Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bên trong Note Fan Edition: pin dung lượng thấp hơn, kích thước nhỏ hơn Note 7

ND Minh Đức
13/7/2017 21:6Phản hồi: 251
251 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhimret
CAO CẤP
7 năm
SS nó bán cho riêng dân Hàn, dân nước nó ko nói gì mà mấy thằng VN cứ oẳng lên là sao? Còn mấy thằng thương gia tuồn hàng Hàn về bán, thằng VN nào mua thì đấy là giao dịch cá nhân, SS nó cũng chẳng quản dc.
@cuhiep tuyển dụng đội gây war có vẻ thiếu não quá... nên xem lại tiêu chí tuyển dụng
@nhimret chửi admin thì phải block vĩnh viễn, chặn toàn bộ địa chỉ MAC mà nick này đã từng đăng nhập, cách ly hoàn toàn với tinhte.hế, vừa ở đảo chơi với khỉ về đây , huynhanh07 tặng vé, khứ hồi 1 tuần luôn.
nhimret
CAO CẤP
7 năm
@Giàng A Lua. lol admin ko có quyền block nhé 😆 đến admin còn bị mod ban nữa là 😃) admin chỉ có trả lương thôi.
Với cả ban nick còn dc, chứ ở VN địa chỉ mac với IP là động, ban cái bép.
@cuhiep Klq nhưng Cao Thủ Flore sau khi xem video một mình hạ 3 cao thủ bằng nội công của Cuhiep đã tức tốc về nước ko lời giả từ
trong tất cả điện thoại của sam thì chưa chiếc nào để lại cảm xúc mãnh liệt đối với mình như note 7, mặc dù mới chỉ cầm trên tay vài phút và máy là của khách. vâng, cảm giác rất your most, kiểu như buộc dây vào chân và nhảy cầu ấy!
J4f
TÍCH CỰC
7 năm
Đâu phải linh kiện cũ đâu bạn. Nên tìm hiểu thêm bạn nhé.
Vậy thôi
Có đâm chém trong bài này ít nhất 10 page
nhimret
CAO CẤP
7 năm
à mà tao chửi mả bố thằng nào là seeder cả SS lẫn apple nhé 😆 nói nhanh cho nó vuông.

Bọn thiếu não cứ thấy vào chửi là gán cho cái seeder, ko hiểu thần kinh có vấn đề hay là ngu có đào tạo nữa... bó tay
vl củng giống 5se lấy linh kiện 5s thôi, k mua ý kiến nhiều vl, miễn sao nó k lỗi, k nổ, chạy ngon thì ng ta mua thôi, mấy thằng xàm
Dự là đa số acc trong diễn đàn này phần lớn account là của các đại lý bán lẻ, acc clone cũng nhiều mục đích chính là gây war, câu cmt. Đã là thiết bị điện tử hư hỏng là chuyện bình thường nhưng không ai muốn làm vậy đều phiền phức cho chính hãng điện thoại và khách hàng. Bản thân mình thì thấy điện thoại android phù hợp thì mình mua, có thêm tiền thì mình mua apple cho ha oai tùy mục đích, ưu khuyết điểm thì sử dụng và cảm nhận thôi vì bây giờ các hãng đều sản xuất điện thoại có độ bền tương đối 3 4 năm chưa hư hỏng gì là chuyện bình thường, kể cả điện thoại của các hãng lớn của TQ nhưng chất lượng thật sự rất tốt. Bản thân mình thì sử dụng rất nhiều sản phẩm khác nhau theo dòng thời gian. V3i của MT, 6300, E72 của NK, đến 2011 - 2012 thì dùng ip4s, từ 2013 đến giờ thì dùng con S4, 2016 mua Note7 sài chưa đc 1 tháng thì thu hồi. Hầu như chưa từng phải ra tiệm sửa điện thoại bao giờ. Trong các hãng trên mình thực sự nể độ bền của anh Nokia nhưng do quyết định sai lầm về chọn HDH nên đã ra đi. Còn đây là 2 link để mọi người biết thêm về lỗi cũng như cách phục vụ khách hàng của 2 hãng lớn đang war truyền kỳ trên tinhte: https://www.thegioididong.com/bao-hanh/apple-tai-tpho-chi-minh
https://www.thegioididong.com/bao-hanh/samsung-tai-tpho-chi-minh
Thay vì gây war, chê bai, vùi dập sao mọi người không chia sẽ khắc phục những khuyết điểm về con điện thoại mình đang sử dụng. Vì chắc chắn một điều không có con điện thoại nào hoàn hảo như vậy.
nhimret
CAO CẤP
7 năm
@Tết Công Gô ông ko hiểu 1 vấn đề. là bất cứ 1 diễn đàn nào sống nhờ quảng cáo, thì sẽ phải thuê 1 bọn 24/24 ngồi tạo war để tăng rate lên. Tinhte cái thời tôi đăng kí ý, 10 năm trước, nó đúng là 1 diễn đàn công nghệ đúng nghĩa. Thời đấy tôi cũng góp phần đóng góp cho box Webos rất nhiều, nhưng từ hồi cuhiep nó biến chất thuê bọn mất dạy tạo war thì tôi cũng chỉ vào ngồi chửi khi công việc stress 😆 tính giải trí rất cao
@nhimret Không biết khi nào mình được như xda. Vì vốn ngoại ngữ hạn chế nên vẫn khó khăn khi theo dõi diễn đàn nước ngoài.
Mấy cháu không có tiền mua mà cứ ra vẻ chê bai, chết cười.
KuTom1
CAO CẤP
7 năm
Nói đến đt đểu, người ta thường nghĩ đến Tàu. Nhưng vài năm gần đây Hàn Xẻng lại chiếm ngôi với bá danh: đột tử (LG), nổ và nuốt lời (Samsung).
Mấy bác toàn chửi SS htsm, giá cao.... nhưng mình thấy bước đi này của SS rất thông minh.
Mục đích của SS không phải là bán được hay xả hàng sạch note 7, mà mục đích là không phải tiêu hủy vì môi trường và kinh phí. Nên sửa và tung ra thị trường trở lại. Nếu bán giá thấp, sẽ bị ảnh hưởng hàng loạt sp khác như s8, n8 sắp ra mắt, các dòng A. Nếu bạn là CEO quyết định như vậy là quá ngu. Cho nên SS tung ra note fe bán trở lại vs giá cao. Vừa không ảnh hưởng đến các dòng sp khác, vừa không phải tiêu hủy. SS vốn không cần doanh số Note FE, chỉ cần tung ra để đó, khoảng 1,2 năm sau giá down xuống, lúc đó tiện cả đôi đường, vừa xả sạch hàng vừa không ảnh hưởng đến các dòng đt khác.
Mình không bên vực SS hay ủng hộ. Bản thân mình có cho $ cũng ko mua con FE này, vd cho mình 16m mình sẽ mua XZ pre hoặc bù thêm 2m mua S8 hoặc Ip7 😁 Mình đang nói về bài toán kinh doanh của SS rất thông minh.
gaukit1603
TÍCH CỰC
7 năm
Thanh niên chắc phải mặt dày lắm mới bỏ tiền ra mua cái máy này.
Thánh KGI ngồi đây chăng 😁, sai lệch chỉ mỗi chữ S.
NhatHuy2012
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lại hiy
lại hít lá đu đủ nhiều rồi
Donrachel
ĐẠI BÀNG
7 năm
@NhatHuy2012 nếu đuối lý thì bạn có thể phắn ko cần thân chào làm j. đừng công kích cá nhân, chỉ cho thấy sự bất lực của bạn
Mình sẽ để đây và không nói gì, trích comment từ topic samsung tiêu huỷ Note7 và kg tái chế hay bán ra lại thị trường 😃.
https://tinhte.vn/threads/samsung-se-tieu-huy-tat-ca-may-note-7-da-thu-hoi.2649891/

IMG_1100.jpg IMG_1101.jpg IMG_1102.jpg IMG_1103.jpg IMG_1099.jpg
@thongphan1989 hóng mấy thằng trên vào ca vọng cổ tiếp, giờ thì không khác gì bị đút dép vào họng rồi
@thongphan1989 Đọc lại mà vẫn cười sằng sặc mấy bạn Sseeder hồi đó thi nhau tung hô "danh dự" "trách nhiệm" ^^

"Mình tin ở 1 đất nước trọng danh dự (Hàn Xẻng) người ta sẽ không làm láo đâu" ^^

Lại còn "các cty VN nên học tập" ^^

Giờ thì thật là có trách nhiệm, thật là trọng danh dự quá đi ^^
@dualshoсk các bạn ấy đang bận vạ vật ở chỗ nào đó và rao bán Danh Dự, không rảnh để đọc comment rồi
Delicate14
TÍCH CỰC
7 năm
@thongphan1989 hay quá, k biết bây giờ ss nó bán lại mấy thánh này nói gì nhỉ, các bác đọc lại mới thấy bọn ss cùng đồng bọn seeder nó lật lọng thế nào, bọn seeder còn mạnh mồm là quan trọng là hình ảnh thương hiệu trong tâm trí khách hàng, điều này đc học từ khi trên ghế nhà trường nữa chứ, k biết trường gì các bác nhỉ
@Delicate14 Trường dạy đánh bom nhé 😁...
chotoi
CAO CẤP
7 năm
Con này chính là Note7 cải tạo. Chính xác là linh kiện tồn kho, chỉnh sửa ra tên mới. Lúc đầu định lấy tên Note 7 R nhưng không thể, vì Note 7 bị cấm khi mới ra, nghe cái tên Note7 R thì mấy ai mua nên đổi thành Fan Edition cho oai. Bán linh kiện tồn kho Sam gỡ gạc ít tiền đền bù cho các đối tác tham gia làm Note7, vừa giải quyết bài toán xả thải vào Sam fan.
mr.ntminh
ĐẠI BÀNG
7 năm
lỗi nó lớn lắm đó =)) cũng nhiều lắm lắm.
nhưng táo nó đâu có dám nói gì chỉ đổi trả bảo hành âm thầm thôi.
còn thằng lỗi bé tí =)) cũng nhiều bình thường.
nhưng sam nó lại làm to chuyện nào thì đổi trả bảo hành để khắc phục.
rồi đổi trả đã xong lỗi đâu lỗi có bé tí mà vẫn k fix đc đành phải thu hồi toàn bộ.
rồi phán câu xanh rờn " không sửa chữa, tân trang, hoặc tìm cách để tái sử dụng các linh kiện của Galaxy Note 7 sau khi thu hồi"

P/S: lời nói k bằng hành động mới làm ng khác biết đc tốt hay xấu.
việc hứa hươu hứa vượn rồi để đấy thì thằng trẻ con cũng làm đc.
Hangu
TÍCH CỰC
7 năm
@mr.ntminh Apple có đổi ip4 lại à bạn? Âm thầm cái cc nó cho cái vỏ silicon xong là hết đừng tôn thờ nó quá. Như bạn nói ss đã tuyên bố " không sửa chữa, tân trang hoặc tìm cách tái sử dụng linh kiện của galaxy note 7 sau khi thu hồi" họ đã làm đúng còn gì, họ đã hủy hết note 7 sau khi thu hồi còn những chiếc chưa bán ra thì việc gì phải hủy họ vẫn có thể khắc phục mà, đây là cách chơi chữ bạn ko hiểu à họ chỉ nói những chiếc note 7 sau khi bị thu hồi chứ không nói đến những chiếc note 7 chưa được bán ra bạn nhé.
mr.ntminh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hangu bạn có dùng ip4 k vậy lỗi của nó có thể là từ FW ( lúc cài đặt lúc nào cũng có thể lỗi lỗi do file down về bị lỗi có thể do lúc chạy phần mềm bị treo ... )
samsung lúc thu hồi về thì bảo " tìm kiếm nguyên nhân " .
sau khi tuyên bố nguyên nhân thì thấy im luôn có thông tin về số sản phẩm đó đâu.
bất kỳ sp nào cũng có sự thay đổi nhất là đối với nhưng sp cao cấp có thể bên ngoài k thay đổi nhiều nhưng bên trong có nhiều sự khác biệt nhé bạn.
bạn nói ss k nói bán ra note7 ok nhưng còn chuyện FE giống note 7 k ngờ thì chắc chắc " chỉ là đổi tên sp thôi "
lúc đầu mình k tin sfan là lưỡi k xương nhưng đọc nhiều cmt tôn thờ thì phải công nhận nó là vậy
Hangu
TÍCH CỰC
7 năm
@mr.ntminh Ông vẫn ko hiểu rõ vấn đề à? Nó nói ko bán note7 đã thu hồi chứ nó ko nói là ko sửa chữa và bán note7 chưa xuất ra thị trường, thế mới nói đó là cách chơi chữ, bạn về học lại môn ngữ pháp đi. Anh ko cho tôi đi đái thì tôi vẫn có thể đi ỉa có thế thôi. Còn ip4 thần thánh của bạn ko phải bị lỗi phần mềm mà do thiết kế anten thu sóng bạn ạ, và apple thần thánh của bạn đã làm gì? Bằng cách tặng vỏ bao cao su để khắc phục http://m.dantri.com.vn/suc-manh-so/apple-chua-chay-cho-iphone-4-bang-viec-tang-vo-bao-ve-1279597942.htm đọc và hiểu đi.
mr.ntminh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hangu cạn nhời với bạn cứ ngang.
nó giống đến hơn 90% rồi còn gì ( chuyện Nó nói ko bán note7 đã thu hồi chứ nó ko nói là ko sửa chữa và bán note7 chưa xuất ra thị trường nó thừa nhận thì khác gì tự vả vào mồm) nó chơi chữ là 1 phần thôi chủ yếu là k muốn để người dùng mất tin tưởng vì nó ....
còn chuyện ip thì do phần cứng là chính tôi bị con ip4 lên ios7 nóng máy vào wifi chập chờn nhưng hạ xuống 6 thì chẳng có vấn đề gì ( ông anh hàng xóm k để ý dùng mấy hôm thì chết luôn ic atenna luôn) thế thì mình mới nói vậy.
Tui xài cả ss và iphone đây, bây giờ ai chẳng 2 cái đt, cãi nhau làm j, mà công nhận seeder ss còn non quá, ko dc thông minh lắm nên để bọn kia lúc nào cũng kèo trên
kenwind164
ĐẠI BÀNG
7 năm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019