BB 9700 không dùng được BIS :(

kenz0
26/8/2011 3:2Phản hồi: 37
Tình hình là em có 1 em 9700 màu trắng của maxis. Sim của em đã đăng ký gói Bis trả sau của Viettel dùng trên các máy khác rất ok, nhưng khi mà cho vào con máy của em lại không nhận được. Em đã thử chạy rất nhiều bản rom khác nhau nhưng không được. 😔 Em có lắp sim khác cũng đăng ký bis vào máy nhưng cũng không được :(( Có pro nào giúp em được không. Vì em đăng rất cần có Bis. :((
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xem lại service book
hthhus
TÍCH CỰC
13 năm
Mình cũng có 1 con 9700, bị y hệt thế, từ mobi sang viettel đều không được, trên trang viettel.blackberry.com báo có nhận thiết bị rồi, nhưng trên máy mình thì không thấy có dấu hiệu của BIS.
Nói như thánh, chả liên quan éo gì đến SB cả.
ah, Thánh nói thế đấy, con có ý kiến gì không con....? Sao cứ thích ăn nói cái kiểu như thế này mới được hay sao? Góp ý cho chủ topic xem lại thì mất mát cái gì hả con? Con thì giỏi lắm đấy nhỉ.
Có thể do máy của bạn chưa chuẩn, vì mình có thấy a ĐaoToan cam kết, máy của a ấy chác chắn dùng đc bis. Ko biết it_polyci có ảnh hưởng gì ko?
bạn thử restore servicebook của mình ở dưới xem có dùng đc ko ? đang dùng gói BB MAIL của VT 😁 View attachment Servicebook.rar
- có thể con BB đấy đã đk bis ở nước ngoài roài
- pin bị change
trước mình cũng có con th ể này
chỉ dùng dc bis trả sau vina còn lại là ko thể
thử đủ mọi cách cũng ko dc
hỏi giang hồ trả lời là có thể hàng dựng rim nó ko quản lý mã pin này
cũng chả biết dc
rõ ràng máy khác rất okie mà lắp sang máy mình : ko hiện chùm dâu và EDGE
Mình cũng bị hiện tượng tương tự, từ cách đây 2-3 hôm (thứ 7 tuần trước);
Đã liên lạc với Viettel, sau nhiều lần liên lạc, họ luôn trả lời là "Đang khắc phục", hiện giờ chỉ biết chờ thôi;

Các bạn nếu gặp trường hợp tương tự thì liên lạc theo số này: 0462500119-1
Nhân dịp khai trương hệ thống bảo hành lớn nhất Việt Nam, ngày 17/10/2011, Tập đoàn Viễn thông Quân đội Viettel chính thức khởi động chương trình chăm sóc khách hàng sử dụng điện thoại và dịch vụ BlackBerry do Viettel cung cấp.

DANH SÁCH CÁC ĐIỂM BẢO HÀNH KHU VỰC

Điểm BHKV Miền Bắc: 148 Nguyễn Chí Thanh, Q. Đống Đa, TP. Hà Nội.
Điểm BHKV Miền Nam: Số 376 đường 3/2, Q. 10, TP. Hồ Chí Minh.
Điểm BHKV Miền Trung: 92 Hoàng Diệu, Q. Hải Châu, TP. Đà Nẵng
Điểm BHKV Miền Tây: 23 Nguyễn Trãi, Q. Ninh Kiều, TP. Cần Thơ

http://vietteltelecom.vn/tin-tuc/tin-tuc/khoi-dong-chuong-trinh-cham-soc-khach-hang-su-dung-blackberry.html

Mai vác máy qua xem thế nào, nhưng đồ là chẳng giải quyết được cái gì cả >"<
Vừa được hướng dẫn khắc phục xong, bác nào bị tương tự thử thế này:

Options/Mobile Network/ >>> Data Services: OFF >>> ON
tiện đây cho mình hỏi tí luôn 😃 hàng " nhân bản vô tính" có dùng đc BIS ko ?
có dùng được, con máy của mình vẫn dùng BIS vô tư nhé có gì cứ BBM cho mình :2064dfe0
Mình bị y chang, đem sim qua máy khác thì ok, máy mình không nhận.
Trong tat mình hiện cũng đang có 1 em 9700 free sim dùng mobile trả sau đã đăng ký được BIS nhưng không dùng đc BIS trên máy đó...Bác nào biết cách khắc phục...post lên giúp nhé
@anhmmoj Bác vào option ->Mobile network ->data service -> on là có thể xài dc.
@heartbreak123 Mình đã chỉnh rồi nhưng vẫn không được...wipe máy, up lại mấy bản Rom rồi...không rõ nguyên nhân...đang nghi em này là hàng dựng mặc dù check IMEI vẫn có
các bác bảo máy dolly dùng Bis được ! thê thì 1000 con dolly dùng 1 chung 1 mã PIN xài bis được sao? vậy muốn hack dt của OBAMA thì chỉ cần biết mã Pin của ổng rùi sản xuất 1 con dolly , tha hồ lấy mail của obama mà đọc !
cái main do RIM sản suất luôn có các thông số khác nhau đươc gán cho 1 Mã PIN
Máy chủ của RIM nó nhận biết được main nào do nó sản xuất main nào main nhái
cho nên em ko tin là máy dolly có thể ra vào máy chủ của RIM dễ dàng nhu thế đâu
vì vậy đi mua BB anh em nên cầm theo 3 cái sim đã dăng ký bis của cả 3 mạng mà test lần lượt
@conheo83 Chắc chắn RIM sẽ có thêm cách check phức tạp hơn là chỉ check mỗi PIN, vì biết đâu máy PIN xịn không sử dụng dịch vụ BIS nhưng máy PIN nhái lại đăng ký dùng BIS...vậy check mỗi PIN không thì vẫn thoát được à. PIN chỉ là để xác định ID để khi dụng những dịch vụ trên nền BIS mà thôi
@anhmmoj bác nói đúng , nhưng em noi luôn là 1 PIN đi kèm 1 đống thông số riêng của main, chip set nữa, dữ liệu về các thông số này đươc RIM quản lý bí mật .ko ai có thể chế ra 1 cái main có đủ các thông số này cả
nói cách khác PIN là chứng minh nhân dân, còn các thông số kia là ADN
vì thế 1 PIN hợp pháp là PIN gắn với các thông số nhận dạng của nó. đó là lý do vì sao 1 chiếc BB chính hãng mà chủ nhận dại dột change PIN thì ko bao giờ xài được BIS và máy dolly dù có tốt cách mấy cũng ko dùng Bis được luôn
Theo thông tin của mình nhận được bên tổng đài của các nhà mạng là do imei của máy mình trên server của Blackberry là ko có. nên ko thế sử dụng đc Bis. Lý do đó chứng tỏ là có thể máy của mình là hàng Dolly hoặc cũng có thể đã sửa chữa thay flash rùi 😔
@kenz0 đúng đó bác à, khi thay thế bất cứ cái gì liên quan đến thông số của Main hay Chip thì xem như chiếc BB đó trở thành " bất hợp pháp " với máy chủ Rim
máy chủ của Rim nó chỉ biết là cái mã Pin của bác đi kèm với các thông sô về main, chip lúc ra đời thui
nếu là máy bị RIM lock pin thì chịu chết !!
samhungbk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thất buồn e cũng đang bị trường hợp nhử chủ thớt. Đăng kí trên con 87, đăng ký thành công nhưng không có 1 tý dấu hiệu nào của bis. Kỳ lạ ở chỗ lắp sim đấy sang các máy khác thì lại ok. E lập 1 thớt bên 87 cũng đang hỏi về vấn đề này. 😔
xài Rom ofical mà ko chạy bis được thì 100 phần trăm là máy bị lỗi chứ sao
- máy dolly
- máy chính hãng như đã bị can thiệp vào main chip
-máy chính hãng đã bị change pion
-máy chính hãng bị RIm lock pin
ducquank51
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng bị như thế này nhưng khác ở chỗ dùng con 8900 mua ở Quang3G. Thằng này làm ăn mất dậy. Máy mình chắc dolly. Lần sau cạch mặt nhà nó
@ducquank51 lỗi cụng tại bác chủ quan nữa !!! mua BB là cứ phải vác theo cái sim bis viettel mà test ! bis viettel chuẩn nhất xứ này !!!
ducquank51
ĐẠI BÀNG
12 năm
@conheo83 có cách nào khắc phục không bạn
@ducquank51 bạn thử nhét 1 sim bis viettel xem có xài được ko ? thử chức năng PIN message là biết
ko được nữa thì ..bán đi mua em khác
balanba
TÍCH CỰC
11 năm
Đào mộ cái nào.
Mình đang định kiếm cái 8700 rẻ tiền đã đăng kí được BIS, xong rồi change PIN và IMEI của nó xem BIS sẽ như thế nào: Có đăng ký được BIS nữa hay không ? Nếu không đăng kí được thì lại change PIN và IMEI về cái cũ xem sao ?
Ai có có 8700 cùi bắp, cá xấu chúa đã đăng kí được BIS hoặc có thể đăng kí được BIS - mình có SIM có BIS để test luôn thì bán rẻ cho mình tầm 250k đổ lại thôi để mình thử xem sao.
@balanba change logo thì dc
chú change pin thì máy đó sẽ never use bis 😁 đã thử nhưng trên 7290 hehe,sau đó dù có change lại pin cũ cũng ko dc
@doansonnam thử rồi nên bạn không cần mất công nữa . nếu file VSM bạn lấy từ một chiếc máy hợp lệ thì vẫn dùng BIS bình thường. còn file mà không hợp lệ thì không được . đơn giản là việc nếu bạn đánh cái key mới mà vẫ đúng khóa thì không có gì lo lắng .
@trunglev bạn ơi vsm thì change thoải mái bạn à : vsm là cái logo chú đâu phaỉ pin với imeil đâu
change sang viettel vẫn sài bis tốt
thử tưởng tượng bạn change pin sang pin 1 máy khác xem , chả nhẽ 2 máy cùng dùng bis 1 lúc
vì bbm hoạt động theo mã pin mà
rim nó cũng tỉnh đòn lắm 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019