Bên trong Surface Laptop: phải cắt vải, CPU, RAM, SSD hàn chết, 0 điểm iFixit!

Duy Luân
16/6/2017 23:2Phản hồi: 254
254 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kal-el119
TÍCH CỰC
7 năm
Yên tâm con này hỏng còn bảo hành sẽ được thay nguyên cái mới
đang sài con lap đang định thay ssd mà ko bik chỗ thay, thay có bị hết bhanh ko
@tozonegalaxy89 ra hãng nó thay rồi dán tem lại cho, đơn giản
lupinnightvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chỉ cần nó bền, còn vụ thay Pin chắc xài chục năm cũng chưa thay đâu nên an tâm. Mà vấn đề này hên xui vì SF ra chưa đủ lâu để kiểm chứng độ bền
Hồi xưa em cũng như mấy bác, ghét cái kiểu điện thoại làm pin liền, ghét kiểu laptop hàn chết. Sau mua dùng rồi mới thấy mấy thứ đồ đó đen lắm mới hỏng. Mà đến lúc hỏng thì cũng 4-5 năm sau rồi, khi đó mình cũng chán cái máy đang xài đến tận cổ rồi. Nếu muốn nâng cấp lâu dài thì đóng máy bàn, laptop mà thay được từa lưa thì to dầy và pin yếu cũng chẳng khác gì máy bàn
qtpham
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Archibald_Mclean Chuẩn luôn bác. Laptop giờ đến lúc hỏng linh kiện có khi chả còn cửa hàng nào có đồ thay thế nữa để mà sửa 😁
Mấy cái dòng laptop surface này hầu như thấy không ai chuộng bằng mấy cái laptop của Dell hay HP,hàn chết vào như vậy lỡ có hư hay gì sao mà thay thế được,tháo ra nhìn cái máy còn ra cái gì nữa đâu,đã vậy còn chơi cái lớp vải trên bàn phím nữa mới ghê.
Tiếndark
TÍCH CỰC
7 năm
@thundervn2015 mấy bữa nữa, dell với mấy hãng khác chả ra mẫu tương tự, ms làm chỉ để các hãng tham chiếu thôi, các hãng khác càng bán được nhiều, ms càng phởn 😁
qtpham
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Tiếndark Dell XPS 13 cũng có RAM hàn chặt vào bo mạch chủ rồi kìa :D xu hướng cả rồi
mrdrg10
TÍCH CỰC
7 năm
@qtpham Tại sao lại gọi cái này là xu hướng nhỉ? Họ phải hàn chết vào là để giảm diện tích, giảm độ mỏng, đơn giản là bắt buộc phải làm vậy. Target 2 nhóm hàng mỏng nhẹ và nhóm hàng máy dày nâng cấp được cũng là 2 loại riêng, không liên quan nhau thì không thể gộp lại mà bảo xu hướng được. Đó là vì bạn đang chỉ nhìn vào 1 nhóm hàng riêng và tưởng nó là tổng thể thị trường.
qtpham
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mrdrg10 Ý em là xu hướng của dòng ultrabook đó bác
Máy mỏng nhẹ mà khoẻ thì cực khó sửa hay nâng cấp, còn máy gaming với workstation thì vẫn sửa thoải mái
luis2165
ĐẠI BÀNG
7 năm
nhớ khi xưa apple ra con mac hàn chết ssd ram ifixit chấm có 1-2 điểm thì rủa xả bảo k thay dc chỉ có ế chổng vó
giờ mic ra con còn k thể thay thế dc thì lại kêu quan trọng ở hiệu năng tính năng blah blah
đúng là lũ double standard
@luis2165 Toàn người vào chê microsoft chứ có mấy ai bênh đâu
icemax
ĐẠI BÀNG
7 năm
đọc lướt qua cứ tưởng Marvel chứ, chả nhẽ giao cho Tony Stark làm
nói chung thành xu thế rồi, muốn mỏng đẹp thì phải dùng keo, hạn chế ốc vít. Càng mỏng đẹp càng khó sửa.

Nên các bạn ít tiền đừng đú mấy đồ này, nhất là xách tay. Chị mình mua macbook 30tr xong hỏng touch pad ko thể sửa đc. Đồ thay thợ bảo cũng ko có.
dukichlang
TÍCH CỰC
7 năm
@qtpham mình đang nói vấn về bảo hành ở apple care ấy
@qtpham Hàng xách tay cũng là mua của apple làm gì có chuyện tào lao trả 80% thì ko được trải nghiệm đầy đủ,có mấy ông phân phối VN gây sức ép lên apple nên nó k cho bảo hành nữa chứ vì sao ipad vẫn bảo hành 1 đổi 1 toàn cầu?.Chuyện tào lao này chỉ xảy ra ở mấy nước đang phát triển,chứ qua sing thì vẫn đổi ào ào

Còn macbook kia mua nước nào thì kệ gửi về sing bảo hành tốn 4tr đi về chứ mấy,mà k có máy xài trong 1 tháng hahaha
@chavalier bác không xài Apple mà phán dữ vậy. Hoặc bác xài không biết quy định mà chém gió ác vậy.
Bác vào trang Apple.com coi quy định bảo hành chưa: có bản tiếng Việt từ năm 2011 rồi bác đọc chưa:
https://www.apple.com/legal/warranty/products/embedded-mac-warranty-rest-of-apac-vietnamese.html
Có một số thiết bị không thể bảo hành tại Việt Nam do dùng công nghệ không được Chính Phủ VN cấp phép ví dụ như CDMA nên Apple không nhập được vè bảo hành. Tinh tế có bài iphone không bảo hành tại VN đó.

còn Trung Tâm Bảo hành nào mà không bảo hành hàng xách tay mà được nhập khẩu thì bác làm ơn gọi Apple Vietnam dùm em:
Vietnam
1800 1127
@ben10 Thế tại sao iphone xách tay một số mẫu vừa được bảo hành tại vn một thời gian giờ lại ko chấp nhận nữa,tào lao,đó chỉ là cái cớ thôi hahaha
Giờ muốn bảo hành thì phải có giấy mua bên store của nước ngoài,nghe thật lố bịch
Còn nếu cậu ko biết thì cứ gọi hỏi xem hàng xách tay mỹ mua ở store về VN xài mà quên mang hóa đơn có đc bảo hành ko nhé
Gnaht_26
ĐẠI BÀNG
7 năm
Máy đẹp từ trong ra ngoài, còn sửa thì phải thay lớp vải là chuẩn rồi. Good 😁
Applenick
TÍCH CỰC
7 năm
Giờ MS mới chịu để ý đến cái tính mỹ thuật của thiết kế cấu trúc mainboard àh ?....Chậm...và quá chậm !
em đọc lướt lướt thấy hết hồn
laonam
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lúc điện thoại liền khối không cho thay pin ai cung chê bây giờ hàn chết cũng có gì to tát đâu. Xem nó có bền đẹp không thôi. Không mấy ai đi nâng cấp laptop trừ khi hỏng phải thay thôi và nếu mua cấu hình cao vào đến khi máy hỏng đảm bảo cấu hình vẫn còn ngon.
dr.tan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không may hỏng coi như tèo
liltjkay
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xu thế chuẩn rối, muốn sửa thì mua máy dày mà nâng, mấy con này đẹp, hiệu năng phù hợp là đc, ít nhất nó cũng 4,5 năm tuổi khi đó thì thay đc rồi. Mấy em này hàng xịn rồi, dân khá khá tí mới chơi đc, chứ chơi laptop bình dân tha hồ thay, xoắn chi lắm
n3.9592
TÍCH CỰC
7 năm
Máy tính mỏng nhẹ thì thích thật đấy .. nhưng mình muốn mua máy tính xài tầm 3-5 năm cơ . mà 2 năm k vệ sinh máy thì các bạn hiểu rồi đấy ...
Anh em nào lỡ dại rạch ra thì khắc tên nhận thấy đã nhé. Cao cấp hơn vải 42 lần
Hóng mấy đại ca bảo thiết kế khó tháo, ko thay được Ram là ngu =))
Trc có mấy đại ca còn bảo phải tháo ra dễ để còn mua lọ keo tản nhiệt 10k về bôi lại.

Rồi lại kiểu hút máu người tiêu dùng =))

Ko biết các đại ca ấy có đọc bài này ko? =))
@phuongvh.apple Chán, táo lại đi trc thời đại rùi😃
Haizzz . Thay vì chỉ trích các bạn nên đặt mình vào vị trí của những người cung cấp dịch vụ . Làm dâu trăm họ không thể hoàn hảo với tất cả mọi người . Và các bạn là người tiêu dùng thì các bạn có cả tỷ sự lựa chọn . Còn với người cung cấp dịch vụ thì có rất ít sự lựa chọn . Nên thay vì phàn nàn hãy góp ý chân thành để người cung cấp đc dàn hoàn thiện hơn chứ chỉ ngồi đây mà kêu gào cũng chả thể hiện đc là các bạn là người có học hay ko .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019