Bẻ lại đầu cắm và đo điện ra của ổ cắm đa năng MI

cuhiep
27/6/2015 10:15Phản hồi: 21
Bẻ lại đầu cắm và đo điện ra của ổ cắm đa năng MI
Sáng nay có em gái xinh xinh giao đến cafe Tinh tế cho mấy anh bạn mình 2 bộ ổ cắm. Mọi người đều phấn khích và khoe với mình là ổ này ra điện mạnh nhưng lại buồn vì cái đầu cắm tiêu chuẩn Trung Quốc không cắm được. Mình làm hai cái video để hướng dẫn anh em bẻ lại cái đầu cắm thành chuẩn Mỹ/Nhật (chuẩn thông minh nhất) và đo điện ra từ các cổng USB để anh em biết.

1 - Với một cái kìm anh em có thể dễ dàng bẻ đầu cong thành thẳng. Mình dùng loại kìm đa năng di động nên nó nhỏ và hơi khó bẻ, nếu kìm to hơn thì sẽ dễ dàng hơn.

2 - Điện ra đạt cường độ 2.1A nếu cắm đơn, nếu cắm cùng lúc nhiều thiế bị thì giảm xuống. Mình nghĩ tổng khoảng 4A thôi.

Theo thông tin nhà sản xuất thì tổng cường độ alf 3.5A nên kết quả đo được là chính xác.

21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

manhhavard
ĐẠI BÀNG
9 năm
tổng 3 cổng là 3,1A. còn tối đa 1 cổng là 2.1A bác ơi. nó có ghi thông tin sau ổ cắm nhé!
@manhhavard Inb mình với
manhhavard
ĐẠI BÀNG
9 năm
@_dungdo_ Đã ib ạ 😃
christhnvn
TÍCH CỰC
9 năm
@cuhiep Mấy cái này thông số ghi và test thực có thể khác nhau anh ah

Ví dụ PIN Xiaomi ghi cổng sạc 2.1A nhưng thực chất nếu test có thể xả ra 2.7A.

Anker ghi 1 cổng 2.4A nhưng có thể kéo max 3A

Anh test với iPad nó kéo 2.1A là do iPad nó chỉ cần 2.1A thôi 😁

Mấy vụ test dòng này phải kiếm thêm mấy thiết bị xả để kiểm tra dòng max và nhiều thiết bị đo hơn để test được tổng thực 3 cổng. :D
samatec
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuhiep Bác hiệp dùng quạt USB video dưới loại nào vậy nhìn lạ quá hình như không phải Xiaomi @@ cho em xín cái tên quạt được không bác
Đoạn cuối bị sụt hiệu điện thế xuống còn 4,45V thôi, nguy hiểm cho thiết bị đấy bác ạ, cái này mình nghĩ chỉ nên cắm 2 thiết bị có tải nặng cùng lúc thôi.
manhhavard
ĐẠI BÀNG
9 năm
@doanduong_xd4_pvif cái này Max 3 cổng là 3.1. nếu cắm full 3 cổng thì nó auto chuyển về 1A luôn. Mặc kệ là thiết bị j, nếu cắm Ipad hoặc các thiết bị dòng ra lớn thì nên cắm tối đa 1 cổng thôi, Hiệu suất sẽ là cao nhất luôn
s.club2
TÍCH CỰC
9 năm
Để tránh mất bảo hành ra tiệm mua cái đổi từ 3 chân chéo sang 2 chân thường. 10k
triethuy273
ĐẠI BÀNG
9 năm
tqt1986
TÍCH CỰC
9 năm
Cho xin cái giá ạ
triethuy273
ĐẠI BÀNG
9 năm
manhhavard bên mình mới bán sáng nay cho mấy bác bên tinhte đó bạn, bạn tham khảo https://www.nhattao.com/threads/xiaomisaigon-vn-the-gioi-phu-kien-xiaomi-chinh-hang.4087268/
@triethuy273 295k mà đúng hàng thế nầy thì mấy con anker xách dép quá
christhnvn
TÍCH CỰC
9 năm
@cardmanhinh.com Không thể đánh giá theo thông số đơn giản vậy được 😁 chất lượng nguyên liệu cấu thành sản phẩm của Anker cao cấp hơn chứ

Đơn giản chỉ đặt cạnh ổ cắm Xiaomi và 1 số ổ đa năng khác cũng thấy nó khác nhau rồi. Không thể so sáng được với Anker :D
Mình test sơ sơ như thế là hiểu rồi.
KHông cao cấp hơn đâu hihihi
Mình thử cả hai rồi.
christhnvn
TÍCH CỰC
9 năm
@cuhiep ;)) quân của a e thấy toàn xài Anker không à
Chihirovn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mua cái giắc chuyển đổi chân là xong, dùng kìm bẻ chân thấy phí quá 😔

Xu hướng