Bên trong Moto X: máy làm tốt, đóng gói nhiều linh kiện vào thân hình nhỏ gọn

Duy Luân
23/8/2013 22:39Phản hồi: 92
Bên trong Moto X: máy làm tốt, đóng gói nhiều linh kiện vào thân hình nhỏ gọn

Moto X là chiếc điện thoại Motorola đầu tiên mang ảnh hưởng của Google kể từ khi Google mua lại hãng điện thoại Mỹ với giá 12,5 tỉ USD. Ngoại hình có khả năng tùy biến cao bởi chính người dùng và cấu hình của Moto X thì chúng ta đã nghe nhiều rồi, hôm nay mời các bạn xem bên trong của máy có gì. Theo các anh kĩ sư của trang iFixit, chiếc máy này được làm rất tốt, nhiều linh kiện phức tạp được đóng vào một thân hình nhỏ gọn. Thế nhưng Motorola và Google dùng khá nhiều keo bên trong thiết bị, điển hình như một tấm keo dính lớn ngay khi mở nắp sau ra. Cũng may là việc tháo ra tương đối dễ dàng, iFixit chấm điểm cho khả năng sửa chửa của máy là 7 trên 10. Bây giờ thì mời bạn xem chi tiết phần "mổ xẻ" của iFixit.

92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp nhưng bản không khóa mạng đắt quá. Muốn mua cũng chịu
Mất mấy tháng chờ đợi và hy vọng con X này có nhiều đột phá mà cuối cùng không có gì mới cả và giá đắt nữa.
@xuantruong1992
Thế bạn muốn như nào mới đột phá . Huơ tay, quơ chân , mắt trợn mới đột phá ?
thegandalf
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dmt4uchejt vãi cái avatar của bác , nhìn cứ tưởng đang trong diễn đàn liên xô đánh mỹ 😁:D
không cần phải huơ tay chân hay phùng môi trợn mắt mới là đột phá , nhưng thật sự so với S4 hay One cùng tầm giá ra mắt cách đây 3 tháng thì Moto X chẳng có gì nổi bật , camera thậm chí còn thua. Active display thì cũng đã có app mô phỏng giống vậy.
@thegandalf
Moto đi theo hướng trải nghiệm bằng phần cứng chuyên biệt. Các OEM ko thể nói GG thiên vị cho gà nhà khi có 1 số ứng dung "dành riêng cho phần cứng Moto" . Chứ GG ko đua cấu hình với OEM .
ghét dùng keo
Sai chính tả nhiều quá
@vntux Mình nghĩ bạn chưa học hết lớp 3. Hãy đọc lại định nghĩa thế nào là nhỏ nhen đi nhé !
@sony walkman mình nghĩ bạn học hơn lớp 3 một tý nên nói ng ta như vậy!!!!!

Sent from my Nexus 7 using Tapatalk 4
@caocaolatre1989 Tinhte như là một tờ báo. Lúc trước Mod cũng viết sai rất nhiều. Được mọi người góp ý. Bây giờ các bài viết đều chỉnh chu hơn. Nói người ta như vậy là nói sao ? Mình ghét nhất cái kiểu nhảy vào phán 1 câu rồi bỏ đi. Bạn có thể viết sao tùy thích nhưng là Mod thì lại khác . Bạn có hiểu chữ tinh tế là gì không ? Cũng như ngôn ngữ teen đấy. Trên diễn đàn đâu có chấp nhận.
@fanyingni chủ thớt sai chính tả tùm lum =.=
thinghe
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái main to thế........................................
làm nhớ đến BB quá :rolleyes:
Mình khá thích con này, hợp lý nhất trong những con Androi. Tối ưu hóa chứ không chạy đua cấu hình để làm truyền thông
Kabm
CAO CẤP
11 năm
@hoanganhdung1106 không chạy đua cấu hình nhưng giá bán bằng thằng chạy đua cấu hình!!
Nói chung các chú ưa iphone sẽ thích kiểu này mà. Chip dual core đắt bằng chú 4 core.
hamyty
CAO CẤP
11 năm
giá con này gần ngang iphone, tới 600 đô thì ai mà mua ,iphone 5c giá 500 đô mà còn bị chê đắt cơ mà
@hamyty gần bằng iphone mà iphone vẫn nhiều người mua đó thôi bạn
nhiều người sẵn sàng chi nhiều tiền mua iphone
thì cũng sẽ có người sẵn sàng chi tiền để mua em moto X này
Điện
thoại bjo thì đột phá cái gì nữa nhỉ ngoài màn hình cong??? Mà cứ muốn đột phá 😆
pcit167
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kexuatchung Bác có biết câu này nhiều người cũng đã nói trước khi iphone ra đời không ??/ :v
w810i
CAO CẤP
11 năm
Motorola luôn làm phần cứng rất tốt, chắc chắn, cứng cáp ko ọp ẹp, riêng cái này đã là 1 điểm cộng lớn rồi, dù sao vẫn mong 1 tính năng đột phá của e nó hơn là chỉ như vậy:oops:
Kinh CPU nằm dưới con RAM , chắc lại sợ anh nào ăn cắp công nghệ

tonion
TÍCH CỰC
11 năm
@dmt4uchejt
Mấy con điện thoại con nào chả có CPU nằm dưới RAM chứ, xem lại mấy bài mổ xẻ điện thoại mà xem.
@tonion
Ừ hén , lâu nay ko để ý . Nghi oan cho hãng khác :rolleyes:
Em thấy pin em nó là 2120 thui, bác chủ làm tròn em nó lên 2200. Dùng keo sẽ có cảm giác chắc chắn hơn dùng vít nhiều, nhưng k biết tiếp xúc nhiều với nhiệt độ, k biết độ bền, bám dính sẽ ntn?
Em cũng k thấy tổng kết điểm của ifixit như mọi khi
@toilangthang0831
Bo 1 mặt là dễ sữa rồi, khỏi phải tổng kết nhé bạn :rolleyes: . Băng keo Mỹ thì chắc tốt hơn Chai nờ rồi . Cơ bản là hàng chính chủ sẽ dc GG chăm sóc ROM thì yên tâm rồi :rolleyes:
@dmt4uchejt Ông này có ái avata chuyển giới khoe kinh thật, bình luận không mệt
Thích lắm nhưng ko có đk mua.
Thích nhất mặt sau em này 😃 bầu bầu nhám nhám nên cầm chắc sẽ rất đã tay 😁
Brian88
TÍCH CỰC
11 năm
@boybl1990 Mình nghĩ nó sẽ rất dễ trầy

Sent from my Nexus⁴
@boybl1990 em thich cái bầu bầu ..nhưng không nhám..cầm còn đã hơn em này ,,,,ka..ka...
Nhìn cái logo thương hiệu của Motorola luôn rất đẹp. Con máy đầu tiên trong đời mình dùng là Motorola và cũng đang muốn sở hữu một em nữa
@kenny81_hp
Moto chỉ cần PR bằng vài Clip dìm hàng là nổi tiếng như cồn ngay :rolleyes:
@dmt4uchejt Lại giống Anh Nô mới làm phải ko nhỉ ? 😁
@kenny81_hp
Bật thầy phải hỏi anh Sung :p
kip87mtcn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kenny81_hp mình cũng vậy, con dt đầu tiên mình dùng C261 năm 2006, hồi đó thấy nó đẹp và chắc chắn, sau thì có mấy con khác cũng của Mo, con cuối của Mo là L7 quả thực hồi đó thấy nó rất đẹp và chắc chắn. đến bây giờ vẫn kết kiểu dáng Mo rất men. Mo X đắt quá. hix.
Stuart
TÍCH CỰC
11 năm
Cái lưng em nó thật thon thả.
Hỏng mấy cái cáp khớp... chắc tự thay đc.😁
ảnh viên pin ko phải là "dòng 3.8V" nhé
hàng MOTO chắc chắn là chất lượng cao rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM