Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bảo hành Samsung - thật không thể tin được

muitendenvn
4/4/2018 10:12Phản hồi: 5
Mình mua Note FE chính hãng, được đâu như 1 2 tuần thì máy bắt đầu có hiện tượng khó nhận cảm ứng ở cạnh trái, nhưng mình chỉ nghĩ là do tay mình dơ thôi.

Được độ 3 tuần thì máy mình bị cấn bằng đầu tăm, chả biết cục vào cái gì nhưng ngoài việc cấn vào thì không ảnh hưởng đến cái gì khác.

Được tròn 1 tháng thì tình cảm ứng tệ tới mức không chấp nhận được và mình mang đi trung tâm bảo hành. Nhân viên hẹn là vì máy bị cấn nên phải hỏi cấp trên, OK thì em cứ hỏi đi vì mình tự tin lắm "quái làm gì có chuyện cái vết đấy mà bị phịa ra để từ chối, thg này cẩn thận", hẹn em trong buổi chiều hoặc sáng hôm sau sẽ trả lời.

Tới chiều tối hôm sau mới dc gọi, và thật bất ngờ, thật không thể tin được là máy em không được bảo hành các bác ạ. Chính sách thì cũng phải vừa phải thôi chứ, lỗi ai người ấy nhận chứ, hành xử như lừa đảo.

Em cũng không hiểu cái đồ này là cái đồ gì nữa, máy này mang lên chợ bán gọi là máy 99% còn được đó, gửi SMS còn được thông báo còn bảo hành tới tháng 3 năm sau đó. Thế mà bị coi như cái đồ phế, mang đi sửa không xong mang đi bảo hành không được.

Nhìn lại cái hãng gì pin chai bao nhiêu lâu còn được thay mới miễn phí, tủi thân ghê gớm.
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chau145
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tôi k chê gì nhưng đây là lời nhận xét của những ng bạn tôi đang làm tại Ss vietnam
Gia công của các đt ss ở trong nước ta linh kiện rất đểu
Trừ các mặt hàng sản xuất đi nước ngoài mới tốt
@Chau145 Ss chi nhánh nào vậy ông bạn! Đồng hương đây 😆
Chau145
ĐẠI BÀNG
6 năm
@alienperdartor Yên phong
cacmami123
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vậy chuyển qua ios để ngon hơn bạn. Bên ios mình dùng từ con 3gs đến ip11 chưa bao h lỗi hay gì mà phải mang đi bh. Mới đây có mua con s10 5g đang dùng vài hôm k biết thế nào
baonhu20007
ĐẠI BÀNG
4 năm
Các bác ko biết cứ tưởng SS là 1 ông lớn nên khi mua máy BH 1 năm là yên tâm, ko đâu nhá. Chấp nhận choi SS là có chuyện người mua ôm cục tức khi đi BH. Như mình xài 2 con rồi, 1 con mới xài 1 tháng cục sạc nhanh hư, mang ra FPT đổi cục mới tưởng ngon, ai dè BH SS báo cục sạc mình ko trùng số serial hay mã code....trong khi mua mới nguyên seal..đéo hiểu nổi, đòi bù cục mới 350k mới chịu. Qua con thứ 2, đang xài ngon lành 2 tháng máy báo vô nước, ẩm ko cho sạc, trong khi máy đé...o có vào nước lần nào, mang ra BH SS tiếp - báo máy mình vô nước, nói ji nó cũng đé...o chịu, nói thay chân sạc 800k. Mình ko chịu, cãi cho 1 trân mạng máy về. 1 tháng sau SS cập nhật phần mềm mới, hết bị báo độ ẩm, khốn nạn ko. Nếu mình thay, thì máy mình bị bung rồi, thay tốn tiền còn chưa chắc đã hết báo, vì lỗi phần mềm mà. Bán luôn đé...o xài nữa. Chút kinh nghiệm xương máu đã trải qua với ông lớn SS. KO bài trừ hãng nào hết nha.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019