Bảo vệ nút home vật lý, đưa BB10 lên android

con0ngzoi
18/5/2017 7:13Phản hồi: 7
Bảo vệ nút home vật lý, đưa BB10 lên android
Không hiểu sao, em thấy cái nút home vật lý nó cứ mỏng manh dễ vỡ thế nào ấy. Thế là em lại phải ngược xuôi đi tìm app thay thế nó. Nhưng khổ nỗi những đa số các app thì lại tạo thêm 1 cái nút home ảo lên trên mình hình rất dễ gây ức chế nếu ấn nhầm. Sau 15' buổi trưa ngồi rảnh rỗi, em tình cờ tìm được cái app khá hay tên là Swipe Home Button. (Bác nào biết rồi đừng ném đá em tội nghiệp 😁)

Nó có 1 vài cái gesture, nhưng em thấy không thực sự hữu dụng nên tắt hết đi, chỉ để lại 1 cái duy nhất, đó là: vuốt từ phía dưới (bên ngoài màn hình) lên trên để trở về màn hình home. Tính năng này giống như cách mà BB10 đang sử dụng trên các điện thoại cảm ứng.

Hiện nay thì Android đã có thể cài BlackBerry Manager để sử dụng bàn phím, hub và một số ứng dụng khác của BB nên em đang muốn mang những gì từ BB10 sang em Oăn đờ roi của mình. Nhưng còn có 1 chi tiết mà em thấy chưa ưng ý lắm, đó là BB Hub, thay vì vuốt từ trái qua phải để truy cập, thì ở android phải ấn vào icon của nó. Em xin hỏi các bác có cái app nào cho phép vuốt từ trái qua phải để mở ứng dụng không ạ? App càng nhẹ càng ít chức năng càng tốt ạ, vì em thấy chỉ cần mỗi chức năng đó thôi ạ.
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nova launcher prime
Dạ, em vừa mò được rồi bác ạ, All in one Gestures, thay thế cho cả cái app trên luôn =)))
Giờ vuốt từ trái qua phải mở HUB, vuốt từ dưới lên trở lại màn hình home.
toanthang87
ĐẠI BÀNG
7 năm
@con0ngzoi Nhưng m thấy nó hiện cái biểu tượng màu tối tối nhìn rất xấu màn hình. Có cách khắc phục k bạn?
@toanthang87
Bác vào edge preference, chỉnh opacity về 0% là không nhìn thấy nó luôn
toanthang87
ĐẠI BÀNG
7 năm
@con0ngzoi Bác cho xin ít ảnh đc k?m dùng s7 edge
@toanthang87

Chụp xong phải up lên host nên e hơi ngại, có cái ảnh sẵn trên mạng, bác cứ chính Opacity về 0 là oke.
@toanthang87

Chụp xong phải up lên host nên e hơi ngại, có cái ảnh sẵn trên mạng, bác cứ chính Opacity về 0 là oke.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019