Bên trong Nexus 7 thế hệ 2013

Duy Luân
27/7/2013 8:27Phản hồi: 208
Bên trong Nexus 7 thế hệ 2013

Cách đây ít hôm Nexus 7 2013 đã chính thức được giới thiệu. Thiết bị này vẫn do Asus sản xuất nhưng ngoại hình và cấu hình của máy đã khác nhiều so với thế hệ Nexus 7 năm ngoái. Chiếc tablet mới nhất của Google được trang bị màn hình 7" độ phân giải 1920 x 1200, chip Qualcomm Snapdragon S4 Pro, loa kép, có cả camera trước lẫn sau. Viên pin 3950mAh của máy khá lớn, chiếm gần hết diện tích của nội thất bên trong. Máy tương đối dễ sửa và được trang iFixit chấm 7 điểm trên thang 10. Sau đây là phần "mổ xẻ" Nexus 7 đời 2013.
[prebreak][/prebreak]
208 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình sẽ giữ nex7 2012 vì nó vẫn dc Google chăm chút
@boycityfunny1992 N7 g2 dc nâng cấp khá nhìu
Cam
Ram
Loa
Cpu gpu
Và cả thiết kế
Đáng để thay đó bạn ^o^
@quyetbuu991 còn up OS được thì chả đáng để nâng cấp 😁
@quyetbuu991
😁màn hình nữa. nhưng nếu nexus 7 2012 đáp ứng tốt nhu cầu thì cũng chẳng cần thiết phải thay.
Tnboii
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quyetbuu991 cả màn hình nữa b
ledinhsonhp
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nexus 2013 là sự nâng cấp đáng kể so với đời 2012, một sản phẩm rất đáng mua. Đời 2012 dùng chip Tegra 3 máy hơi nóng.

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
@ledinhsonhp mình dùng thấy nó chưa bao giờ nóng trừ khi bạn chơi mc4 hay asphalt7 mà chơi game đấy thì mình chưa thấy máy nào không nóng cả @@!. ngồi xem 2 bộ phim online vẫn bt @@!
Quá đáng mua=))

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
hieunghia85
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang sử dụng Ipad 3 rất vừa lòng, có nên đổi gió em này không nhỉ, có đáng không anh em. Thanks...;)
@hieunghia85 chừng nào đổi pm mình nhé
TNgBiz
TÍCH CỰC
11 năm
@haiyen1012

Hahah, bác nói chuẩn, e đâu có ngu đâu mà đổi ngang chứ, Bác lại lấy tiền mua vẫn còn dư. E chỉ không thích cái ràng buộc quá nặng của thằng iOS. iPad thì thường chỉ dùng để Web, sách, vài apps hay với Face,LinkedIn,TT thôi. Game thì e chả có thích chơi nên chưa cảm nhận đầy đủ
@fRenzy Giải thích không liên quan đến độ cuồng đẳng cấp của thằng kia. Hơn nữa mấy cái đồ vật hàng bình dân như iphone thì có gì mà đẳng với chả cấp hả bạn ?
@ducngock Chữ ký bạn nghĩa là sao vậy? không nên đặt hàng qua isheep à? bạn có thể chia sẻ ít kinh nghiệm được không?
ipad mini retina display mà ko ra năm nay tao giết Chym Cút ăn
lom-com
TÍCH CỰC
11 năm
@phu_dangvy_1314 Sò lông chim cút cũng là một thoi. Bác chẳng ăn hàng ngày là gì.... 😁
vuthainam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phu_dangvy_1314 hình như nó k liên quan :rolleyes:
thiết kế nhìn đẳng cấp hẳn so với thế hệ 1
sao ko có bài đánh giá pin nhỉ cấu hình khủng mak pin 4000 kobik sao đây
thi3f2605
TÍCH CỰC
11 năm
@tuansangnguyen trong bài nói là 3500 hơn 1h với phiên bản 2012
nâng cấp khá nhiều nhưng chưa có gì đột phá nhất là ngoại hình
@Cum ga Gía rẻ mà như vậy thì còn đồi gì nữa ! đúng là đời kg sao vừa lòng thiên hạ!
@Cum ga Mỏng hơn 2mm còn gì, mình nghĩ ấn tượng đếy chứ nhỉ!?
Ngon,nhưng sợ cảnh là giá của mấy anh thương gia
duchvm
ĐẠI BÀNG
11 năm
Pin nó là li-ion hay li-po nhỉ? Cục pin to vãi

Sent from my IM-A840S using Tinhte.vn
@duchvm Pin Ly-po trâu bò sao không ai xài nhỉ...thỉnh thoảng thấy Sony có xài,còn nhiêu toàn chơi Lion.
Mua bản 2012 được roài 😆
iFixit bá đạo quá ;) Ẻm nào ra lò cũng dc bung nội thất
giangvo2006
ĐẠI BÀNG
11 năm
hốt xác em nó 😆
"Màu xanh dương là chip sạc không dây do Texas Instruments làm, còn xanh dương là chip Wi-Fi, Bluetooth 4.0, FM Qualcomm Atheros." ???
về Việt Nam thì giá cả thế nào nhỉ? hi vọng các thương gia không đội giá quá cao
arcwin
CAO CẤP
11 năm
E nó đã bị thịt
gọn nhẹ đơn giản nhỉ, cái nắp sau không có bắt vít hả mấy bác, chỉ dùng ngàm ốp vào thôi hả
@phamloc_ct Nhìn mặt thằng trên avatar thấy quen lắm nha.B-) hình như nó làm ở hải quan tân sơn nhất thì phải?B-)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019