Barnes & Noble ra mắt máy đọc sách NOOK dựa trên nền tablet Galaxy Tab A, giá chỉ từ 99,99 USD

TDNC
18/8/2016 12:18Phản hồi: 48
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Làm sao để mua con này với giá 99$ vậy mọi người?
TaóNô
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đã mua Paperwhite :p
@TaóNô mua nhiêu ấy bác :O
@giutrontinhyeu Đang sale 99$, nếu biết tiếng anh thì chat trực tiếp, năn nỉ nó phi ship cho, rồi tự ra sân bay lập phiếu G11 nhận hàng PMD.
TaóNô
ĐẠI BÀNG
8 năm
@giutrontinhyeu Em mua 3tr5 cả cover luôn bác ợ. Ở maydocsach mắc tí nhưng yên tâm bảo hành. Còn có người nhà xách tay về thì tốt hơn
@TaóNô thanks bạn, mình cũng nghiên cứu làm 1 em
Chả bao h thấy ở Việt Nam
dongly
ĐẠI BÀNG
8 năm
Éo hiểu sao mà ngày xưa mua một e nook color, một e nook simple touch đều chết cảm ứng sau 6 tháng dùng!
drbooksvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
O
Ô hay, ai lạc đề ở đây nhỉ.
Tiêu đề topic là nói về Galaxy Tab Nook mà, có phải về e-ink đâu
drbooksvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tôi dừng tranh luận với bạn ở đây
Tôi không mang tuổi tác và số sách đọc được ra để tranh luận
(chỉ một thông số: từ những năm 80, hồi cấp 2, tôi đã có riêng bộ sưu tập - không dám nói là thư viện riêng- khoảng 700 quyển sách và lúc đó tôi đã đọc hơn 60 % số đó, mà sách hồi xưa toàn giấy đen thôi, sách tiếng việt không có giấy trắng, hồi đó tôi toàn thích đọc sách tiếng Nga vì giấy trắng, in đẹp)

Tôi không bảo là e-ink không tốt, tôi chỉ nói là người ta vẫn dùng ipad hay tab để đọc sách , vì sự tiện lợi cuả nó. Hơn nữa việc tiếp cận multimedia là một xu thế không tránh khỏi. Ví dụ Youtube hay cái tương tự là nguồn tri thức dồi dào hơn là chỉ giải trí.

Một điều nữa : Người đọc sách đích thực sẽ không văng này văng nọ , chê cái này cái kia ...
Cái gì tồn tại (hay chết đi) cũng có lý do của nó .

Mà e-reader thì đang chết, thì phải. Tôi rất tiếc.
@drbooksvn Ôi, năm 80 mà đã cấp 2 tức giờ cũng phải xấp xỉ 50 chứ nhỉ, ngày đó đã sưu tập nghĩa là cũng đủ gọi là đứng đắn. Tôi còn trẻ (so với bạn ok), tôi còn cảm thấy tranh cãi và đưa con số ra đây ở một diễn đàn công nghệ này, có vẻ rất trẻ trâu, vậy mà 5x như bạn thật chẳng hiểu đang nghĩ gì.
Tôi chỉ muốn nói với ông bạn già, cái gì e--ink hay hay LCD thì cứ trải nghiệm thực tế mà phán thôi, đưa link ra hù nhau làm gì, rồi gì mà nghiên cứu này nọ. Ăn một cái bánh, nhiều người nói nó ngon, mình thấy ngon thì mình cũng nói là đúng rồi, ngon đấy, có gì đâu. Cái việc đơn giản đấy cũng nào là dẫn chứng, nào là dựa trên cơ sở, rồi nghiên cứu này nọ. Hại mắt hay không, mờ mắt, giảm thị lực thì đó là mắt mình cơ mà, tự mình biết đi.
Rồi tự nhiên lôi mutimedia vào làm gì, rõ là đây chỉ nói đến việc đọc sách, xu thế nào ở đây. Lẽ nào ngày xưa nguời ta chỉ đọc sách chứ ko nghe nhạc xem phim?
Bạn già 5x tuổi khẳng định mình chưa văng tục bao giờ chứ? Cả đời chứ? Không chê cái gì bao giờ, tâm hồn cao thượng quá nhỉ!!! Thì ra đọc sách đích thực là phải thế, giờ mới biết, ok!
E-reader có lẽ sẽ chết, không gì là mãi mãi, nhưng chắc chỉ khi nào tìm ra công nghệ thay thế e-ink, đơn giản thế thôi, LCD và Led bây giờ mà đòi so sánh, đừng mơ.
sakamoon
TÍCH CỰC
8 năm
Thật ra thì chẳng cần biết e-ink với LCD LED con nào có hại hơn con nào. Như bản thân tôi đọc sách trên LCD(iphone 6s plus và ipad pro 12.9") và LED(note 5) đều mỏi mắt khi đọc hơn 2h chưa kể mỏi tay nữa. Nhưng chuyển qua kindle oasis thì nằm đọc sách 3h vẫn chưa thấy hiện tượng mỏi mắt nên đến h thì đọc sách thì cứ oasis còn game với giải trí thì ipad. Đó là chưa bàn về vấn đều pin ở đây...

Thực tế thì doanh số e-reader ko cao nhưng ko có nghĩa là nó chết đâu. Vì e-reader nó chỉ ứng dụng vào mỗi đọc sách nên doanh số như thế là hợp lý. Còn ipad thì đa dạng hơn: game, đọc báo, nhạc, phim, đọc sách đều đc nên doanh số nó đến từ nhiều thành phần. Chỉ nhìn con số thì ko thể nói lên đc gì mà phải coi con số đó nó đến từ đâu kìa...
drbooksvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@sakamoon Không muốn e-reader (tôi có một ereader khi còn bên Pháp, cách đây hơn 15năm) chết, chỉ là để hiểu tại sao B&N lại làm reader từ Tab mà thôi.
Ereader22-08-2016 01-34-55.png
sakamoon
TÍCH CỰC
8 năm
@drbooksvn Làm ereader từ Tab thì chỉ dành cho người ko có khả năng (hoặc ko muốn) bỏ ra nhiều tiền cho 1 cái tablet tốt (như ipad, surface...) thôi. Chứ có điều kiện và lại thích đọc sách mà ko chọn e-ink thì ít cũng phải 60% chọn ipad chứ chẳng chọn Tab. Cách đây 5-6 năm cũng dự đoán e-ink sẽ chết nhưng đến h nó vẫn sống đấy thôi, Amazon, Kobo và... vẫn ra máy mới đó thôi. Theo ý kiến cá nhân tôi thì trừ khi e-ink ra các sản phẩm với tấm nền e-ink màu hoặc pin di động xài hàng tuần còn ko ngày e-ink chết vẫn chưa đến đâu. Tất nhiên đó chỉ là ý kiến cá nhân thôi, có thể bác ko đồng ý cũng ko có vấn đề gì 😃
@sakamoon Nếu nói đang chết thì cái gì chả đang chết, bản thân chúng ta cũng đang chết thôi mà, sống thêm 1 ngày cũng là gần nghĩa địa 1 ngày đấy. Đang chết với sắp chết nó hoàn toàn khác nhau, search google thì ipad is dying hay PC is dying, apple is dying có mà đầy ra, thế mà ko biết bao giờ nó mới chết. Viết báo cũng chỉ để giật tít thu hút người đọc thôi chứ có cái gì đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019