Thanh 03 by luantg91, on Flickr​
pé Hà 06 by luantg91, on Flickr​
pé Thanh 02 by luantg91, on Flickr​
pé Hà 07 by luantg91, on Flickr​
Hình mọi người 😃

@LuanTG cho em mạo mụi hỏi, máy gì mà đẹp quá vậy ... cái máy làm em chú ý hơn cả mẫu nữa
LuanTG
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tranluan3003 Máy này của anh tuan_lionsg, hình như máy phim, chụp một phát rõ to, vui lắm 😁
Mình chụp nhưng mình cũng bó tay câu hỏi này rồi.
hoangzues
ĐẠI BÀNG
12 năm
Một bữa offline bổ ích "không thể tả" :p, hình của em đây ạ, Canon 600D + fix 50 1.8
Phát cuối :p
blue_stone
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangzues A Mod nhiệt tình 😁
Hôm nào off ra HN đi anh ơi, em trượt 2 buổi off trước mà tiếc quá 😔
Đầu tiên cám ơn anh Thanh, anh Bình, anh Phong, anh Tuấn và các anh em không biết tên 😃 đã tân tình hướng dẫn và giải đáp thắc mắc mọi người, 1 buổi offline rất bổ ích.
Em đem theo súng nhỏ nhưng cũng lượm được vài tấm, góp vui cùng anh em
#1 Mẫu Thanh (tấm duy nhất nhìn em hic hic)

#2 Mẫu Hà

#3 Mẫu 4 chân 😁

#4 Lẻ loi 1 mình hic hic (đố các bác là ai)

Mong rằng tinhte tạo thêm nhiều buổi offline cho anh em nữa nhé ;)
hieuvpm
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cuonglee Tấm cuối đẹp nhứt =))
Các Anh up hình để trong galleria đi cho dễ nhìn, để ngoài load lâu với cuộn mệt quá.
@levu136 bỏ vào galleria thía nào thế, chỉ với, đỡ mắc công Mod chỉnh lại
@truelove0406 Đính kèm file
Kích thước đầy đủ
Gắn thẻ [galleria____] và [/galleria___] ôm lấy đống hình . là xong - nhớ viết sát bỏ cái ___ đi, tớ để cách để nó không tác dụng ngay
@starnt em làm rồi đấy, nó có cái dòng báo lỗi ko trích xuất chiều cao gi gi ấy là sao anh ?
@truelove0406 Có thể là do file từ nguồn khác, nên nó bị phá cấu trúc của forum, tuy vẫn hiển thị được
@truelove0406
Ôi, thích thật, bữa đó kẹt đi làm CN, tiếc quá àh , hẹn các bác lần off sau 😃. chúc cả nhà đầu tuần vui vẻ.
Đông vui nhỉ, mấy cái hình anh em trong quán ăn trông ngộ ngộ , kiểu như lao đông bên Lybia sắp được về nước ấy 😃
@hoanglongls Phải tìm ra quán nào ngon bổ rẻ, không đặt nặng hình thức, không chơi Xuân Đào Hồng Đào đã nổi tiếng ;)
taitinhte
TÍCH CỰC
12 năm
Ku này bỏ nhà đi lang thang này...=))))))
@taitinhte chuẩn , đã vậy lúc lao động Lybi đang say xưa chiến đấu thì kU này vẫn còn đang .....nhẩm nhẩm xem mình cóa đủ tiền để ăn ko, tội vô cùng, hjhj , tớ thương tình đút cho miếng thịt nướng, tợp ngum Ken, kU sướng wá lăn đùng ra.......giãy đành đạch ,kaka:p
đông vui quá.😃
Vui quá,những buổi off như thế này thì vui là chính hehe
Mình thì thích chụp nhất phong cảnh, chân dung thì không thích lắm, vì chụp các em xong lại thấy tiếc tiếc 😁
vui quá, đẹp quá, thật là tiếc khi không được đi...
haihp9
ĐẠI BÀNG
12 năm
DSC_5575.JPG DSC_5509.JPG DSC_5527.JPG Góp vui vài tấm chưa làm PS. Anh em đông quá nên cũng không có góc chụp đẹp nhưng vui là chính 😃 View attachment 718419 View attachment 718419 View attachment 718421 View attachment 718420 View attachment 718421 View attachment 718420
Bi bi Thanh nhìn dễ thương quá 😃
Em chia sẻ thêm các vấn đề liên quan đến nhiếp ảnh, có thể hơi dư thừa, nhưng với nhiều anh em mới làm quen với nhiếp ảnh cũng khá cần thiết.
Khi đi offline với nhiều anh em, thấy các bạn chụp loạn xạ, sau đó ngồi xoá hình, vì khi đó các bạn chưa quan sát kỹ chue đề trước khi chụp.

Điều quan trọng khi chụp ảnh, đối với tất cả các thể loại, như chân dung, phong cảnh, macro... các bạn phải xác định nguồn sáng chính, nguồn sáng chính là nguồn sáng tác động lên vật cần chụp, khi xác định nguồn sáng, hướng sáng chính, các bạn sẽ dễ dàng chụp và chọn bố cục.

Bức ảnh đẹp bao gồm một hoặc nhiều các yếu tố như: bố cục hình, đường nét, màu sắc, ánh sáng, chi tiết. Trong chân dung, anh em mình thường hay chụp chọn bố cục đẹp, ánh sáng, nhưng đô khi ít để ý đến tâm trạng mẫu, vì tâm trạng, trang phục không phù hợp với bối cảnh hình ảnh sẽ bình thường như chụp chân dung lưu niệm.

Các bạn thử chụp chân dung (đối với tất cả các đối tượng), hãy thử, cố gắng ghi lại cảm xúc của nhân vật, thường ánh mắt, đôi môi sẽ thể hiện được tâm trạng, cảm xúc của nhân vật tốt nhất, sau đó mình sẽ cân đối đến ánh sáng.

Mình sẽ trao đổi thêm với các bạn ở bài viết sau nhé.
hoangzues
ĐẠI BÀNG
12 năm
@PhongDigicam cám ơn lời chia sẻ rất hữu ích của bác Phong, nhưng mà với số lượng gần 30 súng 1 mẫu thì lựa góc đẹp cũng hơi khó :p
@PhongDigicam Em chia sẻ thêm với các bác, khi đi chụp mẫu, điều đầu tiên các bác nên tạo sự gần gũi, an toàn và thân thiết với mẫu bằng cách trao đổi, trò chuyện với mẫu. Đó cũng là cơ hội quan sát để phát hiện ra các ưu khuyết điểm của mẫu.

Khi chuẩn bị chụp, đầu tiên, các bác hãy để cho mẫu ngồi, hoặc ít nhất phải có điểm tựa để tạo cảm giác yên tâm, vững chắc cho mẫu. Lúc đầu, các bác nên đứng gần để khi chụp mình dễ dàng trao đổi với mẫu, vì khi đứng xa, các bác phải nói lớn, khi đó mẫu có cảm giác bị la hét, bị ra lệnh. Có thể mình chụp để tạo cho mẫu thoải mái, nôm na mọi người hay nói là say sáng, say hình. Khi đã chụp nhiều, mình có thể thay đổi khoảng cách với mẫu, các hình kia có thể xoá, xem như làm nháp.

Chúc các bác vui nhé ^^.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019