BB 8830 báo lỗi không nhận sim! mong các cao thủ giúp đỡ

lethanh1104
10/3/2010 7:55Phản hồi: 13
các bác cho em hỏi chút? em mới tậu con BB 8830 world edition mới đầu dùng bình thường, mây hôm nay tự nhiên trở chứng báo lỗi :insert sim card, mới đầu em tháo Pin lắp lại thì đc, nhưng bây h bệnh nặng ko đc nữa rồi! em mới dùng BB nên không rành lắm, mong các bác giúp đỡ! em đã thử up rom lên 4.5.0.175 thì chỉ nhận sim đc khoảng 3h rồi tịt luôn! bác nào biết giúp em với nhé
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

abc456
TÍCH CỰC
14 năm
Cũng mới lấy 1 em 8830, dùng mấy ngày đâu thì ok, đến ngày thứ 3 thì cho Sim nào vào cũng hiện tên mạng lên hết nhưng ko gọi đi được và gọi đến thì ò ý e. Ko biết có phải chỉnh sửa j ko hay phải up lại rom nhỉ các bác? Bác nào dùng 8830 rồi cho xin ít kinh nghiệm với
abc456
TÍCH CỰC
14 năm
đã tìm được cách khắc phục, hóa ra vào phần phone/options/General Options/ chỉnh phần Restrict My Identity thành Never là được
E cũng có em 8830 bị bệnh y hệt bác chủ thớt. Cũng đã thử cách này
nhưng cũng ko đc.
Up ROM 3 lần cũng ko đc
xài MML để unlock xong rồi uprom cũng ko đc.
Tất nhiên đã test thử các SIM khác nhau vẫn potay
Hic, có cao thủ nào giúp đỡ ko........
Cứu e vớiiiiiii
minhtinh_8x
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nếu BB của các bạn có triệu chứng như sau với GSM và bản rom 4.5:

1) Đang gọi điện thì tự nhiên tịt và báo Call Fall...
2) Gọi đi mà không nghe thấy tín hiệu: tút.... tút..... như mọi khi
3) Có báo logo mạng và cột sóng GSM (không phải GPRS) nhưng vẫn không gọi được và dùng máy khác gọi sang không được
4) Nhiều chỗ trong nội thành mà vẫn bị SOS

----> Nhưng khi chuyển qua 1XEV thì lại nghe gọi bình thường thì theo em các bác lên tạm thời Down rom xuống bản 4.2.2.123 sài tạm.

Máy em cũng bị như thế chẳng hiểu sao mấy ngày gần đây, đã thử các cách. Lúc đầu nghĩ xung đột phần mềm và đã thử:
1) Rờ mu
2) Wipe
3) các bản rom 4.5
4) Reset
5) chuyển sóng... nhưng vẫn không được.

----> Chuyển về tạm bản 4.2.2.123 thì không bị. Cũng buồn vì bản rom này không hỗ trợ rất nhiều phần mềm hay như Radio hay xem TV (70 kênh quốc tế),...

---------- Post added at 06:34 PM ---------- Previous post was at 06:30 PM ----------

các bác đang sài bản 4.5 test thử cách này xem. Vì của em bản 4.2 đang để là Off (không có never, chỉ có Off và Allway).

Em nghĩ nó chỉ bị những chỗ sóng kém thôi. Vì ở chỗ Vân Hồ không sao cả.
em cũng bị y như thế không biết làm thế nào thế bác làm thế nào giúp em mới mệt với con này quá
em dùng ó 4.5.186 hàng 8830v
dvtvnn
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy mình cũng đang bị như thế, vẫn chưa sửa đc. hix.
Mà bạn dùng cái gì để xem TV( 70 kênh quốc tế ) vậy ?
mình cũng bị như vậy 😔 gửi lên HN sửa thì người ta cũng bó tay lun rùi,híc,nản quá con 8830 của e :((
dvtvnn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng bị như thế sau khi config edvo xong. Hix. Nhưng mình đã đọc được cách khắc phục của một bác trên tinhte và làm theo và thấy ok. Trước khi reset lại máy thì chuyển về mạng CDMA rồi khởi động xong thì chuyển về GSM là ok ngay 😃
HELP !!! HELP !!! HELPPPPPPPPPPPPPPPPPP !!!
KÊU GỌI TẤT CẢ CÁC CAO THỦ, XIN GIÚP MÌNH VỚI 😔

Tình hình là thế này, mình có e bb8830 Cellular, xài mạng vina (số dùng hồi giờ). bb của mình sóng sánh ko dồi dào lắm nhưng cũng ko phải là yếu, tuy nhiên cứ "thỉnh thoảng" là bị lỗi "có sóng mà người khác gọi tới nó báo không liên lạc được", còn về phần cuộc gọi đi cũng "đôi lúc ko gọi được, báo call failed", ngoại trừ những lúc như vậy thì nó nghe gọi bình thường.

Tuy nhiên các lỗi này ngày càng thường xuyên, lúc có việc nta gọi ko được nên khó chịu, mình gọi đi lúc gấp ko được cũng ức chế lắm

mình đã up wa các Rom: 4.5.0.169, 135, 186 và đang xài 4.2.2.123 nhưng cũng vẫn cứ bị lỗi gọi tới ko liên lạc được

Mình tha thiết mong có cao thủ nào biết cách khắc phục, hướng dẫn cụ thể và dễ hiểu nhất (vì mình còn Gà) để mình chữa cho e 8830 với, ko có tiền đổi đời cao mà trót dại yêu bb mất rồi!
xin chân thành cảm ơn!!!
kimman1
TÍCH CỰC
12 năm
chắc do lỗi nhà mạng rùi thằng 883 này xài phải cực khổ với nó nhể đổi con khác xài đi bác
có tiền đổi con khác thì sướng rồi, nhưng chẳg lẽ bỏ con này hả bác? mua thì nhiều, bán lại ko bao nhiu, bỏ thì tiếc, dù nó ko đắt lắm nhưng cũng đang chẳng dư giả j
em làm lại sim sáng nay rồi, trước khi vào diễn đàn lại bị 1 cuộc goi nhỡ mà ko hề thấy ai gọi đến nè (e có dùng thông báo cuộc gọi nhỡ)
chán con 883 wa, biết thế này hồi trc làm 1 con chất lượng luôn.hic
Em thì trước dùng 4.5...135 hay gì gì đó
Vừa hồi chiều up lên 4.5.18x
Và giờ lắp sim vào nó không nhận .....T_T
Có ai khắc phục được lỗi chưa ?up lên cho a-e tham khảo với
em cũng đang bị đây hix...ko biết là do mạng hay bị gì nữa...hix...mới hôm qua còn xài ngon lành cành đào...mà hum nay...hix..SOS thử các cách đều ko dc...nhưng thử các sim khác đều được trừ vina thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019