Barnes & Noble ra mắt NOOK GlowLight Plus: chống nước/sốc, không quảng cáo, có đèn nền, giá 130 USD

TDNC
23/10/2015 0:26Phản hồi: 91
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhlp
ĐẠI BÀNG
8 năm
Dùng Kinde PPW được hơn 2 năm, chắc chỉ nâng cấp khi màn hình to hơn. Màn 6” đọc hơi tù túng, khoảng 7-8” là đẹp. Mà ngoại hình chung của e-reader vẫn xấu quá, viền quá dày. Sao nó không làm đẹp như smp nhỉ???
J_Tuan
CAO CẤP
8 năm
@minhlp Nó có lí do hết đó bạn. Viền dày để ko cầm nhầm cảm ứng và ko đè tay lên che chữ khi đọc sach
@minhlp viền ko dày thì lúc bác cầm đọc ngón cái để ở đâu 😆 đâu phải ai cũng để máy trên bàn hoặc dùng 1 tay đỡ máy tay còn lại bấm màn hình đâu
t2bo0o
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình ngày trước cũng toàn đọc trên điện thoại, sau lên độ quá nên phải rước Kindle về. Giờ thì sách mua trên miki hay kiếm từ waka cũng phải convert lại file prc mới chịu đọc. Chỉ mong các nxb ở VN chịu khó đưa sách lên amazon bán thôi.
J_Tuan
CAO CẤP
8 năm
Cuẩ 2 bác đây
https://tinhte.vn/threads/may-doc-sach-chay-android-4-2-boyue-t62.2478817/

dontask123
TÍCH CỰC
8 năm
Mình chưa bao giờ dùng NOOK, đang dùng Kindle Paper White và rất hài lòng
ndta13
CAO CẤP
8 năm
Về là hốt 😁
magk
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình thích em này, và thích cả sách giấy nữa 🆒
Mua mấy cái của nợ này về làm gì nhỉ⁉️
@hacker_hacker007 Để đọc sách chứ còn gì nữa? Chắc bác chưa được cầm nó bao giờ, mua ebook xịn trong 1 nốt nhạc, đọc sách sướng tê tái, 1 năm xạc độ chục lần, mà nhỏ gọn, vác đi đâu cũng được, đọc 1 tay không bao giờ mỏi và hơn hết là có đọc 2-3 tiếng liên tục cũng không mỏi mắt chút nào.
@hacker_hacker007 từ thời xài cái kindle 3 hồi 5 năm trước và bị vỡ màn hình tiếc đứt ruột thì mới biết nó quan trọng ntn 😁 đt thì còn hay vứt lung tung chứ kindle thì nâng như nâng trứng :D
nhiều khi đọc mà ngta gọi đt chả để ý :D
boyugly01
ĐẠI BÀNG
8 năm
em thì mở epub thẳng bằng mobipocket rồi vào chỗ My ebooks để lấy file prc, Cũng định jailbreak PPW để xem epub, cơ mà h` chơi kiểu gửi file prc qua mail cloud nên hay mở wifi để lấy sách, mỗi lần mở nó lại update firmware nên thôi hẳn luôn
Tùy nhu cầu bác ạ, Em cầm Ipad chắc toàn chơi game , facebook thôi :v. Cầm cái này tập trung đọc hơn, lại không mỏi mắt.
@boyugly01 Thử đọc truyện x coi có mỏi mắt ko
boyugly01
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hacker_hacker007 truyện x là truyện gì :v ?
@hacker_hacker007 truyện đó thì mỏi tay lắm ợ
MNDung
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cho mình hỏi khả năng hỗ trợ sách tiếng Việt của Kindle với Nook như thế nào?
firestork
TÍCH CỰC
8 năm
Đang dùng Kindle PW 2, thấy hoàn tòn hài lòng. Mỗi tội chạy firmware cũ nên ko có wordwise cơ mà cũngchẳng sao :v
beautiful
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có 6in thì bằng cái đt mình đang dùng thôi à? Thế thì đọc có thấy rộng rãi hơn ko các bác?
o2neorobin
TÍCH CỰC
8 năm
mình cũng rất thích đọc sách, mỗi tội không có tiền mua
Thích e-ink android thì xài dòng T này của Sony. Prs-T3.jpg
Mình có cái nook HD mà toàn dùng thay tablet
V’t
TÍCH CỰC
8 năm
nó mà chạy windows thì ngon
J_Tuan
CAO CẤP
8 năm
Vâng, chạy Android 4.4 và 512Mb ram 😁, rất hợp cho các baccs mua về hack cài app đọc sách

http://the-digital-reader.com/2015/10/23/inside-the-nook-glowlight-plus-its-been-hacked/
quangnd412
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sợ Nook rồi, trước có con HD+. Chạy mượt, ngon, đọc sách hay xem film đều ổn. Tuy nhiên 1 ngày đẹp trời, sau khi để không 2 tuần thì bật ko lên nữa. dùng thì rất giữ gìn nhé 😔
letrans
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nghe thấy E-LINK CHỒNG TRẦY đã thấy thích rồi. cầm em kindle toàn phải nâng như nâng trứng, hứng như hứng hoa.
Cơ mà nhìn giá rổ thì... đành tạm biệt em từ đây T_T
lostangel
ĐẠI BÀNG
8 năm
Máy nook thường không hỗ trợ tiếng việt, muốn đọc sách tiếng việt phải dùng font nhúng hơi lằng nhằng, trừ khi máy được root. Có bạn nào biết máy dùng android nào ko?
J_Tuan
CAO CẤP
8 năm
giá mà bác chịu nhìn lên phía trên tí :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019