Bên trong Galaxy S8+: vẫn nhiều keo để chống nước, pin ráp ở Việt Nam, 4/10 điểm iFixit

Duy Luân
18/4/2017 22:42Phản hồi: 206
206 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

gray quang
ĐẠI BÀNG
7 năm

Mổ xẻ, Cào cấu Pin mà vẫn không nổ.
@gray quang Xem bữa trc, công nhận bá đạo 😁
mạch thằng táo chẳng qua nó đổ màu đen trùng với mấy con chip nên bọn ifan tưởng là vuông vắn ngay ngắn

đúng là mắt ifan chỉ thế thôi
Thiết kế bo mạch kiểu gì rồi cũng câu dây điện thêm mấy cọng nữa là sao, kiểu làm xong rồi còn thiếu phải hàn thêm rõ rối luôn...không như Apple làm ha, mặc dầu ở trong không ai thấy nhưng cũng cần ngăn náp chút chứ luộm thuộm quá, nội y gì nhìn cái xìu luôn như như quần 7 màu hồi xưa anh em tinh tế chắc có mặc qua!
@Nước chảy vô tình mạch của iphone ko có dây hả?

Do board mạch của iphone nó chơi toàn màu đen nên khiến ngta có cảm giác gọn nhưng thực ra lại ko tiện cho việc sửa chữa, ko phải tự nhiên trong lĩnh vực điện-điện tử ngta thường tận dụng màu sắc để phân biệt các thành phần. Thêm nữa board mạch của iphone cũng ít thành phần hơn khá nhiều so với board mạch SS (ít chức năng hơn là vì thế) mà tổng thể cái xác máy lại to hơn (cái này khỏi chối nhé) nên quá dễ để sắp xếp gọn gàng.
Vốn dĩ nếu hiểu vấn đề thì chẳng ai đi phàn nàn cái vấn đề xấu đẹp của board làm gì, có điều nhiều người mù quáng iphone quá mà cho rằng cái gì của nó cũng là tốt. Đúng, nó ghi điểm về vấn đề thẩm mĩ nhưng nó mất điểm trong vấn đề tính năng, cái gì cũng có 2 mặt cả
BB Tran
TÍCH CỰC
7 năm
hi vọng sẽ không nổ đì đùng như Note 7
athena16
TÍCH CỰC
7 năm
Những máy có chống nước nếu có lỡ bị hư cái gì để phải mở máy thì cũng ngán thật.
Mghe main ip4 mà dẹp mất cười thiệt. Mua von ip 4 về mở ra xem .nó như thế nào nhé
toni vo
TÍCH CỰC
7 năm
S8 hay 7plus đỏ đây
Dành cho những bạn nào thắc mắc về chế độ bảo hành chính hãng của samsung tại Nguyễn Huệ Q1. Máy mình S7Edge có xài kính cuong lực 1 lần rớt xuống đất kính cường lực vỡ nát nhưng màn hình chính ko bị sao, chỉ bị lỗi sọc nhẹ ở góc. Mình đem ra bh, và giả vờ nói là mh bị lỗi. Vì còn bh nên SS đổi MH mới chính hãng ko mất phí. Còn về việc chống nc, thì khi tới lấy máy, mih yêu cầu mở máy ra lại kiểm tra, họ cũng làm, sau đó ah nhân viên bảo là ah đợi xíu em vào cho máy dán keo và ép chống nc, tức là có Thiết bị để BH chống nc, về vô nc tắm rửa xà bông các thứ như zin. Sau khi BH còn dc tặng 1 ly sứ. 2 ngày sau thì dc SS gọi dt đến hỏi về dv BH và thái độ nhân viên.

P/s: mình thấy các bạn khi BH nên mang tới trung tâm bảo hành chính hãng lớn dc ủy quyền. Hiện tại đa số ng dùng VN db là số lượng ng xài IP rất nhìu nhug đa số cửa hàng ủy quyền ở VN rất ít, mọi ng mua ở đâu toàn đem đến đó BH nhưng đa số đều ko đúng qui trình của Apple. Cả team cty mình mua Mac pro 2016 xài 3 tháng tc các máy liên tục bị lỗi hdh, đem ra ủy quyền apple thì bị giam máy 3 tháng. Phải lên hối liên tục cuối họ phải gửi sang Apple Singapore giải quyết. Chưa đầy 2 ngày họ gq xong bồi thường 2-4tr. Vì vậy Mấy chỗ ủy quyền của Apple VN cug ko đúng qui chuẩn đâu toàn ăn theo, vs sơ xài lắm, thực sự họ sẽ cố gắng tìm mọi cách fix, chứ ko có chuyên môn và bài bản của Apple, khi bí quá thì mới gửi wa trung tâm Apple nc ngoài, vì mỗi lần gủi sag họ bị mất phí, các bạn cẩn thận khi đem BH ở Apple ủy quyền ở VN nhé, hok bit mấy cái Mac centre lấy đâu ta mấy cái ủy quyền đó mà làm ăn cùi bắp, làm tai tiếng Apple. Còn mấy chỗ ko ủy quyền thì tự hiểu rùi...
Lee_battu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bộ rung hình như bám bụi thì phải.o_Oo_O
L văn sự
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lê đại tấn Hình như là miếng nhám.
Công nhận IFixit bóc màn ra đẹp thật, không nhăn miếng đồng luôn.
Con này mà bể màn thì xác định, ép kính thì hên xui y như con s7 edge
@duydong_hero Đấy chưa phải là bóc hẳn màn ra đâu mà mới chỉ tách ra khỏi phần xương khung thôi, động vào độc con màn s8,s8+ mà phải thay chắc cũng phải tầm trên dưới 5 củ là điều chắc chắn.
Note 7, Note 7 everywhere
cuti7x
TÍCH CỰC
7 năm
Vỏ S8 bằng nhựa,khối bác vỡ mộng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119