Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bên trong iPhone SE: màn hình, loa, bộ rung đổi được với 5s, có ron chống nước, 6/10 điểm iFixit

Duy Luân
2/4/2016 9:29Phản hồi: 194
194 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

aloha199x
TÍCH CỰC
8 năm
Mới đọc bài báo nói g5 1 ngày bán 15k máy.... khủng vậy sao k thấy tinh tế PR?
Nếu pin của se ngon thì rất đáng suy nghĩ. Giờ toàn phải dùng dòng plus vì thích pin trâu
bqqhuy
TÍCH CỰC
8 năm
Không dưng mà lễ mở màn giới thiệu iPhone SE lại là nói về môi trường & cách Apple xử lý tái chế các iPhone cũ...

Dự là SE giá rẻ một phần vì là tái chế linh kiện của 5s và 6s 😆))
@bqqhuy Việc xử lý tái chế đó áp dụng cho tất cả sản phẩm Apple chứ ko phải mỗi iPhone SE. Trình độ gà mờ của chú thì làm sao hiểu đc ý nghĩa của từ "recyle" trong ngành công nghiệp. Có công ty nào tự đi rêu rao những cái ko hay cho mọi ng biết để hạ thấp chính sp của mình ko?

Đúng là loại trình độ lùn cho làm anti iPhone là đúng rồi, haha
bqqhuy
TÍCH CỰC
8 năm
@Khánh Bee Tham gia diễn đàn bạn cần chấn chỉnh lại ngôn ngữ. Bạn đừng nghĩ trên mạng, không ai có thể tìm ra info của bạn. Nếu xét về tuổi của bạn, sẽ là rất láo khi bạn xưng hô như vậy với tôi.

Bạn nghĩ mình là bố đời à?

Bạn không thấy tôi dùng từ "Dự là" và kết là cái emo 😆)))) à -> Đó chỉ là một comment vui vẻ.

Còn bạn tự cho là mình "thông minh" và có quyền phán xét người khác là "gà mờ" với "trình độ lùn"? Thế bạn nghĩ một mình bạn xài iPhone? Còn tôi chắc quá nghèo không có nổi con iPhone?

Đề nghị các mod như @Duy Luân cần nghiêm khắc với những trường hợp phân biệt "chủng tộc". Làm trong sạch hơn môi trường của diễn đàn.
@bqqhuy Bạn lấy tuổi ra dọa ai thế? Sao bạn ko đặt nickname là ngày tháng năm sinh đi cho mọi ng dễ nhận diện. Lên diễn đàn thì ai cũng có quyền bình đẳng như ai thôi.

Cũng nên xem lại ai là người bố đời ở đây nhé. Bạn anti những thứ bạn ko thích thì ng khác cũng có quyền anti hay đánh giá bạn. Bạn có tử tế tốt đẹp gì mà kêu Mod vào giải cứu vậy. Có ng thành đạt thông minh nào chăm chăm đi anti như bạn ko? Làm như oan lắm :v

P/s: Đừng nóng nổi mụn đó 😃)
Bây giờ tài nguyên kg còn nhiều nhưng vẫn còn đủ để làm đt thì các cty vẫn thi nhau phá tài nguyên mà kg thèm tái chế...đến lúc hết rồi ah, giá tăng chóng mặt, để coi lúc đó cty nào kg có tái chế thì còn sống hay kg là biết ngay 😃...mình ủng hộ tái chế mọi thứ, miễn là tái chế lại kg gây độc hại và ô nhiễm...
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Cupertino Mình thấy tái chế là hay nhưng không cần thiết phải pro hơn cả SE!
Còn cái vụ SE giống 5s thì không chấp nhận được, ít nhất phải có thiết kế mới nhìn mới yêu!
Chả lẽ cạn ý tưởng thật sao???
@Khang Dân Cạn ý tưởng rồi thì sao 😃...mỗi cái nó đều có đối tượng khách hàng riêng...mình vẫn thích cái thiết kế đó đấy, còn bạn kg thích thì cứ qua android có nhiều mẫu mã cho bạn chọn...bộ Apple nó khờ đến mức kg biết thiết kế nào đẹp hay xấu, đc lòng ng chắc? Nói thật nếu đem cái thiết kế con 6 vào dòng này thì kg nhiều ng thích đâu...
@Khang Dân Mình cũng đang dùng 5s thay vì 6 hay 6s đó, vì không thích thiết kế của dòng 6
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
Thật ra là mình chưa đủ tiền 😆
Còn cụm camera hắc lão bà do thay chân mới nên không được tính là trên đời 5 nha. Đúng là "công nghệ" cao.
Apple thật biết cách kiếm tiền, cũng với dây chuyền đó họ tạo ra sản phẩm mới mà ko mất công nghiên cứuQ!
Ngon
Sam pan gào mạnh và to nữa lên, nhanh nhanh lên ko ng dùng chuyển hết sang dùng hàng apple bây giờ...
nhatanhgroup
ĐẠI BÀNG
8 năm
mịe hãm thật,, ai thích nhỏ gọn thì 5SE là tuyệt vời ông mặt trời rồi còn nghĩ ngợi lung tung tái với cả chế,,vãi đạn mấy ông anti,,toàn lý do vớ vẩn. Lỡ mua 6S rồi chứ không là quất ngay em SE này rồi
Con này sinh ra là phục vụ cho con gái đồng trinh nhé,không dành cho nam giới đâu. Nên miễn bàn tại đây. Androi là của con trai
Ịphone là của con gái
Nội bất xuất
Ngoại bất nhập
Nước Sông không phạm nước giếng ...nha các thánh!
025777
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chưa lúc nào thấy một buổi ra mắt sản phẩm mà đến quá nửa thời gian là chủ đề tái chế bảo vệ môi trường và sức khoẻ. Iphone SE nói được 5 phút là hết, Ipad pro được khoảng 10 phút . Nhạt nhẽo. Sang năm mà có iphone SSE với vỏ 4s ruột 7 thì mình cũng không ngạc nhiên. Tiên sư anh Cook.
ngqnamanh
TÍCH CỰC
8 năm
dùng điện thoại mà cãi nhau, toàn người lớn đi nói khệch khọe nhau. nói thật đến cách ăn nói với nhau không tử tế thì đừng vào diễn đàn bình luận hay xem nữa. Tôi dùng điện thoại , máy tính mấu chốt là nó phục vụ tôi không phục vụ được bán hoặc mua cái khác tốt hơn, tôi ít khi quan tâm đến việc vọc điện thoại hay làm đủ các trò trên điện thoại. cuộc sống cần những thứ đơn giản thôi tránh cãi nhau về cái nó phải phục vụ mình. 😃
Loyaltyth09
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhiều ku bị teo não hay gì á. Ủa, linh kiện giống iphone 6s thì phải vui chứ, giá nó rẻ hơn mà đc vậy là tốt rồi. Thiết kế giống iphone 5 5s rất đẹp, ko gay gay nhão nhão như 6 6s, mà lại có linh kiện của 6 6s là tuyệt vời rồi. Cứ hùa chê bậy để đc like hay gì á. Trong số mấy ku chê chê chắc gì đã đủ tiền để mua chưa mà mở miệng là chê hùa. Nghe nhột lỗ đít thật.
Hic 2G đối với Ip là khủng lắm phải chi màn hình lên 5.5" thì ngon rồi. Bé quá đọc hem được.
Tất cả đều tốt!!
anhtt1987
TÍCH CỰC
8 năm
Thế này àm sao dám mua se 2hand. Nó thay màn 5s thì khộ 😔
vậy S là đã second-hand rồi
alex.hn
CAO CẤP
8 năm
Với Ifans thì Iphone5SE có lẽ là một sự cải lùi về tư duy sản phẩm - một kiểu tư duy không còn là của người luôn dẫn đầu về sự sáng tạo và tạo ra xu hướng nữa;
Nhưng với những ai hâm mộ Iphone nhưng hay lăn tăn về giá rổ của những sản phẩm mới của Apple khả năng Iphone5SE với giá rổ hợp lý một chút sẽ là sản phẩm giúp họ mạnh tay thỏa mãn nhu cầu.
hainnn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tiện ae cho hỏi chút.
Ip5 đang dùng bt thì bị lỗi camera sau + đèn flash ko bật đc.
Cam trước vãn bt nhưng chuyển cam sau thì màn hình đen mờ, có lúc hiện ảnh mờ mờ khi ở chế độ cam trc, kèm theo đó là thông báo: không thể bật flash, iphone càn đc làm mát trước khi bật flash.

Vậy đó là do ios 9 (mới up) hay do phần cứng nhỉ?
Nếu do phàn cứng thì có phải cam sau ip luôn đi kèm với flash ko?

Cảm ơn ae nhé.
lephu89
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình thấy những bác anti vô lí thật,nói nó tận dụng nhưng vẫn dùng hàng mới,chứ ko phải là đồ cũ rồi lắp vào,có thế thôi mà cũng vào anti cho đc...có cái gì xấu hay dở thì anti,mấy cha anti kiểu này đúng là não chó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019