Bây giờ xài dịch vụ 3G của hãng nào là nhanh và ổn định nhất ?

sarahaha
4/3/2010 3:24Phản hồi: 22
Câu hỏi như tiêu đề . MOng các bác giúp dùm nha !
Thanks
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bây giờ phải hỏi lại là bạn muốn xài 3G với mục đích gì? ;) Chứ ko theo tình hình bảng giá bây giờ thì nhanh + ổn định sẽ = $$$$$$
mình sài viettel thấy khá good, vote cho viettel.
Đúng là giá 3G mắc thật, mình thì đang xài của viettel thấy ổn định và nhanh nữa. Vote cho em nó 1 phiếu
mình thì chưa có máy nhưng cũng đã được dùng ké. Vote cho Viẹttel 1 phiếu:yes4lo:
Làm cái poll đi cho tiện.
3GGGG
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cần gì phải suy nghĩ nữa.Viettel chứ ai.Sóng sánh mạnh.độ phủ sóng rộng khắp.tốc độ download lẫn upload đều thuộc hàng khủng.Phải cái ping có vẻ cao hơn vina nên game hơi khó :sad9cd:Nói chung có tiền thì cứ viettel cho sướng tội gì
unlimited, tốc độ ổn định 200-300 khi dùng 6120c làm modem, vinaphone!
3GGGG
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác ấy hỏi là gói nào nhanh và ổn định nhất chứ ko hỏi nên dùng của nhà mạng nào bác à.Thế bác ko so sánh với các mạng khác à.Viettel download lúc nào cũng ~400Kb/s đấy.Còn có lúc vọt lên 800 900 là chuyện thường
azzxxyyj *^&%%#$%#**#*. Hiểu chết liền, nếu gói nào của 1 mạng mà tốc độ cao hơn ổn định hơn thì em đến chết với cái kiểu ấy. ah hình như có sự phân biệt ở mobi hay sao đây
Hỏi hãng nào đấy chứ nhỉ. Nếu tính cùng 1 hãng thì độ ổn định là như nhau. Tốc độ thì gói nhiều tiền có khả năng lên tốc độ hơn gói ít tiền 😁
Mạng nhanh và ổn định, có lẽ chỉ có thể là viettel. Thống kê số trạm BTS của viettel là cao nhất, trong khi thuê bao chỉ mới khoảng 1 triệu. Mobi là 7 triêu, vina là 6 triệu. Bạn cứ nhìn vào những con số đó rồi tự đưa ra kết luận cho mình. Vấn đề còn lại là bạn tự cân đối chi phí và chọn gói cước nào phù hợp với mình thôi. Chúc may mắn !
win323
TÍCH CỰC
14 năm
bác này đọc báo mà cũng không nên hồn nữa,3G của vina có 7tr người dùng,mobi là 6tr còn viettel la 1tr
Ý từ người ta là mạng nhiều KH thì sẽ phải cần nhiều trạm phát sóng 3G. Viettel theo báo chí nói là chỉ có 1 tr thuê bao 3G trong khi lại nhiều trạm BTS hơn => vậy suy ra là.........:yes4lo:
Tốc độ trên 500Kbps là ok rồi. Vấn đề chủ yếu là thâm hụt hầu bao hàng tháng cho tiền data thôi.
Hic lấy đâu ra mà lắm thuê bao 3G thế. Các nhà mạng mới cung cấp 3G được vài tháng, cơ sở hạ tầng còn đang tiếp tục chuẩn bị. Con số này là không chính xác rồi.
Nếu bác muốn chính xác, trừ phi bác chính là lãnh đạo cao nhất của nhà cung cấp đó. Còn không......Mơ đi. Mọi thông tin chỉ là tương đối bởi vậy người ta mới khuyên chúng ta hãy là người tiêu dùng thông minh !
Hoàn toàn đồng ý với khúc này. Trải nghiệm thực tế, mạng nào sóng khỏe, cước rẻ, CSKH tốt là mạng nên dùng.
Nhìn mấy con số mà phát hoảng. làm gì mà đến 1/2 hoặc 1/3 KH dùng 3G nhỉ......:no6xn:
Ai mà dám khẳng định mạng nào nhanh và ổn định! Nhưng về độ phủ hiện nay thì có vẻ Viettel có ưu thế hơn.
Còn số khách hàng sử dụng 3 G thì đúng là phải xem lại. Mình thấy chủ yếu là người ở thành thị, có thu nhập tương đối (hoặc những người từ quê lên TP. làm) mới thực sự có nhu cầu sử dụng 3G. Như vậy thì số lượng khách hàng 3G là 6,7 triệu thì không biết phải nói thể nào.

Cộng 3 nhà mạng lại là 7 + 6 + 1= 14 triệu thuê bao đang xài 3G ....!
Đang xài vinaphone ... ở nam định lên được 900kb/s ..luôn luôn .
Lên hn ... test cả định công với linh đàm ... 60kb/s ...
Chán đừng hỏi ... chuyển mẹ về học ở nam định cho rồi ...
HN tuy được đầu tư nhiều nhưng số lượng người sử dụng cũng nhiều. Ở Nam Định chắc ít người dùng nên mới lên được cao thế.
3GGGG
ĐẠI BÀNG
14 năm
Kể cả hà nội viettel download ko bao giờ dưới 400Kb/s.Các bác chỉ chém gió là tài.Vietel ngon nhất rồi mà còn nói này nói nọ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019