Báo cáo của FTC Mỹ khuyến nghị kiện Google vi phạm luật chống độc quyền

babybungbu
13/10/2012 4:27Phản hồi: 184
184 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thquoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nước người ta là vậy, thấy có nguy cơ độc quyền, làm mất sự cạnh tranh là huýt còi liền. Còn nước ta: ông điện, nước, xăng dầu khi nào mới bị kiện đây, cứ ngày wa ngày thay nhau bóp cổ người tiêu dùng!!!
@thquoc Xăng lên 30k nhé 😁
@thquoc Chính xác, luật Mỹ nó chống độc quyền kinh lắmvì sẽ ảnh hưởng đến phát triển bền vững, chắc học lịch sử cũng biết công ty dàu mỏ của Rockefeller hồi đầu thế kỷ 20 cũng bị bắt chia nhỏ công ty ra,... Gần đây là at&t muốn mua t-mobile thì cũng bị quốc hội mỹ cản, ở vn được vậy hà. Masy bố kia không biết gì hết mà cứ phán, còn thằng apple nó có độc quyền thao túng cả ngành công nghiệp dt Mỹ đâu, nó bán ai mua thì mua không mua thì thui, còn nhiều hãng mà. Nó đâu phải là món hàng thiết yếu đâu, .... Mình chụp 2 trang trong sách mình nói về hệ thống kinh tế mỹ sách của mỹ, lát post lên rồi dịch cho mấy bố kia xem
Itune cũng độc quyền chứ chẳng hay ho gì
Xin lỗi nói thẳng: dân chơi nhạc xem cái định dạng của apple là rác mà thôi 😁
KySiRong
TÍCH CỰC
12 năm
Google search bị hăm he kiện (chứ chưa kiện) là do bị mấy thằng khác như Microsoft ( Bing), Yahoo ( yahoo search) phàn nàn với FTC. Chứ Apple có cái dịch vụ tìm kiếm nào đâu mà phải nhúng tay vào.
Cái lũ đầu toàn phân nên đi đâu cũng phải chửi Apple cho hả dạ.
KySiRong
TÍCH CỰC
12 năm
@babykubo1291 Tui nói mấy thằng post đầu chửi Apple là giật dây, ko cần phải giật mình như thế.
mrtulq1
ĐẠI BÀNG
12 năm
suốt ngày kiện tụng. nó bảo là ng tiêu dùng bị thiệt thế cái tiền bị kiện cứ tính tỉ đô, triệu đô thì bỏ túi ai? mẹ. ghét.
mà tinhte có thay tên miền thành itinhte.apple.com.vn thì thay đổi luôn đi. càng đọc nhiều càng chán. trc onl tinhte liên tục. giờ chuyển qua pdaviet cho lành làng.
google bị kiện là đúng roài.Đơj cử là bạn nhìn trang fcafe sau tinhte:
www.alexa.com/topsites/countries/VN
tuy lượng người chơi chứng khoán truy cập nhiều nhưng khi search trên google cụm từ:'chứng khoán' lai ko có fcafe trong những trang đầu tiên.Ông ajh mình chơi chứng khoán chả bao giờ vào 24h cả.Chứng tỏ có trò ma giáo trong này 😁
@in_the_end_291 Ngươi ta bỏ $ quàng cáo thì dc lên trang 1 thôi vậy mà cũng la độc quyền
@galabuon trang tìm kiếm phải trung thực chứ.Hành động dìm hàng đối thủ và những trang web ko trả tiền thì sớm muộn người ta cũng bỏ thôi.
Nhiều cái sai lè te mà để các bạn fan tự tìm ko thì lại bảo thằng iphân dủ mình đang viết trên nokia 603.
@in_the_end_291 nguy hiểm quá !
ở đâu cũng thấy war
Kadaudepyai là fan iplle, bạn củ đây mà 😁
mình cam đoan 100% trong đây ko có ai bjk về luật độc quyền hơn thẩm phán, ủy ban , tổ chức,... so vs nc ngoài cả, yêu cầu các anti fan đừng chém và tỏ ra nguy hiểm
@babykubo1291 cái này dễ hỉu ý mà, làm j mà khó tính bắt lỗi từng chữ zậy =.=
KySiRong
TÍCH CỰC
12 năm
@babykubo1291 Mỗi nước, khu vực, lãnh thổ có luật chống độc quyền riêng. Các chuyên gia tinh tế cứ ngồi so đo tại sao kiện Google mà ko kiện Apple rồi thì Apple độc quyền hơn này nọ. Nếu Apple độc quyền hơn thì cũng sẽ bị kiện thôi, lo quái gì. Các ông giỏi hơn cả đám FTC chắc??? Mỗi một sản phẩm muốn bán ở Mỹ đều phải được FTC thông qua, ko đơn giản đâu.
google có làm gì mà độc quyền đâu ta
cuticuti
TÍCH CỰC
12 năm
thằng nào đứng ở trên đỉnh sẽ bị điều tra thôi,có thể tiếp theo sẽ là Apple
đậu má kiện google làm con chó!
GG độc quyền với kết quả tìm kiếm và Android ko cho hãng của TQ dùng
@@ thích MS với GG mà sao cả 2 ông đều dính thế này
đọc sơ qua bình luận thì thấy nhiều bạn nói đúng tinh tế còn quá nhiều mod là ifan quá, những bài nói không tốt về apple chẳng thấy đâu, thất vọng
@ky_kisken nói chuyện kiểu bạn là biết học nhiều rồi. thôi đừng được rồi đấy
ky_kisken
TÍCH CỰC
12 năm
@Trương Trần Bảo Chứ nói kiểu nào bạn mới hài lòng. Hở ra là thấy thất vọng tinh tế mà bao nhiêu bài nói iphone dễ xước vỏ, bản đồ không hoàn thiện, tim cook xin lỗi người dùng, apple phải trả tiền cho thiết kế đồng hồ sao không thấy bạn vô comment. Tôi học nhiều nên ít ra còn biết chữ để đọc mấy tin đó chứ không phải ít học như bạn để mà thất với vọng.
@ky_kisken tối không xúc phạm ai. tôi chỉ nói về cái chung, và đó là ý kiến của rất nhiều bạn, bạn nói thế tối biết bạn là ifan. nếu bạn đọc cm của tôi cảm thấy khó chịu thì tôi xin lỗi. 😁 và tôi nói nên dừng lại mà. mình không phải đàn bà ko nói nhìu hiểu chứ
ky_kisken
TÍCH CỰC
12 năm
@Trương Trần Bảo Không phải đàn bà mà kết lại bao giờ cũng kèm 1 câu móc vô họng người khác rồi bảo tôi đã stop rồi, tôi ngây thơ, tôi không xúc phạm ai hết. Cái này thì đàn bà còn quỳ lạy bạn về độ thâm. Nếu đã muốn stop thì đã stop chứ không ngoi lên như vậy đâu. Vậy bây giờ stop là được rồi đúng không bạn đàn ông.
mà không biết vj độc quyền 7tỷ của MS thế nào rồi nhỉ
đúng là thời buổi kinh tế khó khăn, cái gì cũng cạnh tranh, giành giật nhau từng tí... :oops:
Đề nghị đọc qua định nghĩ thế nào là độc quyền trong sách giáo khoa Mỹ trước đã rồi phán, Mỹ không cho phép một công ty phát triển đến mức có the khống chế thao túng cả một ngành công nghiệp, không cạnh tranh... Như vậy là độc quyền
quanghuy94
ĐẠI BÀNG
12 năm
này giờ mấy bác chửi Apple chẳng biết có bác nào được xài hàng Apple chưa, hay như anh cuhiep nói, "lầm than với window". Chán mấy người, xem xogn thì đi chỗ khác, vô chửi nhức cả đầu
Bọn chống độc quyền nó hết việc nên đi soi từng thằng để kiện kiếm tiền, gõ đầu các ông lớn trước, rồi các thằng bé, thu về cả chục tỷ USD cơ mà😁
prin77
CAO CẤP
12 năm
LOL...topic gg cũng lôi apple vào chửi...=))) giờ thì biết ifan hay anti là đứa gây war rồi..=))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019