Bên trong Surface Laptop: phải cắt vải, CPU, RAM, SSD hàn chết, 0 điểm iFixit!

Duy Luân
16/6/2017 23:2Phản hồi: 254
254 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hqthai
ĐẠI BÀNG
7 năm
con lap này mua về xác định đc bảo hành 1 đổi 1 😆
Càng tốt đỡ lo hàng dựng 😁 bản thân nhà sx cho bạn nhiều tuỳ chọn cấu hình rồi thì đòi hỏi tháo hay nâng cấp để làm gì?
Lần đầu tiên thấy 1 thiết bị được 0 điểm. 😃
ko bán ở VN mà, nên ai mua xách tay mà hư thì gắng chịu lâu gửi về hãng thôi, mà xài tầm 2-3 năm cục pin nó hư thì... đổi máy mới dc rồi hoặc đợi vài tháng trong lúc gửi hãng thay 😁.
Thợ như mình hết cửa làm ăn rồi.
Gates
TÍCH CỰC
7 năm
SSD 256 GB loại tốt có thể có tuổi thọ (chu kì ghi data) lên đến 15-20 năm đối với hầu hết nhu cầu sử dụng máy hàng ngày.
Nếu bạn thuộc dạng chuyên gia vọc vạch ghi đè,... thì cũng tầm 10 năm.
Với chừng ấy năm thì mình nghĩ quăng máy trước rồi.
Việc lắp ráp máy dạng cho can thiệp hoặc ko cho can thiệp đều có cái hay của nó. Theo xu hướng mới thì càng ngày người ta càng khoái đồ điện tử mới, trong khi thu nhập càng tăng nên họ thích thay máy mới sau 3-5 năm. Một chu kì ko tồi. Nên. Iệc sửa được hay ko cũng ko còn quan trọng lắm.
HuynhNgLe
TÍCH CỰC
7 năm
Ai mà biết lý do gì nó tróc, do nhiệt hay do ẩm, nhưng mà lâu ngày nó tróc. Keo thạch sanh hay sao mà ko tróc được. Tui đã bị trước đây rồi tui mới nói.

@HuynhNgLe Thế người ta đã ko dùng làm ví da và xe siêu sang b ạ
sambidao88
ĐẠI BÀNG
7 năm
@gà múp Ngu thật hay giả vậy?
@sambidao88 Thìm ngu thật hay giả vậy?
Xđ mua về là nâng niu thôi !
HuynhNgLe
TÍCH CỰC
7 năm
Ủa hỏi nè. Làm túi làm ví làm thảm người ta dán keo hay may bằng chỉ?! Lầy dễ sợ.

@HuynhNgLe 😆) thế hỏi nè, túi vs ví chỉ được may bằng chỉ à?
HuynhNgLe
TÍCH CỰC
7 năm
Túi, ví sang cái lâu ngày ko trầy, tróc, rách à? Bảo quản đồ hiệu khó hơn đồ bình dân nhiều nhé! Và từ đầu tới đuôi tui ko hề chê vải này dỏm. Khẳng định 1 điều dán keo là sẽ có ngày tróc và vải thì sẽ thấm mồ hôi và bám dơ. Chấm hết.

@HuynhNgLe Thứ nhất: của bền tại người. Thứ 2: loại vải này là nhân tạo, ko phải da thật nên cách bảo quản sẽ dễ dàng hơn. Thứ 3: túi ví xe siêu sang có sử dụng loại vải này người ta đã cân nhắc rất kỹ mới sử dụn loại vật liệu này vì đảm bảo bền đẹp sang trọng, chẳng ai bỏ cả đống tiền ra r để nó tróc cả. Thứ 4, nếu dán keo mà tróc được trong thời gian ngắn thì mấy ông mổ máy đã ko phải cắt vải. Thứ 5, ok, sẽ bong, nhưng 5 năm nữa mới bong thì cũng quá vòng đời của 1 sp công nghệ r bạn ạ, lúc đấy bạn có thể dán lại ok 5 năm nữa. Thứ 6, da lộn bám mồ hôi là điều đương nhiên, nhưng những ng bỏ qua sự bẩn thỉu đấy để đổi lấy sự sang trọng và toải mái thì ngta vẫn mua đều bạn ạ
tigerhp
ĐẠI BÀNG
7 năm
Microsoft sản xuất e này là chỉ để ngắm nên đừng lo vấn đề sửa chữa =))
svsg2013
ĐẠI BÀNG
7 năm
sau này thanh lý lên đời chắc rớt thảm, bác nào mua lại chắc cũng lăng tăng 😁:D:D
_ Lớp vải này sợ là nếu bẩn sẽ khó lau hoặc phài dùng dung dịch đặc biệt lau hơi bất tiện ( hoặc có thể là cực dễ lau, chờ trên tay, đánh giá mới biết được )

_ Điểm mạnh của máy là thiết kế rất tốt chỉnh chu sang trọng, nhưng điểm yếu là ko nâng cấp được bất cứ 1 cái gì, và muốn sửa hay bảo dưỡng vệ sinh lau bụi thì xác cmn định là ko, hoặc phải ra hãng, ở vn sẽ rất bất tiện.

_ Đúng là sản phẩm định hướng chứ ko có ý định cạnh tranh, các hãng OEM khác làm sản phẩm vẫn ngon hơn, M$ quay về với các thiết bị hybrid đi đừng làm laptop ...
chưa bao giờ có ý mua tiếp sản phẩm vải/ da mà tay phải tiếp xúc làm việc nhiều, đã xài LG G4 và phải tiễn cái lưng da vì quá dơ mà mua lưng nhựa. Nhưng cái laptop này lại hợp với ai ko ra mồ hôi tay và làm văn phòng máy lạnh
Đang nghĩ đến chuyện muốn thay pin đúng là vất vả thật, nhỡ may mà chai pin cái thì chẳng lẽ vứt cả con máy đi. Chắc nsx cũng làm quả pin ngon lắm rồi mới thiết kế 1 con máy khó mở thế này, với mục tiêu dùng lâu dài chai pin đổi máy là vừa.
vunh94
CAO CẤP
7 năm
Hàng nào mới ra ifixit chả đánh giá khó, hồi con 5s mới ra cũng bảo khó, giờ sửa ầm ầm thậm chí chắc ifixit đánh giá 10/10 luôn r 😆)
Hàng của Mỹ có khác,bất kể điện thoại hay laptop nhìn rất gọn gàng tinh tế, không như ai kia,sắp xếp 1 nùi nhìn thấy ghớm,lại còn màu mè, cong thẳng từa lưa.....
Mainboard nhìn đẹp quá, dể sửa chữa nhưng khó tháo lắp..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019