Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bên trong Surface Laptop: phải cắt vải, CPU, RAM, SSD hàn chết, 0 điểm iFixit!

Duy Luân
16/6/2017 23:2Phản hồi: 254
254 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Shin21
ĐẠI BÀNG
7 năm
lót vải thì êm máy êm tay nhưng khi đổ nước lã ko nói, nó khô thì đỡ ko có mùi chứ còn nước trái cây hay lỡ nước lèo các chú hay ngồi ăn kế cái lap thì xác định :rolleyes:
kiếm 1 em mới được, nhìn đam mê qua
Đâu có cía nào bị bể đâu, lấy keo 502 dán lại xài tốt mà! 😃
Mình mới mua hồi chiều. Đẹp kinh khủng. Ủa mà sao Win 10S mà mình không có Wifi vẫn xài bình thường nhỉ?
@Shin21 À bạn là bắc kỳ phải không? Hihi
Shin21
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Ronnie Tran Bắc nào, có loại bắc kỳ chó với bắc kỳ ko chó, thích cái nào 😆
@Shin21 Vậy đúng là bắc kỳ rồi, hèn chi... hihi
Shin21
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Ronnie Tran ý chú nói là bắc kỳ chó đó hả :rolleyes:
Hóng tinhte mang cái về mổ ra chơi
http://dantri.com.vn/suc-manh-so/ipad-iphone-xach-tay-co-duoc-bao-hanh-tai-viet-nam-khong-1397212501.htm
được chứ. khi em mua cá nhân từ Apple Store. em có cái mail tính tiền và invoice của Apple gửi cho em đồng thời ngân hàng cũng có ghi là em đã bị Apple hút mất bao nhiêu máu. In ra rồi mang đi thôi. chứ cái invoice in bằng nhiệt của Apple giao cho khách hàng lúc mua sẽ bị mờ trong khoảng 6 tháng chứ sao. Còn quy định mang theo invoice khi bảo hành ở nước ngoài thì đã có từ lâu trong quy đinh bảo hành (biết từ lúc mua con Mac đầu tiên 2005) nhưng bây giờ mới biết Apple sử dụng điều khoản này. Công ty em đang mua trực tiếp từ phòng bán hàng cho doanh nghiệp của Apple US nên có hợp đồng dịch vụ khác với cá nhân nhưng chưa bao giờ bị hỏi hoá đơn, nếu có hỏi thì thằng sales sẽ làm việc.

em chỉ có bản iphone bảo hành năm 2013 tại US nhé. bác muốn coi thì vào đây.
Before receiving warranty service, Apple or its agents may require that you furnish proof of purchase details, respond to questions designed to assist with diagnosing potential issues and follow Apple's procedures for obtaining warranty service.

https://www.apple.com/legal/warranty/products/ios-warranty-document-us.html

dạo này Chính phủ VN bội chi ngân sách nên tích cực thu thuế quá. Đừng đổ cho Apple nhé. chứ giả dụ mua phải hàng ăn cắp, công an tịch thu luôn mất cả máy lẫn tiền chứ sao. trốn thuế cũng là phạm pháp, mới đòi cái hoá đơn thôi à.
@ben10 Đang nói ở VN thôi,đúng là bảo hành có bao giờ phai show cái đó ra,toàn tra qua imei,nhưng giờ là vậy đó,ở VN nếu ko có chứng từ nó k bảo hành,quả là tận thu mà
Hàn chết hết rồi thì cần gì phải lo vụ vải nhỉ ? 😁
Xel Naga
ĐẠI BÀNG
7 năm
Theo các bạn laptop của hãng nào dễ sửa nhất?
cuti7x
TÍCH CỰC
7 năm
Cái chất liệu này sau 1 năm ngấm mồ hôi và bụi thì loang lổ,đổi màu bê bết nhìn kinh tởm vãi,trên các 4rum và youtube đầy dẫy các cmt kêu trời vì cái thứ thời trang này. Về VN với bụi và khí hậu nóng ẩm,dự là còn kinh hơn.
Coza Nostra
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nếu mà "KHÔNG THỂ SỬA CHỮA" như vầy thì mình nghĩ chất lượng phần cứng phải cực kỳ tốt
Có phiên bản da cá sấu ko nhỉ, thế mới chơi chứ
Kyle.D
TÍCH CỰC
7 năm
"0 điểm về chỗ"
nhatthanh811
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thôi hẻm dám mua. Mua về lỡ hư gì mở ra sửa phát, hay máy chạy nóng quá mở ra thay pin xong chỉ có nước cắt vải quần jean ra dán vào thay cho con vải alcatara ji đó. Thốn vãi. Đc cái lợi là ai đi mua máy cũ thì yên tâm máy chưa bung. Haha
Laptop doanh nhân giá của em nó hướng đến đối tượng dư dả về kinh tế. Chất lượng phần cứng của ms rất tốt nên có lẽ đến lúc người dùng đổi máy thì em nó cũng chưa hỏng.
bóc ra khác gì vất đi 0/10 thì mua là gì . microsoft ơi làm kém quá
Main đẹp như main iphone vậy.
Mình còn trẻ, 30 tuổi thôi, đừng gọi là chú, gọi anh là được rồi... hihi đúng là bắc kỳ hihi
@nospecial Mình ở Erfurt. Cám ơn bạn đã hỏi
@nospecial À mình đi làm hihi
Tương lai là thế ! tôi thấy làm vậy máy sẽ đẹp hơn bền hơn !còn ai xui đổ nước hay bể vở thì mua cái mới đi !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019