Báo cáo của FTC Mỹ khuyến nghị kiện Google vi phạm luật chống độc quyền

babybungbu
13/10/2012 4:27Phản hồi: 184
184 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy ông này tham tiền nên tìm rất đủ cớ để phạt ng ta

Tears of Winter
[​IMG]Mình chụp từ sách của mình

nhìn đoạn thứ 2 . tóm tắt doanh nghiệp có quyền phát triển lớn hơn nhưng không được phép tạo thành các monopolies - single company có thể thao túng kiểm soát toàn bộ ngành công nghiệp. và họ cũng không được phép tạo thành các oligopolies - nhóm các công ty kiểm soát thao túng toàn bộ ngành công nghiệp... định nghĩa độc quyền là vậy
@harrypham89 Đọc j toàn tiếng anh,nhìn mấy chữ đó mà nhức đầu😕

Tears of Winter
@fastlove Dễ mà
mình thì vẫn thích những kết quả google đưa ra hơn là những công cụ khác như bing...:rolleyes:
family_linh
ĐẠI BÀNG
12 năm
lại 1 thằng gen ăn tức ở vs cụ "gụ"
K thích kết quả tìm kiếm của google hiện nay. Cái cần tìm thì k thấy. Ra nh cái linh tinh không. Còn cái đang kiếm k ra, ra quảng cáo k. Khá là khó chịu
mickylovely
ĐẠI BÀNG
12 năm
@baby_ghost127 avatar phải có hình khoe của thì mới chứng tỏ là mình hiểu biết à ? Bạn ko đưa ra được lập luận để phản bác lại được ý kiến của người khác mà chỉ comment vô nghĩa thì comment làm gì ? Diễn đàn là nơi tranh luận cơ mà, nếu bạn chứng minh được Google ko phải là công ty tìm kiếm số 1 thế giới và được sử dụng nhiều nhất trên internet thì mình sẽ công khai xin lỗi bạn, còn nếu bạn cứ comment vô nghĩa như thế này thì....
@mickylovely Cm vậy mà vô nghĩa sao? Bạn có đọc cm của mình k z? Bạn nói nh cái ai cũng biết thì nói làm j? Ý tại ngôn ngoại, bạn lao vào cãi vã với mình mà chả cần biết đang nói j, cứ thế là cãi, và cãi. Y như atifan Apple. Dẫn chứng, suy nghĩ mình có đầy đủ cả. Đọc lại hết đi nhé! Avatar đâu phải để khoe? Có để biết bạn là ai chứ nhỉ! Hay là nick vô danh lao vào cm bậy bạ phá diễn đàn. Tinhte dạo này nhiều lắm!
mickylovely
ĐẠI BÀNG
12 năm
@baby_ghost127 thôi mình ko cãi nửa vì bạn comment vô nghĩa quá, tốn tài nguyên diễn đàn, Trong các comment của bạn từ khi mình chứng minh được bạn sai về thủ thuật tìm kiếm của Google và giải thích sự khác nhau về " mua Iphone " và " Buy Iphone " thì bạn chẳng đưa ra đc dẫn chứng nào chứng minh mình đã nói sai, mình chỉ thủ thuật cho bạn thì bạn lại nói bạn củng biết (????) , sau 1 loạt cmm vô nghĩa khác thì bạn chốt lại 1 câu Google làm lợi cho họ chứ ko làm lợi cho người dùng, mình lại lí giải và bạn không chứng minh đc mình sai chỗ nào mà lại bảo mình phán như thánh rồi lái qua cái avatar (????? tập 2), bạn đuối lý thì lại bắt đầu nói những việc ko liên quan đến vấn đề !!!!

Thôi, để người xem đọc xong rồi hiểu vậy, câu nói hay nhất của bạn là Google làm lợi cho họ chứ ko phải cho người dùng , đây là câu nói hay nhất mình từng nghe ......
@mickylovely Đúng là hâm! Cùi bắp. Tui nói kết quả tìm kiếm k khách quan, thế mà bạn làm 1 tràng tùm lum 😆 nực cười. Trong khi nói ra nào là GG số 1.. Tui có nói nó cùi, nó ghẻ đâu? Bạn chứng minh nó làm j? Tui đâu đem tỉ lệ % j. Ngu k có cơ sở, tui đưa link kết quả tìm kiếm của GG đấy. Nói xem có khách quan k? Tui hỏi bạn bạn có làm ở cty, có viết web bao h chưa, sao k trả lời? Đi nói linh tinh thể hiện và nói nh cái mà ai cũng biết. XL bạn! Đây k cần nói nhiều nh dẫn chứng "hùng hồn" đó đâu. Xem lại cách nói chuyện của mình đi
Mà tui có chê GG yêu quý của bạn đâu, nh kết quả tìm kiếm ngày càng khiến tôi k hài lòng. Tui nói bạn đọc lịch sử của GG, đó là nh dẫn chứng đơn giản nhất. Chả cần nói j nhiều.
Đã là một tập đoàn lớn thì việc dựa vào vị thế của mình gây sức ép lên đối thủ dưới nhiều cách khác nhau thì bất cứ hãng nào cũng có thôi. Không biết là không độc quyền.
HoanVuBBCC
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đáng lẻ FTC Mỹ khuyến nghị kiện APPLE vi phạm luật chống độc quyền thì đúng hơn
Hudson
TÍCH CỰC
12 năm
Nổi bình thường thì k sao nhưng 1 khi đã nổi bần bật thì thể nào cũng bị soi. Dự là trong tương lai sẽ đến lượt Apple.
--hoo tụi nó không thông mình được như thằng google nên tức quá kiện ý mà, ngay cả apple cũng độc quyền,từng tuyên bố ko có google tren iphon 5 thì sao, tội nghiệp cho google nhỉ? thông minh quá cũng khổ..
Nếu so táo với Microsoft và bảo "không là cái đinh" gì thì chắc bạn có vấn đề về nhận thức, 2 công ty này đều có bề dày lịch sử ngang nhau, hiện tại Apple còn là cty có giá trị vốn hóa lớn nhất thế giới, được những người "trong nghề" (bao gồm báo chí, kinh tế, công nghệ) xem là biểu tượng của sự sáng tạo. Tóm lại , nếu so với M$ mà bảo "không là cái đinh gì" thì thật hài hước =))
Thế cho mình biết, trong lớp bạn, trong xóm bạn, trong quận mà bạn ở, trong cả cái nước VN này có bao nhiêu người là "dân chơi nhạc" =)))). Nhiều người thích nghe nhạc, nhưng ko phải ai cũng là "dân chơi" đâu nhé. Còn iTunes độc quyền chỗ nào, phân tích xem chàng trai?
Chuẩn 8 chân là dành cho riêng sp của nó, bỏ tiền ra mua thì đã chấp nhận dùng cổng đó rồi, nếu ko thích hoàn toàn có thể mua đt khác ;).
Bạn có chiêu nâng tầm quan điểm lên để kích động đám anti hay đấy ;), nhưng mà chỉ lôi kéo được bọn dốt nát thôi, còn người có hiểu biết thì....
Tối chủ nhật ngủ sớm đi bạn kasaudepyai 😁

Bớ anti fan, kadaudepyai nói mấy bạn dốt nát kìa =))
Apple bỏ gmap ra khỏi ios6 ý là nghỉ chơi google nhưng giờ bí quá bằng mọi cách phải cheat code để xài gmap cho bằng được =))
Thiếu gmap thì cạp đất mà đi bộ nhé 😁
@ifan.apple Đã từng nghe nói đến bing map chưa? ? Navigon? Tomtom? Những cái đó "có khi" tồn tại trc cả google map và đều dc bán hoặc free ở Appstore nhé.
Vậy cái này là cái gì http://www.tinhte.vn/threads/1585751/

Vậy đừng xài gmap, xài bing map đi 😁
@ifan.apple Chả thấy nóng gì, lạnh bỏ mệ. Nhai bagel mỏi răng wa' nên đấu láo với fan cuồng tí ấy mà. Đấu láo thôi nhé
@[K]od Khách quan mà nói thì xài gmap vẫn thích nhưng không có nó chưa phải tận thế 😆
@[K]od Tôi có nói không có gmap là chết đâu haha
Mắc cười ở chỗ chính apple loại gmap ra khỏi ios6 và bây giờ phải xài lại thôi
@ifan.apple Hài hước hơn la chính bác Eric Schmidt mấy hum trước còn đăng đàn phán là "hổng thèm làm map cho iOS6 đâu". Nguồn ,
http://www.forbes.com/sites/davidthier/2012/09/25/no-google-maps-coming-to-apples-ios-6-coming-soon-eric-schmidt-says/
25/9 mới đây chứ đâu. Toàn chơi chiêu tâm lý cả. Nhỉn theo khía cạnh khác nếu Google 'muốn' làm map cho iOS6 thì Apple chả cấm được.
Cái gì đây? Thiếu cái gmap mà nghe có ve như tận thế ấy nhỉ?
Nãy giơ vẫn tránh đụng chạm đến cái tù thờ (Android, hoặc Googe) của bác nhé. Đừng có đi đâu cũng iFan thế lọ thế chai, coi lại bản thân bác đi. CUỒNG!
@[K]od Bài là mod đăng trên trang nhất, không phải tôi tự chế ra.
Tôi nói ra sự thật thôi, cuồng gì ?
intereal
ĐẠI BÀNG
12 năm
táo sứt chưa đủ mập để thịt. cứ để nó làm bung xung đánh vỡ đầu bọn củ sâm, kiếm về cỡ chục tỷ $ đã, mập lên đã rồi xả thịt mới sướng... ít nhất khi táo thối bị xả thịt, cũng phải ói ra cỡ trăm tỷ chứ ko ít đâu! họ cũng học tập kinh nghiệm vietnam vụ xả thịt bầu kiên sớm quá, có hơn trăm triệu đã xả rồi, ko kiếm đc bao nhiêu . heee
@intereal Tự sướng 1 mình vui ha?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019