Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Báo danh Iphone lock AT&T được up lên world thành công - chia sẻ kinh nghiệm

xima63
13/4/2012 9:45Phản hồi: 1.052
1.052 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ai cho e địa chĩ mail của AT&T dc ko vậy
va hướng dẩn e vs e hết hợp đồng lâu rùi
help e vs 😔(
@kedensao Địa chỉ mail nè bạn: icare3@amcustomercare.att-mail.com
Bác nào iPhone thuộc diện T1 thì mail ngay cho AT&T. Trong vòng chưa đầy 24h sẽ có kết quả. Tụi Mẽo quả là có uy tín. Máy mình nhận được mail unlock trong vòng có 10h...hehe... thật là sướng!
minhdang03
ĐẠI BÀNG
12 năm
nay thứ 7 att nghỉ rồi 😔(
@minhdang03 sao mail thấy nó kêu làm viêc 24h 1 ngày và cả 7 ngày trong tuần :|
Mình đã GUI mail va dã unlock dc, Các ban cô lên
@hoangprince1 Ban huog dan minh cach goi mail dc ko vay ban .giup minh vs
Sorry moi nguoi e onk dt nen ko bo dau dc
@kedensao Bạn có thể vào đây để tìm hiểu thử nha http://www.tinhte.vn/threads/1198701/page-56#post-16551576
imtylervo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình chia sẽ kinh nghiệm vs 1 số anh em nào chưa đc hay vẫn còn đang trong giai đoạn chờ đợi nhé.

Lần đầu khi nghe tin AT&T cho unlock mình mừng hết lớn. Việc đầu tiên mình làm là không vội vàng làm gì cả mà chạy lên 4rum Tinh Tế tìm hiểu tình hình bà kon như thế nào, tìm hiểu các topic mà các bạn trước đã đi rồi rút ra kinh nghiệm.

1. Sau khi đọc bài viết này tớ bắt đầu làm theo mọi hướng dẫn từng chi tiết một. ( anh em hay bị lỗi chỗ này vì không chịu đọc kỹ hướng dẫn mà cứ xem qua loa rồi làm sai )
==> Kết quả tớ gọi đc cho 1 cô gái AT&T Supporter và đc 1 cái hẹn ngày 18/4 kèm theo cái Case Number.

2. Qua ngày hôm sau vào 4rum lại thấy có thêm bài viết này và vẫn cứ thế khoan làm liền mà tiếp tục chờ xem dân tình ra sao. Sau khi thấy có 1 vài bạn đã thành công thì tớ bắt tay vào viết mail và gửi cho AT&T với nội dung sau

Và tớ nhận được mail sau khoản 10 tiếng

Tan nát cõi lòng T_T 😔 bạn thấy vậy có đau không cơ chứ. thiệt là buồn. Nhưng mình không nãn và tìm hiểu trên 4rum xem có chuyện gì xảy ra. Thế là mình thấy có 1 số bạn giống mình và có cùng câu trả lời từ AT&T tương tự mình. Nhưng họ nãn lòng còn mình thì không. Thế là tìm hiểu thì mình quyết định gửi thêm 1 lá mail cho AT&T với nội dung sau :

Thế là sau 7 tiếng chờ đợi tớ nhận được lá mail sau:

Thật là vui sướng siết bao....

Việc tớ là tiếp theo là tìm hiểu cách unlock sau khi nhận đc phản hồi từ AT&T.
Tớ làm như sau:
1. Bỏ sim ghép ra
2. Gắng sim thường vào
3. Reset all setting
4. Cắm Iphone vào mà mở Itunes lên là xong. Sóng sánh vô tư

Tới đây xin có chút chia sẽ là các bạn đừng nãn lòng. Và hay tìm hiểu thật kỹ trước khi quyết định gửi mail hay gọi cho AT&T nhé. Thân

@meoden18 Bài viết hay mình cũng nhận đc như thế và đang yêu cầu nó xem xét kỷ lại hy vong sẽ có tin vui may mắn như bạn
aaronhuynh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@meoden18 mình đã thành công bằng cách của bạn
cảm ơn vì cộng đồng
eictruong87
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cuoi cug da tung chan...hjhj.gui mail trua hom qua va sang nay da unlock dc.cam jac that suomg qua
hieudd
TÍCH CỰC
12 năm
có anh em nào unlock thành công 4S chưa?
Mình có cây 4S t1 ko biết có đc ko nữa.
đang tim to chờ duyệt
@hieudd mình vừa ul thành công 4s cho chị mình đó! vui không tả nổi. mình gửi mail hôm 6pm thứ 3 đến 11pm tối qua t5 nó trả lời mail, nhg hôm qua mình mệt quá không check mail sáng nay mình mới đọc mail và làm theo hướng dẫn của bạn Vietdung661986 và mình đã thành công. Bạn này cũng thử đi ha! mình tin là bạn làm được.
Aaron Chan
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cũng vừa unclock thành công con ip4 ,nhưng mình chơi liều update fw 5.1 gốc luôn và kết quả thành công mỹ mãn kakakak....chúc mọi người may mắn nha
Hôm nay có làm việc không AE
Big Chicker
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sướng quá bà con ạ, đắp chăn gần 2 tháng vì cho mượn máy nó update phát 1.59 => 4.11, h lại thành bản "QUỐC TẾ" sướng quá 😁
Híc,gửi mail chiều qua tới sáng nay lúc 3h20p nhận được lá thư phản hồi của nhân viên Ap,chờ tới h đã 24h vẫn chưa thấy mail unlock.
Chờ 8 ngày lận nha bác ơi!
Mình Đa thoát chăn mc 318 ll bb 4.11.08 oh yeah lúc chiều nay luôn
@calvin0101 hôm nay có làm việc không bác
Nó vẫn làm việc bạn ah, bằng chứng là mình vừa nhận được thư của nó rồi, kaka. Vui mừng quá đỗi, giờ đã được unlock lên thành quốc tế rồi.
God bless you, Tim Cook <3<3<3
minhdang03
ĐẠI BÀNG
12 năm
@daohoa1012 hôm nay thứ 7 bên đó mà cậu
Sau 3 ngày sau khi gọi cho trung tâm chawm sóc khách hàng. Mình vẫn không có trả lời từ phía họ. Sáng nay sau khi ngủ dậy vào comment của anh em tinh tế học hỏi mình thử nghiệm theo cách của 1 vài bạn post lên là cắm máy vào itunes cùng với sim của T mobile máy báo là phải reactive. mình tháo sim ra và máy tự động active tiếp đó mình bỏ sim t mobile vào lại thế là sóng sánh lên vô biên. Thanks các bạn.
Máy của mình check lúc trước bằng itools: 3GS - 8GB mua tháng 12/ 2011 actived tháng 1/ 2012 hạn bảo hành tới 12/2012 T2
Hôm nay bên đó vẫn làm việc AE cố gắng đợi nhé! Mình cũng đang đợi
mình gửi mail cho AT&T từ 0h45 p sao đến giờ mới chỉ nhận dc có 1 mail của nó. có ai bi lâu như mình ko.
mình có nên gửi thếm 1 cái mail nữa cho nó ko các pác
lovestorms
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau gần 24h gửi mail. Đã nhận được thư trả lời từ AT&T. Kết quả là máy đã thành máy world ^^!
Thế là chắc chắn hnay nó vẫn làm à các bác! Hix e xót ruột quá, gửi mail từ 1h45 sáng nay, vẫn chưa thấy phản hồi gì!
còn 2h nữa là dc 24h ko biet co bi sao ko ta
máy mình là t1 mà. anh chim cuc ơi duyệt giùm em cái mail với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019