BB 9900 lỗi "insert sim card"

chikchipoppo
1/7/2012 13:2Phản hồi: 24
Mình hiện tại đang dùng 1 chiếc Blackberry 9900 hàng xách tay UK (do chính tay mình mua ở store và xách về)

Chuyện là máy mình "tự nhiên" bị lỗi ko nhận sim, màn hình hiện "insert sim card". Tất cả các phần mềm khác, hay màn hình cảm ứng đều ok.
Nói là "tự nhiên" là do mình dùng máy cũng giữ gìn, lúc nào cũng trong bao da, ko rơi hay đập mạnh gì bao giờ.

Máy đã đc unlock dùng mạng VN nửa năm ko vấn đề gì. Check trong phần Sim card thì disable rồi.

Đã thử những phương pháp sau mà máy vẫn ko nhận sim
- thay sim khác
- kiểm tra và vệ sinh khay sim
- hard reset
- up lại rom (hiện tại vừa up rom viettel hình như là bản 7.1.0342)
- mang ra hàng điện thoại sửa. Anh kĩ thuật báo là khay sim ko bị sao, mà lỗi cái chip j đó bên cạnh. Ở Đà Nẵng ko có link kiện thay. Đại khái là phải tim đc một cái main khác, sau đó thay vào. Mà cũng hên xui lăm.

Vậy có cao nhân nào biết về vụ này hay có phương pháp sửa chữa thì giúp giùm mình với.

Cảm ơn các bác nhiều!
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã unlock để sài mạng VN chưa bạn
@keineem Các bạn cho m hỏi. M đang dùng blackberry keyone đc mua ở Amazon nhật bản. Bản free nhug khi laz sim của nhà mạng au của nhật thì lại ko có kết nối đc.mong ác chỉ giúp em ak
đã unlock dùng mạng Vietnam bình thường bác ạ. dùng nửa năm ko vấn đề gì.
canminh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các Pro giúp Mr nha và chúc máy bạn chóng phục hồi, đưa vào sử dụng
canminh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các Pro giúp Mr nha và chúc máy bạn chóng phục hồi, đưa vào sử dụng
luka
TÍCH CỰC
12 năm
Máy mình cũng vài lần bị như vậy nhưng tại do sim, thao sim ra lắp vào thì ok. Hi vọng bạn sớm khắc phục được em nó
Bị lỗi khay sim rôì.
Bác mua 1 tấm bìa bóng kính hay đóng bìa sách vở, cắt 1 miếng nhỏ hơn sim rồi chêm vào khe sim là ok
Lần trước mình cũng bị bệnh y vậy. Cứ tưởng sim hỏng, là lại sim nhưng ko phải.
Bác cử thử.
Kq thế nào comment lại nhé.
1 chút ý kiến vậy thôi
Tình trạng này giống bị hở khe sim rồi bác ạ. Máy mình cũng bị như vậy lúc xách bên Ca về. Có sim bỏ vào nhận ngay, có sim bỏ miết ko nhận, mình kiểm tra lại thì loại sim mới sau này (loại chip nhỏ), nó mập hơn tí nên ok, mình xé miếng giấy ra, gấp 2, gấp 3 gì đó, chêm vào khe sim, sau đó nhét sim vào >> xong, vấn đề đã được giải quyết. 😁
(tờ giấy nằm giữa sim và miếng sắt phía trên nha bác)
bác đừng đẩy sim vào sâu quá. rút nó ra chút vừa cái khay ở phía ngoài là đc. mình cũng từng bị zậy, làm xong ok liền
COSOVO
TÍCH CỰC
12 năm
nếu như không phải khe sim lỏng thì, chắc chắn chết con ic bé tý cạnh sim con này thay cũng khôg khó lắm quan trọng có đồ thay hay ko thôi
Cảm ơn các bác. Mang ra hàng thì người ta bảo khay sim ko vấn đề gì, e cũng thử chèn giấy và thay sim rồi mà ko ăn thua.

Nghe nói là chết con IC bên cạnh khay sim, không biết thực hư thế nào. ko biết bác nào có cao kiến gì ko hoặc nơi nào ở Hà Nội hoặc Đà Nẵng sửa đc lỗi này?
HIC, LẠI CÒN LỖI NÀY NỮA CƠ À
bbcutoo
ĐẠI BÀNG
12 năm
may em bi roi. cung bi loi nhu backhong biet lam the nao day. bac nao biet chi anh , em voi.
Chắc phải chờ mua main khác lấy linh kiện thôi
Kinh nhỉ, hôm nay lại mọc thêm cái lỗi này nữa
haicktd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dự định múc em 99xx mà dạo qua một vòng thảo luận về 99 sao thấy ớn ớn vậy trời! thấy nhiều lỗi mới xuất hiện quá.......:mad:
mày mình thì dùng Simcard của mình cho vào Bold 9900 của mình đều không được, dù ra hãng đổi 2 làn Sim. Nhưng cùng con Sim đó thì lắp vào con Blackberry 9780 và Nokia khác đều chạy ngon lành, và các Sim khác lắp vào bold 9900 của mình cũng chạ. CHỉ Sim của mình thì Pls Insert Sim carrd. Khóc tiếng Mán, các cao thủ chẩn đoán hộ xem là bệnh gì vậy
Thank
các cao thủ cho hỏi ý kiến vụ ko nhận SIm của mình với
Con này của bạn bị lỗi phần cứng rồi đấy.lếu bạn rành thì mang qua 378 tây sơn mình xem cho.
hungnvkh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chia sẻ với bác. Mình thì bị thế này: máy AT&T, mua của Quốc Argentina trên tinh tế cách đây khoảng hơn 2 tháng, tình trạng Fullbox. Khoảng 1 tháng sau 1 vài lần bị lỗi "Sim not allowed 3", reset lại là bình thường. Tuần trước sau khi up rom 746 Roger tiếp tục bị lỗi như trên, reset lại cũng không được, tháo sim bỏ vào 9780 cũng vẫn như thế, đành phải ra làm lại SIM nhưng hôm sau vẫn bị (trên 9900). Khởi động lại thì được và dùng đến nay, không biết thời gian tới như thế nào. Lỗi này search trên Google hình như chưa có giải pháp triệt để. Mình dùng BB cũng 7-8 năm rồi, từ 81-87-88-96-97 nhưng chưa hề gặp tình trạng này. Chia xẻ để mọi người cho ý kiến. Thanks!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019