[Bệnh lạ] iphone 5s (home ko ăn, touch id xài ok)

beli0410
31/1/2016 21:49Phản hồi: 25
Em có một con iphone 5s Xài khoảng hơn 1 năm .
- Khoảng cách đây 1 tuần nút home đang xài bt trở nên cứng và ko nhạy (phải nhấn mạnh mới ăn)
--> Tới thời điểm hiện tại nhấn ko ăn luôn mà touch ID vẫn xài bình thường
Em nhờ mọi người cho cao kiến và có chỗ nào sửa bệnh này ko ak
P/s : máy đang chạy ios 8 đã unJB (ko rơi rớt hay tắm nước gì)
Thanks all
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nú home có thể hư tù bên trong
nêu bi kẹt chạm đáy thi phone chuyển qua chế độ điều khiển băng âm thanh
Cứ xài tạm và hỏi tiệm có nút khác thì đem thay..
lekien123
ĐẠI BÀNG
8 năm
@TsanHoang Thay nút khác thì mất touch id của người ta rồi bác chỉ khôn thật =.=
@lekien123 lưu về icloud xoá sach truoc khi thay thị mất cái gỉ? giống như bác mua máy cũ bác xài vân tay của nguòi bán à????
nghĩ kỹ lại xem
lekien123
ĐẠI BÀNG
8 năm
@TsanHoang Cho mình hỏi bạn đã từng xài 5s chưa vậy???Mình nói mất touch ID là điện thoại không sử dụng được touch ID kìa bạn ko biết gì thì đừng có mà nguy hiểm...Touch ID chỉ đi chung với nút home theo máy thôi thay nút home khác cho dù là nút home zin của máy khác thì đồng nghĩa với việc bạn không sử dụng được touch ID được nữa mà chỉ dùng phím home phím vật lý bình thường thôi...Trước mình đã từng bị hư phím home 5s nên mình biết bạn à còn nếu bạn ko tin có thể ra mấy trung tâm sửa chữa điện thoại mà hỏi...Và sao lưu icloud cũng không có sao lưu được touch id nha bạn không tin cứ làm thử...Nghĩ kĩ và tìm hiểu trước khi nguy hiểm nha bạn 😆
Cài virtual home vào dùng touch id làm nút home.
beli0410
TÍCH CỰC
8 năm
Ko tại m muốn sửa chứ cài soft thì k nói làm gì ạ
Sao mà thay dc nhi
M tháo ra thấy chung vs dây cảm biến mà nhỉ
Thợ khéo thì vẫn sửa riêng được. Tuy nhiên nếu hỏng nặng quá thì cũng đành chịu.
Giống như bị bụi, tháo ra chà rửa sạch sẽ xong lắp lại.
Cái này nó có liên quan j đến touch id đâu, nút home ko ăn thì chỉ liên quan đến phần vật lý thôi. Khi nào touch id ko hoạt động mới đáng lo
thoxinhxan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giống y hệt con Ip6 của mình , thế là bán vội 6 triệu sợ hỏng !
beli0410
TÍCH CỰC
8 năm
@thoxinhxan Hỏng r cậu ak
Phải câu dây trong home tới socket
Mà cậu bán rẻ nhỉ
thoxinhxan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@beli0410 Thấy ghê ghê nên bán luôn cậu ạ
appleKil
TÍCH CỰC
8 năm
Tháo con nẩy vệ sinh lại là ok
5s xài từ thời điểm nó ra mắt (2013) mua unboxing. Home siêu nhạy, bấm ăn liên tục heeeeee
Rượu Ngô
ĐẠI BÀNG
8 năm
5s thay home còn đỡ, 6 hỏng home là hơi bị căng, mà mới nghe 6 bị lỗi 53 do thằng táo cố tình bắt phải vào store sửa, chuối cả nải với những nước ko có store 😕
lekien123
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Rượu Ngô 6 6 plus mà bị hư touch id thì có thể dùng phím home được chứ còn hư luôn cả home thì chỉ có thể làm cục gạch kê đồ thôi hehe
bác noi đúng nếu không thay tại apple thì không dung touch id lại đc
em chỉ xaỉ từ 3gs đến 6s+ thôi
beli0410
TÍCH CỰC
8 năm
không thay được đâu các bác ak
vệ sinh ko hết em đã đc 1 cao thủ trong ngành câu dây tới socket h ok rồi
Walt Disney
ĐẠI BÀNG
8 năm
@beli0410 Máy em bệnh y hệt bác, tháo ra vệ sinh phím home vật lý nhưng vẫn bị chập chờn. Sau 3 hôm giờ nó đi luôn cả Touch ID
lekien123
ĐẠI BÀNG
8 năm
@beli0410 Thay được nha bạn cao thủ nào phán ko thay được vậy chỉ là thay nút home khác vào nó không có touch id thôi chứ phím home vẫn sử dụng bình thường =.=
hiepsia1
ĐẠI BÀNG
8 năm
Máy mình 6 mua ở MS Mobile được hơn tháng thì hỏng bố nó touch id. Giờ chả nhận nữa. Trước tết mang qua họ bảo giữ lại bảo hành nhưng mình sợ tết k có máy nên mang về sau tết mang đến. Thắc mắc là k biết nó sửa kiểu gì. Nếu vào store thì bao tiêbf các bác. Máy vợ dùng nên sửa ngon ngon tí.
lekien123
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hiepsia1 Bạn vào fpt hỏi thử xem sao chứ cái touch id đó quan trọng lắm không dùng được nhưng vẫn xài như phím home bt thì ko sao chứ mà sửa xui xui là đt thành cục gạch với lại khi sửa là đụng đến phần cứng rồi là coi như máy mất zin =.=
@hiepsia1 Tuỳ nguyên nhân. Chết thì nó đổi con khác cho thím.
hiepsia1
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Kiss The R@in Em bảo hành rồi, MS bảo là để sửa hay thay mới cái Home. Thôi kệ muốn làm gì thì làm. Ngon thì sửa hay thay đều được.
hiepsia1
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đợt này đen quá, mua iphone lỗi vân tay. Mua Ipad lỗi màn hình. ipad thì được đổi mới,iphone thì không.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019