Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

BB 8800 không đọc được font tiếng việt khi lướt web

t3377105
20/11/2008 6:43Phản hồi: 20
Tôi đang dùng BB8800 khi lướt web thi không đọc được font chữ Tiếng Việt. Moi người vui lòng tư vấn giúp.
Cám ơn nhiều
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tony_doan
TÍCH CỰC
15 năm
Chẳng có em Blackberry nào từ 7290 đến Bold, Storm đọc được font tiếng Việt mà không bị lỗi cả - nguyên nhân là do BB không hỗ trợ font unicode dựng sẵn đang sử dụng ở các website VN. bạn vào đọc báo qua trang hỗ trợ www.bbviet.net thôi
Em đang xài storm 2 nè, tiếng việt đọc phà phà, không có một lỗi nào hết.
tất nhiên rồi bác cải rom 5.0 chả đọc được .
Chưa bao giờ hay tin BB có thể đọc tiếng việt cả. Củ chuối là ở chỗ đó.
thk143
TÍCH CỰC
15 năm
??? bạn cần đọc file gì ? nếu là file MPR thì có thể convert sang Unicode tổ hợp rồi đọc bình thường trên BB mà ,còn nếu lướt web thì vào qua docbao.mobi ,bbviet.net thì hiển thị được tiếng việt bình thường mà,mình vẫn đọc tin Vnxpress qua cổng thông tin BB này
nacico
ĐẠI BÀNG
15 năm
mọi người ha nhỉ, tiếng ghì thì minh cũng phải đọc chứ BB làm gì đọc hộ mình đc. Cái chính là gio các bác k đọc đc :p
tony_doan
TÍCH CỰC
15 năm
Củ chuối gì đâu, có 2 nguyên nhân là:
1. Mấy bác VN ưa sáng tạo, không dùng sẵn font chuẩn unicode của thế giới lại dựng lên 1 bộ font unicode giành riêng cho VN, dẫn đến sự không tương tích
2. BB không được bán chính thức ở VN (không có nhà phân phối) nên không được cài thêm font VN như bọn Nokia, Samsung..
MrActor
TÍCH CỰC
14 năm
Giá mà nó hỗ trợ thêm font TV thì ok quá nhỉ . Đọc báo mà cứ hiện ô vuông lên nhìn ngứa mắt thật
Các bác chụ khó sống chung với lũ vậy
hehe.Chịu khó thôi.Nhìn mãi giờ đọc tiếng việt bình thường lại thấy khó =))
bác Tony _ Toàn nói chính xác ... do ở VN ko có nhà mạng nào là đại lý chính thức phân phối cho thằng Rim cả... nên các bạn phải lên đời cấp cao hơn: từ Bold trở lên mới có thể đọc vi vu đc....
copbien51
ĐẠI BÀNG
14 năm
chuẩn chuẩn thêm tiền tố vn.tk ở một số trang web (tầm mấy chục trang phổ biến) đọc được tiếng việt ngon, nhưng trên browse chỉ hiện lên trang chủ còn khi muốn vào đọc chi tiết thì không được, đối với opera mini thì vô tư đi các bác
bên box phần mềm có hướng dẫn xem web tiếng việt qua sever trung gian đấy,vừa qua đọc rùi dùng 880 lướt web thấy ngon rùi 😁
http://www.tinhte.vn/threads/416674-GIAI-PHAP-luot-Web-tieng-Viet-cuc-hay-cho-BB-gap-van-de-voi-font-chu
anh em tham khảo xem sao
iLeo
CAO CẤP
14 năm
Bold dùng OS 5.0 và font BBGlobal serif thì đọc được tiếng Việt và ko có lỗi gì cả còn các dòng đời thấp hơn Bold thì 100% là ko thể đọc tiếng Việt mà ko có lỗi gì cả
lugo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giúp BB8800 duyệt Web bằng tiếng Việt

của bạn đây http://www.tinhte.vn/threads/1102776/
Bác đào mồ đào mộ cổ kinh quá ....
lemonleo_pt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vãi luyện các hạ topic từ năm 08 mà còn đào mộ nó lên nữa
ôi sặc topic từ đời nảo mà còn đào lên được bái phục, bái phục :cloud9:
Hjc.co oprera tieng viet cho bb os 4.5 roi mak ?
Đọc cái pic này mà buồn cười quá, vì không chú ý đến cái date lập pic nên cứ tưởng là pic vừa mới được lập. Hix. Cứ không hiểu sao các sếp đang ở trên mây hết vậy thì ra có 1 sếp tự nhiên đào mộ. Vụ đào mộ này còn nổi và hot hơn cả vụ OM mod của chú Qúy. Kaka.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019