Bên trong Galaxy S8+: vẫn nhiều keo để chống nước, pin ráp ở Việt Nam, 4/10 điểm iFixit

Duy Luân
18/4/2017 22:42Phản hồi: 206
206 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn main như main tàu
@NganTran85 Phát ngôn như não tàu.
strypper
TÍCH CỰC
7 năm
Đây là cái giá phải trả của SỰ SANG CHẢNH của mấy anh nhà giàu thôi mà mấy ảnh cũng chả quan tâm mấy
Điện thoại thì ném mua cái khác
Mình còn nhớ hồi trc xài con galaxy J vọc hư wifi trên main hư cam rơi rớt vỡ mic
Con biết tự mua đồ về mò thay
H xài con htc 10 chả giám root chứ đừng nói nghịch
Vãi cả cell pin ở trung quốc
Viên pin bé nhỉ? Chắc sợ Bùm như Note 7, đếch dám làm to...thì lại sinh ra cái lỗi Đỏ màn hình...😁 làm ăn cẩu thả ghê gớm.
@Trịnh Đình Quang Anh dung lượng pin ngang note 7 mà bác,,.... bé hay to quan trọng nhất vẫn là dung lượng mà...hì
Cell make in korea nhé bác,coi lại kĩ đi
K đc gọn đẹp lắm. Khó sửa. Nhà có con s6e lúc mua mới gần 20tr dùng hết bảo hành vài tháng tự dưng màn hình bị 1 sọc đỏ chạy dài từ đầu đến cuối màn. Đắng vl dùng k ảnh hưởng j nhưng nhìn ngứa mắt vl. Bán lại éo ai mua hix. Cạch ss luôn đến già IMG_1152.JPG
@Akay Nhím nếu vậy s8 xầu hơn s7 rồi, độ cong cang cao càng đẹp chứ nhỉ, như note 7 chảy nước miếng
@Akay Nhím Đi bài nào cũng thấy lôi cái S6 ra nói nhỉ? Nhà giàu hỏng thì quăng nó đi sao ca thán nhiều thế
@Akay Nhím bác có làm rơi rớt gì k :v e đang xài s6e+ mua từ tháng 1 năm ngoái :v nếu em k làm rớt sml nó gần chục lần thì giờ vẫn nguyên vẹn màn hình :v giờ nó bị đốm đen 1 khoảng nhỏ =)))))))))
@IceeKey K rơi bác ak. Tự dưng nó bị. Thấy nhiều bác đùng s7e cũng bị
sonngo2912
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cell sản xuất ở hàn quốc chứ đâu phải tàu đâu mod @Duy Luân
Công nhận Galaxy S8 có design quá đẹp!
cometoi
TÍCH CỰC
7 năm
Thằng này đã từng mở con gà lá xỳ s2 chưa mày?thời đó s2 làm mẹ gì có chống pháp chống mỹ chống nước,làm j có màn công công cách cách,làm j có sạc nhanh sạc chậm mà nó cũng rối ren vậy?cmt của bạn mang tính ưa j nói đó quá chăng?hahhaa
@cometoi Hiện tại đang có con s2 nè, công ty cấp cho, nghe gọi ngon ơ, công nghệ ngày trước khác giờ chứ bạn, tuy k có mấy cái kia nhưng công nghệ lại thấp hơn giờ, nên rối đúng rồi 😁:D
@cachnhietminhquan mình đang nói máy bình thường mà, nhưng có bảo hành như vậy thì thay man hình xong vẫn phải hạn chế vô nuóc, k thoải mái như mới nữa,
toni vo
TÍCH CỰC
7 năm
Các đồng chí sẽ chọn samsung s8 hay 7plus đỏ đây!!! PHÂN VÂN LẮM NÈK! cho ý kiến đi!!!! Huhuhu
@cachnhietminhquan Gì mà Iphone cầm chắc hơn. Mình đang xài Iphone đây. Cầm nhẹ hều như nhau chứ chắc nỗi gì. Bảo cảm giác hệ điều hành mượt hơn thì đúng. Chứ hết cái khen rồi hay sao tự nhiên lôi đâu ra bảo Iphone cầm chắc. Cầm không có vỏ sợ bị rớt thấy mồ.
@quangk137a Bác đọc không hết comment của e à, 😁:D, nếu bác đọc hết r mà vẫn nói vậy thì bác hiểu nhầm ý e rồi, bác cũng đọc luôn comment của bác kia nữa,

Bác gì đó comment :
"Mỗi ng 1 nhu cầu khác nhau, nên chỉ tương quan thôi bạn, theo mình thì tuy nó ko đẹp bằng nhưng cảm giác cầm thấy chắc chắn hơn"
E comment lại :
"iphone cầm chắc chắn hơn hả, mình có con 6s mình xài ốp lưng silicone quen rồi, cầm máy 6s không nó cứ trượt trượt, cảm giác sợ rớt,:D:D, nhưng thấy thiết kế s7 cũng chắc mà, k được liền mạnh như iphone, nhug cũng đc, s8 chắc phải ngon hơn chứ"
:D
@cachnhietminhquan Sorry bác em trả lời làm bác hiểu nhầm. Em trả lời hộ bác là nó ko cầm chắc chắn như bác kia nói. Chỉ hệ điều hành mượt thật
gauefe11111
ĐẠI BÀNG
7 năm
@toni vo b cứ s8 mà quất. đag dùng ip đây mà thấy nó cũng chả ra gì. nhưng oai lắm
Có tý vậy thôi 20tr
hai_X2
ĐẠI BÀNG
7 năm
không bàn đến những vấn đề khác chứ thiết kế bên trong thì SS chưa bao giờ có cửa với apple. trông cái mainboard mà thấy ghớm
hero12321
ĐẠI BÀNG
7 năm
Teardown quá chậm so vs VN
thế này thì tốt rồi... đỡ bị đánh cháo linh kiện khi đi sửa hơn
eaglet_no1
TÍCH CỰC
7 năm
Đang định quote :eek::eek: , bài viết nhiều chỗ khó hiểu thật.

"CELL MADE IN KOREA, ASSEMBLED IN VIETNAM" mà bác dịch ra là sản xuất ở Trung Quốc là sao bác? Nó làm ở Hàn Quốc mà 😔((
Chuẩn có mấy thằng fan cuồng lôi IP vào bảo thiết kế tỉ mỉ gọn gàng
@Timcook2fai Chú không thấy nó gọn gàng đẹp đẽ hơn à :v thiết kế mainboard iPhone đẹp bao nhiêu thì cái tên chú xấu bấy nhiêu :v
@Timcook2fai ừ IP tỉ mỉ , gọn gàng , chứ đâu như hàn xẻn , tung của
@NGUYENTRAN.CK tên tao đẹp mà
Tao đặt tên đâu có sai gì đâu
Thôi anh bỏ qua fan cuồng đây. Next nhé
@Timcook2fai Tên bạn như LOL í =))
@NGUYENTRAN.CK cái người ta quan tâm là tối ưu diện tích hay có thể nói toạc ra là nhồi nhét được càng nhiều càng tốt nhưng đảm bảo được yêu cầu, đẹp vs chả xấu thì nhìn cái vỏ bên ngoài đi bà con
cell made in korea mà ad? hehe
Sửa thì khó mà rớt thì dễ bể. Ai xài S8 chắc cũng bất an lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019