Bên trong máy tính bảng Google Nexus 7: hai bộ điều khiển loa ngoài, pin có thể tháo rời

Blaze1st
3/7/2012 16:57Phản hồi: 217
Bên trong máy tính bảng Google Nexus 7: hai bộ điều khiển loa ngoài, pin có thể tháo rời

Nexus 7 là chiếc máy tính bảng đầu tiên mang thương hiệu Google được giới thiệu tại sự kiện Google I/O vừa qua. Sản phẩm do Asus sản xuất, được trang bị một cấu hình tương đối tốt và điểm nổi bật nhất chính là việc nó được cài đặt sẵn HĐH Android 4.1, Jelly Bean. Đặc điểm phần cứng như thế nào thì mời các bạn xem qua loạt hình ảnh mở máy của trang iFixit phía bên dưới. Nhìn sơ quá, có một điểm khá bất ngờ là Google Nexus 7 được trang bị hai bộ điều khiển loa ngoài, khác với thông tin máy chỉ được trang bị một bộ điều khiển loa từ trang thông tin của Google. Ngoài ra, viên pin dung lượng 4325 mAh của Nexus 7 có thể được tháo rời và thay thế. Hiện iFixit vẫn chưa rõ màn hình của chiếc tablet này có phải Gorilla Glass 2 hay không. Một vài thông tin về cấu hình của máy:
  • Màn hình: 7" Back-lit IPS, độ phân giải 1280 x 800 HD (216 ppi)
  • CPU: Tegra 3 lõi tứ
  • RAM: 1 GB
  • Bộ nhớ trong: 8 GB / 16 GB
  • GPU 12 nhân xử lí
  • Pin: 4325 mAh

217 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bán lap đi mua con này thôi
dạo này mỗi lượn web
Tony Wang
ĐẠI BÀNG
12 năm
quá hot @@@ phải tích đạn thôi =))
sáng kiến hay của google, khi pin hư có thể thay pin, chúc sản phẩm thành công.
mình thích nexus7 1 phần ở cái pin, pin tốt, với nhu cầu của mình thì 2 tới 3 ngày mới phải sạc 1 lần
hệ điều hành JB nhiều thứ đáng khám phá
xem video trên tay càng thấy nó đẹp
nói chung là phải tiết kiệm mức độ cao đặng mà tậu nexus 7 @@
@napoleon IV Làm gì có cái nào phù hợp với nhu cầu của bác khi 2-3 ngày mới sạc 1 lần

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
@ndkhuong1996 nhu cầu của mình mình biết chứ sao bạn lại phán thế 😆
mỗi ngày mình chỉ dùng 3 tiếng, cái này pin 9 tới 10 tiếng thì chả là 3 ngày àh @@
@napoleon IV Dễ quá...khi nào dùng thì bật, không dùng nữa thì tắt...đảm bảo đến 5 ngày ấy chứ :eek:
@smallgent có vấn đề gì không nhỉ ?? mình dùng tablet trung quốc pin có 5 tiếng dùng liên tục nhưng vẫn dùng đc hơn 1 ngày, còn để standby thì 1 tuần chưa phải sạc
còn chỉ biết phán thì thôi khỏi nc :-j
ljonh3art
TÍCH CỰC
12 năm
Thiết kế bên trong giống đồ apple nhỉ. cái bản mạch tí xíu
@ljonh3art Nhảm
@ljonh3art máy thiết kế mỏng, màn hình 7" thôi, bạn nói mình nghe xem làm sao để nhét cái bảng mạch chà bá như như PC được?? Apple đâu phải thần thành đâu mà cái gì cũng đêm nó ra nói, chân lý thôi: "không gian nhỏ thì phải dùng linh kiện nhỏ" và chấm hết .
yeusaigon
TÍCH CỰC
12 năm
@ljonh3art bó tay, bên trong mà cũng bảo giống táo
@ljonh3art Não bác có thiết kế rất giống với đồ Apple: rất trơn láng;)

Sent from my Transformer TF101 using Tinhte.vn
nhìn đúng đơn giản thiệt
nếu máy hỗ trợ OTG thì vấn đề bộ nhớ sẽ được giải quyết
@cucunktvn 4.0 tro len deu ho tro OTG ma bac. ko biet co dung ko, nge may bac tren fb noi vay
@cucunktvn tậu con USB > 8GB, copy phim vào và chiến 😁
Mình nghĩ chắc chắn sẽ hỗ trợ thui
Nexus 7 rất dễ mở, thay pin dễ dàng nên nếu sau này nó bán chạy, một số Nexus 7 câu dây, pin lởm sẽ được ra đời 😁
tiếc là máy không có 3G và không có camera sau,nếu không đã thực sự là siêu phẩm 2012 rồi ;)
@hailongplus91 mình nghĩ cam sau của tablet là k cần thiết, chẳng ai vác cái tablet đi chụp ảnh cả, mà nếu có thì chắc chán là chất lượng sẽ rất tệ vì k thể mong đợi 1 cái cam ngon ở 1 sp rẻ tiền đc, vì vậy google cho con nào cái cam đằng trc là quá hợp lý, dùng để face unlock và video call 😃
Còn 3G thì b có thể share wifi từ đt những lúc k ở nhà và k có wifi
Vấn đề thẻ nhớ có thể giải quết qua USB OTG, copy phim vào USB cắm vào và chiến thui
Nếu chọn bản 16GB thì đủ để cài thoải mái game App và nhạc, phim phẩu thì cắm usb vào mà xem. hehe
Kết: như vậy là quá tuyệt so với cái giá rồi
BBaoni
ĐẠI BÀNG
12 năm
@voldemot Mình cũng nghĩ vậy, cái camera trước dùng Galaxy Tab 10.1, đi du lịch chụp chụp (tại mới mua) vừa to, vừa bất tiện... chụp xong mới để ý thấy, điện thoại mình chụp đẹp hơn 😔...
Giờ tiêu chí của e chỉ là Table có 3G, màn hình đẹp và to, pin khủng... thế là đủ...

Bonus bác xem mấy tấm chụp ở Thailand, dùng Tablet chụp giờ mới hối hận T_T

SS Tab 10.1

Sony X10 (chụp qua kính xe)
@voldemot Theo mình nghĩ thì Google muốn bán Nexus 7 cho người tiêu dùng có nhu cầu :
1- Giá rẻ - $200 là giá quá hấp dẫn để sờ hữu 1 sp có thương hiệu.
2- Chơi game, đọc sách (down về từ google play),
3- Nghe nhạc (online + offline) --mình nghe qua mp3.zing.vn và nhaccuatui.com
4- Xem phim (online) --mình toàn xem phim qua online như Youtube, anhtrang.org......vừa có nhiều phim mới vừa ko tốn thời gian down về rồi chuyển đồi định dạng....
Mấy cái này ko cần dung lượng bên trong lớn, lại ko cần 3g vì xem qua 3g là cháy túi.
rất tinh vi 😁:cool:
Lak
ĐẠI BÀNG
12 năm
7" hơi bé thì phải
giá quá tốt cho 1 sp như vậy
thuchl
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Francesc em có cái hình thèm thế?;)
tjenkute
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không bé đâu. tùy theo nhu cầu thôi bác;)
phải nói là cực kì kết nexus7
với mình thiếu sót duy nhất chỉ là cái khe thẻ nhớ,
còn 3g thì có thể khắc phục bằng router phát wifi
đành quất bản 16gb vậy
@napoleon IV ko biết có sử dụng được 3G của điện thoại thông qua kết nối Bờ nu tút như Ipod touch ko nhỷ???
@viethung1010 nghe thiên hạ nói là có thể, còn mình chưa dùng kiểu share qua bluetooth nên cũng ko rõ lắm 😁
@napoleon IV Khi nào mua nhớ buzz cái nha.
@napoleon IV itouch thì m dùng như thế nhiều rùi còn e Nexus 7 này ko biết có làm thế đuợc ko,hh.chứ ko có 3G thì cũng bất tiện thật
@viethung1010 Phần lớn bt có profile cho kết nối này nhưng tốc độ khá chậm. GG NX7 có wifi sao không dùng? Bật chế độ wifi phát từ smartphone lên là gg nx7 surf phê lun í:p

Sent from my LG-P970 using Tinhte.vn
Lại phải tích tiền thôi 😁
prin77
CAO CẤP
12 năm
Quá tốt cho cái giá 199$
nholong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đúng là 200 Obama mà đủ cả 3G ,Camera sau và khe cắm thẻ nhớ thì doanh số nó khủng khiếp luôn....................... iPad chắc lùa mệt..........
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn đơn giản nhể...
có thêm cái khe thẻ nhớ + 3g nữa là quá ngon
chắc 2 thứ đó cũng thêm ko đáng kể
LUCKINHEN
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zinzinzu 100$ nữa đấy bác !!!
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@LUCKINHEN mình nghĩ ko mặn vậy đâu bạn ạ
giá thành SX cả con mới có trăm mấy chục, hơn nữa nếu có khe gắn thẻ thì có thể cắt bớt bộ nhớ trong

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019