Bên trong Chromecast 2015 và Chromecast Audio: có thêm keo tản nhiệt, hư thì nên mua mới

TDNC
8/10/2015 2:7Phản hồi: 52
Bên trong Chromecast 2015 và Chromecast Audio: có thêm keo tản nhiệt, hư thì nên mua mới
Đội ngũ iFixit vừa có bài săm soi chi tiết vào bên trong hai thiết bị cast mới của Google: Chromecast 2015 và Chromecast Audio. Điểm mới của chúng so với Chromecast đời đầu đó là có thêm nhiều keo tản nhiệt ở bên trong để giúp chúng bớt nóng hơn trong quá trình sử dụng, cáp HDMI được kéo dài để tránh làm nhiễu sóng Wi-Fi.

Lần này họ cũng không chấm điểm về tính dễ sửa chữa của Chromecast mới vì nội thất quá đơn giản, chỉ là một cái bo mạch đặt bên trong một cái hộp, hết. Nếu xảy ra lỗi thì thông dụng nhất đó là lỗi đầu cắm hoặc cáp HDMI bị lỏng. Trong cả hai trường hợp thì bạn nên mua mới vì nó rất khó mở cũng như ít có khả năng thay thế, bên cạnh đó giá bán chỉ có 35 USD nên mua mới sẽ tốt hơn là cố đem đi sửa.

Chromecast 2015

Chromecast Audio

Theo iFixit
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chưa thấy Google ra Nexus Player mới nhỉ, dùng Chomecast có hạn chế là không cài được app.
Van Thu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mối hàn giống mấy anh nhựt tảo làm quá, thô quá đi Gu Gồ.
ngocchuot
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Van Thu chuẩn luôn... nhìn thằng xiaomi box khác 1 trời 1 vực... giá thì cũng same same
oánh dấu lại cái nào
Đã ship từ ebay em này, chắc 2 tuần nữa là có. Hi vọng là xài tốt.
lee_dong25
ĐẠI BÀNG
9 năm
@andzuz Em ship tên gì vậy. Để anh xem đơn hàng cho.
Sẵn tiện đập hộp dùm lun cho ngen.
P/s:hải quan
@lee_dong25 Bác này vui tánh quá 😁:D:D
malepro
ĐẠI BÀNG
9 năm
@TDNC con này k ship VN bạn 😔
@thegoldfishvn nghe bác nói mà nản luôn 😔
acthu
TÍCH CỰC
9 năm
chờ về vn múc phát. đang khoái
melodys
ĐẠI BÀNG
9 năm
đem ra chợ nhật tảo sửa được tuốt 😁
Trong bài khoái nhất cái dòng cuối, nhất là cái đoạn " ...chỉ có 35 USD... " đọc nghe thấy "giọng văn" quá nhẹ nhàng làm phải mất hơn chục phút cứ đinh ninh trong đầu là có 70 ngàn vn à, sao rẻ vậy ta, sau một hồi mới tỉnh lại, ah thì ra...
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@phamtuananh2085 35 $ đổi ra tiền việt 70k à bác?
@cuong642 thì ra em tính nhẩm mất một con số 0 bác ạ. Tại đọc thấy hư mua cái mới nên liền có tư tưởng "rẻ" liền, lại mới vừa ngủ dậy xớn xác tính bậy cỡ khoản 70 ngàn thôi. Dạo này cứ đụng tới tính toán là toàn móc máy ra tính không đâm ra càng ngày càng dốt toán, hehe
BB Tran
TÍCH CỰC
9 năm
nhìn cứ dỏm dỏm thế nào ấy nhở 😁:D:D
😆 main nhìn ko đẹp nhỉ
ko có ý dìm hàng nhưng thật sự nghe như là một sản phẩm TQ ấy
:" một bo mạnh đặt trong một cái hộp và được chét nhiều keo tản nhiệt "

nói chung là thấy thích đấy nhưng ko bao giờ mua vì vẫn uư tiên cho dây HDMI/HLM dành cho smartphone : chơi game dc, xem pbim dc, đủ nhu cầu, giá rẻ vồn 😆))))
vinhcao7
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thiết kế con này chuối và không hữu dụng
Như cái stick cũ là ngon lành

Như vầy phải treo lên ah
vinhcao7
ĐẠI BÀNG
9 năm
35$ + thêm 14$ tiền ship nhé
Mình chia buồn bạn kia vì đưa link giá tới 60$ trong khi có nơi chỉ bán 35$, mình cũng chuyên tự mua hàng từ eBay với Amazon về hoài nên biết rõ chi phí ship như thế nào, cám ơn các bác đã quan tâm 😁
vinhcao7
ĐẠI BÀNG
9 năm
@TDNC Seller đó ghi rõ ship fee 14$. Còn ship về vn không nói nhé
thanhcoo4
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chỉ xem được cái youtube.
pnjdang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanhcoo4 Xác nhận xem đc cả zingmp3, zingTV nữa. Tương tự như youtube luôn nhé
hungmk867
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanhcoo4 Bác lên tìm hiểu thêm ko người ta lại cười cho đấy.
main, mối hàn nhìn ko cao cấp lắm 😁 mất uy Google 😃
maru
TÍCH CỰC
9 năm
Đẳng cấp thì éo có mà mở mồm ra thì chê đủ kiểu. Đéo hiểu các chú ấy muốn thể hiện cái gì?
nhìn quái quái thế nào nhỉ 😁 :D
@habu@
TÍCH CỰC
9 năm
Chỉ với 35$ đúng là ko mắc.
Đổi ra tiền Việt thì suy nghỉ có nên mua mới ko :ll
vẫn cứ dùng cái cũ cắm điện kết nối ngày đêm ! ngon.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019