Bên trong Note 7: khó sửa, vẫn dùng tản nhiệt chất lỏng giống S7

Duy Luân
18/8/2016 22:26Phản hồi: 189
189 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

leo_hlm
TÍCH CỰC
8 năm
thời trang thì không bao giờ đi vs độ bềnh,note 7 cũng thế,đẹp mạnh nhưng hư 1 phát là xong
babyxx123
ĐẠI BÀNG
8 năm
Phải là về độ dễ chứ nhỉ :v vì 10 điểm là dễ nhất mà, như vậy thang này để đánh giá độ dễ chứ :v
iPhone hỏng còn sửa còn đổi, chứ hàng Sam hỏng zứt luôn, sửa làm chi cho mệt.
@Khẩu trang xanh Sửa lại ,dựng lại rồi tuồn về VN đúng ko ?
@xanyo1 Nó bị điên thật mà @@
hoanloc
CAO CẤP
8 năm
@Khẩu trang xanh thằng điên
hoanloc
CAO CẤP
8 năm
@xanyo1 nó điên thật mà :v
viaipi
CAO CẤP
8 năm
con này có chip DAC gì vậy mod?
DLQ
TÍCH CỰC
8 năm
2016-08-18 19.36.07.jpg 2016-08-18 19.35.34.jpg khoe với các bác,em vừa có em nó hôm nay
@DLQ Đẹp nhỉ, mày này nhìn côol ghê, đẹp hơn cái màu vàng sến súa nhiều 😁...
@DLQ đẹp😁
TPQUANG
TÍCH CỰC
8 năm
@DLQ ngon !!!
Czech Tran
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhìn linh kiện của Sámung trông có vẻ rẻ tiền nhể. Bên trong nội thất của iphone sang trọng hơn nhiều. Toàn là thép chắc chắn và mỗi con chip đều có nắp đậy bằng thép. Nhìn khá cứng cáp
@Czech Tran bác có đọc hết bài không ạ?? Anti nó vừa vừa thôi. iFixit đã gỡ miếng sắt chống nhiễm từ ra rồi. để đó bác ngắm được chắc
Lúc đầu cái gì cũng bảo sửa khó. Trước kia là các đời iPhone thế mà nay máy cứ hỏng vác ra hàng là các ông thợ sửa nhoay nhoáy, tháo ra lắp vào không sót một công đoạn nào ! Tất nhiên thay linh kiện vẫn là phổ biến nhưng cảm giác mang con máy chết nào ra hàng cũng có thể sống lại như thường !
@iPhonecafe Khó sửa chứ có phải không thể sửa đâu. Thợ việt nam thì cứ gọi là số 1 rồi. Ra nc ngoài hỏng là nó thay cả cụm. Nọ hỏng pin con ip 5 ra thay nó hét hơn 1 củ trong khi Việt Nam! Có 200k
tamle_o
CAO CẤP
8 năm
@[HD]YêU cÔnG NgHệ 200k đó là cam của tung của nhé chứ cụm cam xịn của apple ko có đâu mà mua thay trừ khi lấy từ con ip5 khác lắp vào. Và mấy cái cumj cam rởm thay thế này thì chỉ bảo hành 1 tháng ko biết hư lúc nào còn chất lượng thì..
@tamle_o Mình thay pin chứ thay cam đâu ?????
Vừa mua bộ tool của ifixit xong thì nó ra phiên bản mới. Nhọ
AQ.AQ
TÍCH CỰC
8 năm
@bud's Mua bộ tool hết bao xèng bạn? Mua online à?
Nhìn hoa cả mắt, và cuối cùng đi tới kết luận là đừng có dại mà tháo ra nghịch
Đa số dòng smart phone cao cấp điều khó sữa
SuCrop
ĐẠI BÀNG
8 năm
Còn đợi nexus năm nay nữa. Nexus rẻ mà ngon mà tiếc éo có store ở VN 😔
Công nhận hoàn thiện tốt thật.
Czech Tran
ĐẠI BÀNG
8 năm

Nhìn nội thất bên trong iphone sang trọng và cứng cáp, chắc chắn phức tạp hơn nhiều. Độ hoàn thiện cao và sắc sảo.
@Czech Tran À nói về iPhone 6S/+, cũng có 1 cái nhọ không kém nếu không muốn nói là lỗi cực kì lớn...đó là thiết kế cái cần gạt Mute ở bên trái + với màn hình 3D touch tạo thành 1 khe hở nhỏ, đủ để bụi lọt vào.... ko biết 2 tháng gần đây các lô mới đã fix chưa, chứ từ đó trở về trước 100% máy 6S hay 6S+ đều bị bụi lọt vào từ li ti đến to ở góc trái phía trên màn hình...em đổi 4-5 con vì đầu tiên tưởng màn bị deadpixel, hóa ra về sau phát hiện trên redit với apple support người ta kêu đầy ra! Mà ở VN mình nói ra còn bị các cháu nhỏ và cháu lớn chửi là dìm hàng =)) .... n g * và thiếu kinh nghiệm thực tế nên ko chấp =))

Lúc đó giải pháp mình nghĩ ra là mua máy về thì dán cái băng keo mỏng vào chỗ cái nút gạt đó là xong! Con 6S râu gâu mua gần đây cho vợ em cũng dán luôn, và tới giờ vẫn chưa bị bụi vào màn hình.

Nói chúng là không thể mê nổi những gì mới mà thời của thím Tím đưa ra...rất thiếu thiết thực và đầy lỗi!
@Czech Tran dễ dựng
@Czech Tran công nhận, linh kiện thằng táo hoàn thiện tỉ mỉ, chính xác, đẹp, chắc chắn
@HDD18HAMLONG Mình hên là con 6s kg bị vô bụi nhưng vụ này cũng nhiều anh em confirm...chất lượng gia công sao hên xui quá 😔...thằng nào cũng có phốt...thôi chỉ hy vọng vào hậu mãi tụi nó tốt mà còn đổi trả...
Ah về vụ 3D touch thì mới đời đầu nên ít thấy công dụng nhiều, giờ lên ios 10 là xài thường xuyên luôn, thế nên nó tạo ra để về lâu dài chứ bạn xét chỉ trong 1 năm thì chưa đủ đâu 😁...
@HDD18HAMLONG bác thật là một fan chân chính. đã lâu lắm rồi em mới thấy những comment khách quan và nhiều kiến thức thực tiễn như bác. cảm ơn bác rất nhiều
Czech Tran
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhìn viên pin như hàng mã

Chả bù cho a Apple 😔
@Czech Tran biết sao ko? lấy keo dán xong bóc nhé:rolleyes:
ducthaivt89
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Czech Tran tự mở cái iphone rồi bóc cục pin zin ra mà xem nó có bị nhăn nheo như hàng mã ko. có não để làm j ??
Cao su ngay chỗ jack 3.5 xài lâu ngày hở ra dễ bị vào nước ko nhỉ. Con nào xài lâu keo, cao su đều nhão hết
verybeo
TÍCH CỰC
8 năm
@duydong_hero nhanh cũng 5,7 năm, loại này là silicon á, ko phải cao su thường
anhv41
TÍCH CỰC
8 năm
@duydong_hero mình nghĩ chắc sẽ bị , đừng tin vào quảng cáo bạn ơi , trước mình sửa điện thoại toàn gặp mấy con sony chết nước
chim say
TÍCH CỰC
8 năm
Mình rất thích kiểu thiết kế bên trong của note 7 này.
tất cả các module được kết nối với nhau qua các socket thế này thì rất dễ thay thế nếu có phần nào bị lỗi hay hư hỏng do quá trình sử dụng.
nhưng riêng phần nắp lưng thì mình không thấy 1 phần nào tinh tế cả, vì sao:
1 chiếc smartphone cao cấp như chiếc note 7 lại lấy keo để dán nắp lưng nó sẽ thể nào
ý kiến riêng của mình
@chim say không xài keo thì sao chống nước được bác
chim say
TÍCH CỰC
8 năm
@p.a.tuan chống nước không phải để lạm dụng nó. nhưng mình không thích kiểu làm, cái năp lưng vậy
Vẫn còn delay khi vẽ.
namftu1114
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhồi nhét rất nhiều thứ vào một sản phẩm mà vẫn đảm bảo được độ sexy của nó thì thật xin chúc mừng Samsung. Năm nay số lượng đặt hàng cao vậy, hy vọng ko có bất kỳ thất vọng nào về sp này.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019