Báo cáo của FTC Mỹ khuyến nghị kiện Google vi phạm luật chống độc quyền

babybungbu
13/10/2012 4:27Phản hồi: 184
184 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ở đây có một số members bị stress hơi nặng. 😁
toàn ném đá giấu tay, gắp lửa bỏ tay người; cái báo cáo này có được là do khoảng 2 tháng trc có vài công ty kiện G ưu tiên hiển thị kết quả tìm kiếm cho Youtube & GMap; nhưng thực chất nó chỉ dựa trên lịch sử (thói quen) duyệt web của người dùng => rõ ràng chả có bằng chứng, chỉ thích té nước theo mưa để đc nổi tiếng

=> mấy thằng nhà báo này chắc cũng đc nhét cho vài nắm obama để đăng mấy cái tin vớ vẩn này

mr dinh
TÍCH CỰC
12 năm
@temp304 mình nghĩ như bác này là chính xác. gg map và youtube là một thư viện khổng lồ với lại mọi người thường hay sử dụng. không cớ gì nó không hiện ra nhiều kết quả cả.
M3ga
CAO CẤP
12 năm
Thảo nào thấy cổ phiếu giảm , mà độc quyền nhất TG này phải nói đến bố Apple mà chưa thấy đả động j , chắc tại Apple có ảnh hưởng quá lớn tới nền kinh tế Mỹ
chắc apple thua quả nexux h lại đâm dao sau lưng google rồi 😔(
minh0401
TÍCH CỰC
12 năm
hay quá nhỉ😁
Chúng tôi sẵn sàng trả lời mọi câu hỏi của cơ quan chức năng về hoạt động kinh doanh của Google

Mình là FAN Google đây
Ngày xưa không biết google mình toàn phải gọi 1080 để giải đáp và bị bố mẹ ở nhà chửi vì đốt tiền đt , sau này biết google và đã lên đó tra cứu , cả map nữa , thật là tiện dụng , chỉ 1 cú click chuột google là ra hết
Phải nói cám ơn Google. Đừng bác nào nói là chưa xài google.com bao giờ nhá , lúc đấy là bác quá cuồng rồi
@minh0401 Chả hiểu chính trị gì cả mà vẫn phát biểu như thật
tgquan67
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình vẫn luôn thắc mắc là tại sao MS chết lên chết xuống vì IE trong khi Apple chưa bao giờ dính vụ gì tương tự với Safari 😕
@tgquan67 Thị phần Mac quá nhỏ so với Windows. Độc quyền nhưng mà bé quá chả buồn kiện.
ky_kisken
TÍCH CỰC
12 năm
@tgquan67 Microsoft bán os cho các hãng sản xuất máy tính, cho người tiêu dùng thì mới dính độc quyền . Còn Apple dùng Ios riêng cho một mình sản phẩm của nó thì mất gì gọi nó là độc quyền. Khi nào Apple bán Ios cho cả Samsung, Sony, HTC thì lúc đó mới safari mới dính dáng đến thôi.
Lạ cái là bài viết không đả động gì đến Apple là các anti vào chem như đúng rồi thế nhỉ ?
@Trường9x Chấp làm gì mấy con cún cắn ma, có ngày gãy răng vì cắn lung tung bác àh.
@Trường9x thế mới nói antifan apple là nhất...ngày trước ai động vào apple thì ifan chém tơi tả, rồi bây giờ đăng bài đụng tới antifan thì bọn họ la ó, bảo thiên vị 😆....
nttkts
TÍCH CỰC
12 năm
@Ga_depzai cái lũ đó chỉ kiếm cớ cắn càn thôi, mà ko có cớ gì chúng nó vẫn cứ cắn, có biết độc quyền là cái gì đâu
nên dùng cho apple thì hơn.
sao không phạt apple đọc quyền nhỉ , cái gì cũng đọc quyền
quanbhvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khuyến nghị? nghe vô nghĩa quá. Kiến nghị thì đúng hơn.
Mỹ mà

Sent from my Q-Smart S1 using Tinhte.vn
songviet
TÍCH CỰC
12 năm
Ko biết gg độc quyền những j nhỉ? Chả nhễ lại là các app của gg trong android mà ko phải là của ms, apple, nokia... bác nào bít xin chỉ dùm ạ. Thanks!
uydangduc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế ông có biết độc quyền là j không mà há mồm ra ...

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
@uydangduc Xăng điện vn chẳng hạn, lại m thằng cắn bậy bạ.
Uầy chuyện nội bộ người ta đọc cho biết cho rồi , còn cãi lộn nói tùm lum ==
sủa,sủa nữa, sủa mãi ===>
<===
nhoxar
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ifan7apple sao lại hướng mũi tên từ sủa vào avartar thế 😁 :D
@nhoxar icon chứ mũi tên gì =="
hungmax79
ĐẠI BÀNG
12 năm
minh dùng apple nhưng mình rất thích google.google và youtube là mình sử dụng nhiều nhất.cái gì không biết hỏi anh google là 90% dến 100% là ra kết quả mình cần
Có mấy đối tượng chuyên gây rối diễn đàn họ phát ra những thứ ngôn ngữ vô cùng thối

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019