Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bên trong iPhone SE: màn hình, loa, bộ rung đổi được với 5s, có ron chống nước, 6/10 điểm iFixit

Duy Luân
2/4/2016 9:29Phản hồi: 194
194 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DoanNgoc8888
ĐẠI BÀNG
8 năm
Linh kiện tồn kho mà hơn chục củ. Ifan cho là ngon vs màn 4ich. Buồn cười. 🆒🆒
heobubi
TÍCH CỰC
8 năm
@DoanNgoc8888 Mỗi ng có cách dùng đt vào công việc ruêng của mình. Máy để làm việc chứ ko fair chơi điện tử, xem fim bạn à. Màn hình to ko phải lúc nào cũng tiện. Ko phải mọi người đang nói đến sức mạnh chíp đc nhét trong cái màn hình bé tý sao. Ss hay ip cũng vậy thôi. Quan trọng nó phù hợp với những ai cần nó
DoanNgoc8888
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kochichi96 Tôi cũng đang định mua cho má cái oppo r9 đây. :rolleyes:
kochichi96
TÍCH CỰC
8 năm
@DoanNgoc8888 mình k thích brand oppo, nó tàu quá 😁 Nếu lựa chọn 1 nhãn hàng từ TQ, sẽ chọn Xiaomi, giá tốt hơn và chất lượng cũng cao hơn hẳn. Nhưng mà mua cho người thân đt brand TQ thì chắc sẽ k bao giờ :D
DoanNgoc8888
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kochichi96 Ns chơi thôi. Chứ sài gì mấy hãng đấy. :p:p
kochichi96
TÍCH CỰC
8 năm
Nếu đủ tài chính mình vẫn chọn mua em này cho gia đình (đặc biệt cho phụ nữ trung niên của nhà)
Vì quen xài với 4 inch rồi nên em này sẽ là lựa chọn hoàn hảo nhất 😃
bikid_18_2
TÍCH CỰC
8 năm
1 công ty lớn và có tầm cỡ thế giới như Apple thì khi họ tung ra 1 sản phẩm không phải là cứ tung ra bừa đâu. Phải nói rõ ràng là có rất nhiều KH đang tìm kiếm 1 chiếc dt tầm 4" vừa tay dễ cầm và dễ sử dụng bằng 1 tay thì rõ ràng ở phân khúc DTDD 4" hiện tại khó có chiếc dt nào có thể vượt qua được SE từ cấu hình cho tới sự tiện lợi. Mấy bạn Android giờ đang chạy theo xu hướng màn hình to rồi mà bỏ quên đi mất phân khúc này thì mặc nhiên Apple nó sẽ khai thác thôi. Ở 1 phân khúc 1 mình 1 ngựa với 1 cấu hình như thế này, kiểu dáng bất hủ thì không khó để Apple thành công với sản phẩm làm lại này.
không khéo thu máy 5s về tái sử dụng
cang1988
ĐẠI BÀNG
8 năm
cho em hỏi, giá kẹp nách nó về vn mình nhiêu vậy, không biết có đội lên vèo vèo không nữa, vì em vẫn thích vẻ đẹp góc cạnh hơn đường cong ẻo lả của 6s
tuan 95
CAO CẤP
8 năm
sao ko ghét mấy thằng hàng TQ mà cứ ghét apple nhỉ, chả có tiền mua siêu phẩm nhưng cũng chả bao giờ động đến xiaomi.
Đẹp hiệu nằn tốt nhưng đang dùng 6s thíc màn to dễ nhìn
DoanNgoc8888
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vậy chắc bạn thích hợp vs cái màn như vậy đấy.
Vậy thì bạn chỉ thích hợp vs đt màn nhỏ thôi. 😁:D
hidronak
TÍCH CỰC
8 năm
sao ko check luôn xem cam trc có đổi từ 5s qua được ko, còn vân tay thay bằng thế hệ 2 của 6s đc ko luôn nhỉ
nam_luna
TÍCH CỰC
8 năm
cấu hình khủng long trong 1 thân xác bé tý =))
dunganh87
ĐẠI BÀNG
8 năm
thích thiết kế cũ, nhưng vẫn chờ IPhone7 haha
jmnguyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
từ 5s lên SE như vậy có dễ quá ko nhỉ? ......mua đồ hay luộc đồ gắn vào thì sao nhỉ.... dự là sau này SE bị dựng hoành tráng đây
khanh1810
TÍCH CỰC
8 năm
cũng được đấy chứ, không đến nỗi 😁
4'' dễ cầm nắm, đỡ bị giựt trộm 😆)
cái này nhìn còn đẹp chứ mấy thằng cuồng ip quá lúc ra ip 5c giờ thấy im lặng rồi 😁:D
Thắc mắc không biết con 5s nhà mình có thay vỏ 5se rồi chống nước được k mấy chế nhỉ
ifixit này là của việt nam hay nước ngoại vậy mấy bác, ở việt nam cũng có ifixit.vn
2 năm nữa sẽ mua 😆
ductrung1585
ĐẠI BÀNG
7 năm
các bác cho hỏi vỏ 5se có thay vừa khít 5s từng chân ốc như nhau ko vậy. cam on các bác nhiệt tình
ductrung1585
ĐẠI BÀNG
7 năm
các bác cho hỏi vỏ 5se có thay vừa khít 5s từng chân ốc như nhau ko vậy. cam on các bác nhiệt tình

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019