Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bây giờ có nên mua ipad 1 hay không?

janfen
23/8/2011 2:10Phản hồi: 27
Hiện tại mình đang muốn sắm 1 con ipad, đang định làm con ipad 1 16GB wifi or 3G. Nhu cầu của mình là lướt web, nghe nhạc chơi game.
Mong cả nhà góp ý kiến là có nên mua ko? hay là múc luôn em ipad 2, nếu mua giá cả em nó bây giờ tầm bao nhiêu (hàng dùng rồi nghen.)
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

KO có nhu cầu skype, chát video call , hoặc tự sướng trước cái ipad 2 quá khổ thì nên mua ipad 1.
rẻ, mà vẫn chạy nhanh , gần như đáp ứng đủ ( có khi thừa cho bạn ). hàng 2nd thì tùy người bán cũ hay mới chắc tầm 7-9 củ , giá quá đẹp.
nên mua ipad2 32g 3g
ko sau 1 t lại ân hận
Nếu bạn có nhu cầu chơi game thì iPad 1 là không nên, vì RAM ít hơn nên chơi bị lag máy hơn nhiều so với iPad 2. Mình có đứa bạn có iPad 1, khi 2 thằng ngồ̀i chơi đua xe qua wifi thì thấy thật sự iPad 1 chạy chậm hơn hẳn iPad 2 của mình.
Mà thời điểm này nếu nhịn được thì bạn để dành tiền đó đi, T3 năm sau là có iPad 3 rồi, lúc đó nếu có điều kiện thì làm luôn một em iPad 3, nế́u không lúc đó iPad 2 cũng giảm giá, chứ bây giờ mà mua iPad 1 thì hơi tiếc tiền đó bạn
khoa125
TÍCH CỰC
13 năm
nhìn soft, gọi điện - nhắn tin và iOS 5 thì iPad 1 dc ưu ái hơn, ra bản nào JB bản đó, iPad 2 thì chờ
rayes
ĐẠI BÀNG
13 năm
nên mua ipad 2, chip lõi kép và đò hoạ tốt hơn hẳn, giá cũng không hơn ipad1 là mấy
abc456
TÍCH CỰC
13 năm
Theo mình thì nên mua iPAd 1 3G 16Gb cũ, giá khoảng 9tr (nên xem máy cẩn thận, vì rất nhiều máy móp bẹp, ...)

Còn ipad 2 tốt độ nhanh hơn, nhưng mình chơi những game đơn giản, vào web,.. thì ko cảm nhận được sự khác biệt về tốc độ, giá mới bây giờ khoảng 15tr (bao gồm cả Cover), camera thì chụp ảnh siêu xấu, chỉ phục vụ chát hình và Video call. Cầm thì mỏng và nhẹ hơn, nhưng cảm giác ko đầm tay như ipad 1, phù hợp với chị em phụ nữ thích màu trắng hơn.
manguon
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu nhu cầu không nhiều thì mua là hợp lý, còn không dành tiền sang năm mua ipad3, nhưng mà cũng phải đợi sau khi ra khoảng 2 tháng thì giá mới tốt được, còn lúc mới ra thì giá mắc lắm.
Cám ơn mọi người đã đóng góp ý kiến, đã sắm 1 em, nhà có wifi và ít đi lại nên mình đã làm 1 em ipad 16GB only wifi
abc456
TÍCH CỰC
13 năm
Thực ra thêm ít tiền lấy chiếc có 3G vẫn hợp lý hơn. Đợt vừa rồi lái xe đi chơi, có Ipad 3G, bật Map lên chạy tự tin hơn hẳn
@janfen bao nhieu vay ban?
@tanhung112003 Giờ hỏi giá thì giá thấp rồi bạn, tầm 5 6 triệu kiếm được bản Wifi 3g luôn rồi 😃
bây giờ thì chưa thấy gì đâu chứ 1 thời gian nửa đi ra IOS mới coi chip a4 chạy mượt ko.điển hình iphone 3g chạy ios4 khác nào con rùa ^^
mua ipad 2 3g 16 G BẠN NHA, KHÔNG SAU NÀY ÂN HẬN KO KỊP..............
tiền nào của nấy, túi tới đâu máy tới đó, ít thì Ipad 1 3G nhiều thì ipad 2 3g, còn nhiều nữa mua cái Ipad 2 3G 64G có 18 triệu hay j hà.
Nên xem khả năng tài chính & nhu cầu tới đâu hẵng mua 😃 Chứ ai chả biết iPad 2 thì cấu hình mạng, chơi game sướng hơn iPad 1 - song tính luôn cả vấn đề sau khi mua máy nữa nha 😁
-> Nhu cầu vừa phải thì iPad 1 cũng đủ nhu cầu. Thật đấy :p
Mr.Tis
ĐẠI BÀNG
12 năm
@LIENHUONG Mình chỉ chơi mấy game dowload về thôi. Hầu như chẳng bh lên web chơi game cả. máy này của bạn mình nên cũng yên tâm hơn rất nhiều. À cho mình hỏi thêm là xem phim trên ipad 1 thì 1080p có xem có giật không? Hay chỉ xem được 720p. Tks bạn nhiều.
@Mr.Tis Xem trên 720p với AVPlayerHD thoai bạn à, 1080p bị giật - đến iPad 2 & 3 cũng bị, có thể do phần mềm chưa hỗ trợ hết ;)
Mr.Tis
ĐẠI BÀNG
12 năm
@LIENHUONG bạn có biết chỗ nào mua trả góp uy tín và giá tốt không? ipad 2 32gb 3g ý. Mình suy nghĩ thì thấy ipad 2 chơi game vẫn ngon hơn và giá bh cũg tốt hơn. Mình ở HN cảm ơn bạn rất nhiều.😃
@Mr.Tis Trả góp mình ko rành bạn à do ko quen mua thể loại này, thích dứt điểm ngay ;)
nên mua ipad 2 vì có 1 số game đã ko còn tương thích với ipad 1 nữa rồi
Mr.Tis
ĐẠI BÀNG
12 năm
cảm ơn bạn nhiều nhé.
Thaisonxx7
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ipad 1 nếu dùng chức năng cơ bản thì quá ok, còn nếu vào game nặg thì hay bị out. Nếu có tiền thì tốt nhất lấy ipad 2 còn nếu ko thì ipad2 wifi only bạn ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019