Bên trong iPad Pro 9,7": rất khó mở, không có buồng cộng hưởng loa như Pro 12,9", 2 điểm iFixit

Duy Luân
4/4/2016 22:50Phản hồi: 105
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuti7x
TÍCH CỰC
8 năm
Cái này mà gặp mấy bác thợ VN thì banh xác luôn.
xmen02q1
TÍCH CỰC
8 năm
Người mình được cái thuộc nước nghèo nhưng lại dân chơi hơn cả bọn Mẽo, dân nước nó sài còn đi sửa chữa chết cha ra mà mấy ông ở VN lại cứ nói cần gì sửa, mỗi năm thay 1 cái rồi thì đồ này có hỏng đâu mà cần sửa - chả biết có nghĩ thế thật ko hay chống chế như vậy.
Nếu quả thực bọn nó ko cần sửa thì thằng Ifixit này nó thừa hơi đánh giá mức độ hay sao.
Thêm nữa bằng chứng của việc chúng nó có sửa hay ko này
http://genk.vn/mobile/sang-dat-my-dich-vu-sua-iphone-cua-nguoi-viet-thu-ve-khong-duoi-1-ty-moi-thang-20160406173308946.chn
lehoang91
TÍCH CỰC
8 năm
@xmen02q1 Mình k có ý muốn thể hiện hay chém gió gì nhưng thường thì mình cũng chẳng bao giờ sửa chữa đồ điện tử thật😃
"Mấy ông ở VN" nói cũng có cái đúng của nó đấy, đồ khác thì mình k rõ nhưng như đồ Apple mình hay dùng mà cụ thể ở đây là iPad thì quả thực rất bền, nếu sử dụng một cách bình thường k đập phá thì chắc 4-5 năm cũng chả hỏng được. Còn chuyện 1 năm thay 1 cái thì do thu nhập từng người, mình cũng chả dám chơi bời kiểu đó😃) nhưng một khi thiết bị điện tử đã hỏng thì mình sẽ k sửa mà bán rẻ hoặc cho ng khác sửa mà dùng, vì quan điểm của mình là đồ điện tử đã sửa chữa sẽ k đc như trước và đến lúc nó hỏng thì cũng hết xừ nó khấu hao rồi, bỏ tiền ra mua đồ mới để đc trải nghiệm công nghệ mới và tận hưởng cuộc sống😃) Đời là mấy tí đâu, xoã tí tận hưởng cho nó sướng cái thân😁
Tất nhiên mình cũng k phê phán j những ai muốn sửa chữa, tận dụng sửa chữa được cũng tất tốt vì như thế cũng tiết kiệm được kha khá tiền so với mua mới. Ai có nhu cầu sửa thì cứ sửa, mình cũng hay cho lại thiết bị cũ cho bạn bè, anh em sửa chữa lại để tận dụng làm j đó😃
Rất xl vì đã nhiều lời vì comment của bạn k liên quan j đến mình cả nhưng vẫn muốn đưa ra quan điểm cá nhân của mình về việc sửa chữa chứ k phải là "chống chế" như bạn nói:p
xmen02q1
TÍCH CỰC
8 năm
@lehoang91 Có gì đâu, mình đâu nói quan điểm của bạn sai, chỉ có điều bạn ko sửa nhưng bạn cho người khác để mua cái mới, người khác đó sẽ vẫn phải sửa - như thế nhu cầu sửa là nhu cầu luôn luôn hiện hữu ko thể tránh khỏi - và vì thế tiêu chí dễ sửa chữa là rất quan trong chứ ko thể nói ko cần thiết đúng ko bạn ?
lehoang91
TÍCH CỰC
8 năm
@xmen02q1 Thật ra mình quan tâm đến vấn đề nó có đủ tốt để dùng lâu dài không chứ chẳng bận tâm đến chuyện nó có dễ sửa không😆 Vì có những thiết bị 3-4 năm tuổi sau khi hỏng dù có sửa được mình cũng chả muốn sửa😃)
Handheld HCM
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có gì nhớ ghé em ủng hộ bao da ipad pro 9.7'' nha mấy anh chị 😃
Méo hiểu các thánh ăn lại cái gì mà vào đây cãi nhau om xòm😆 rồi 1 số thánh lại bàn luận cách sắp xếp trang trí main, dạy cho đĩ vén váy hử 😃)) cả 1 tập đoàn người lên ý tưởng để làm ra 1 sản phẩm như này cơ mà 😃) thích thì mua về sài không thích thì mua mấy cái mtb andr. Hỏng thì sửa không sửa thì vứt. Có gì đâu mà bàn cãi 😃) tha thu mà =]]]]
Đúng là khó thiệt. " mất đến 30 phút để làm nóng, sấy và sử dụng các giác hút thì mới làm cho chiếc tablet này tách ra để thâm nhập vào bên trong ". Thường thì làm nóng cỡ 20 phút là xâm nhập vào trong tốt rồi . Just funny!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019