Bệnh thường gặp trên máy quay phim .

469giaiphong
13/7/2012 2:46Phản hồi: 225
225 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hướng ơi, máy em VX 2100 bị lỗi cơ, màn hình bị nhập nhèm , khả năng bị đứt cáp. Tuần tới em mang lại nhờ bạn sửa nhanh hộ mình nhé. Mình đang làm nghề ở gần ở Sơn Tây nên nhờ bạn sửa nhanh hộ mình nhé.
Chào Bạn , mình trong Nam, đang dùng máy Sony HDR-XR500V , vẫn quay bình thường ,

NHƯNG khi quay tới lúc ỗ cứng báo còn khoảng 500 phút là máy báo hết ổ cứng.

Hầu như chỉ quay khoảng 50gb là nó báo hết ổ ( máy mình 120gb ) , lúc báo hết đột ngột như vậy mình chuyển sang thẻ dự trữ vẫn quay bình thường

mình đã fomat và reset những vận bị lặp lại lỗi trên, mong bạn giúp đỡ, thanks
Máy của mình cũng bị 1 lần rồi, bạn gọi điện trực tiếp cho Hướng thì nhanh hơn. Lần trước mình mang lại cho Hướng ở Giải Phóng, HN sửa lấy ngay mà
tam09
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác trong nghề cho em hỏi, sony HDR sr12E bị mất phần cảm ứng trên LCD, còn lại thì ok hết. Tình trạng trên có chỗ nào nhận sửa mà ko cần thay cả LCD không ạ. Xin cám ơn các bác đọc tin này và vui lòng chỉ giúp.
Chào bạn. Bạn cho mình hỏi máy mình bị một số hiện tượng sau:
- Mình dùng máy quay Sony Handycam HDR-SR10E.
- Khi mình mở màn hình ra khoảng 30 độ thì thấy nó bị sọc sọc 1 lúc rồi toàn bộ máy tự động tắt hết -> Phải tháo pin lắp lại mới lên.
- Khi mình mở máy quay màn hình ngược lại 180 độ rồi gấp vào nhanh thì màn hình hiển thị bình thường, sử dụng cũng bình thường luôn.
- Khi kéo màn hình ra > 30 độ mà giữ nguyên vị trí đó 1 lúc chừng 5-10s thì máy chết đột ngột, chỉ mở lại được bằng cách tháo pin lắp lại.
Máy mình bị bệnh gì? chi phí sửa chữa thế nào ạ?
Thanks.
chào bác Hướng em có vấn đề nhỏ, mong bác giúp đỡ. Em dùng máy pd170 quay cũng chua dc bao nhiêu máy con mới. Thời gian trước máy em bị ẩm mốc. em mang lên sai gòn gửi thợ lau hộ. em mang về thì bị tình trạng : quay từ đầu không sao, đến 10 phút cuối thì bị giựt hình. em lôi dây băng ra những đoạn bị giựt hình thì giây băng bị nhàu. Em ở mãi gia lai nên không mang đến tiệm bác dc. Bác cho em hỏi máy em bị gì vậy? Hướng khắc phục và chi phí bao nhiêu?
chào các bác !
* chào bạn tam09 : máy quay sony sr12 của bạn bị mất cảm ứng . có 2 nguyên nhân sẩy ra
1 / đứt cáp màn hình chiếm khảng 60% thời gian thay 30p chi phí 500k
2/ hỏng màn cảm ứng chiếm khảng 40% . Lưu ý ! vì màn cảm ứng ép liền với màn hiển thị nên khi thay thế sẽ phải thay cả màn cảm ứng và màn hiển thị nên chi phí sẽ tốn kém
để biết chính xác máy bị hỏng phần nào bạn có thể mang qua của hàng của mình mình sẽ lắp thử linh kiện tét giúp bạn . cảm ơn bạn !
* chào bạn khanhduong171 :
máy quay sony sr10E của bạn bị đứt cáp màn hình( cáp chuyền dẫn tín hiệu từ máy qua màn LCD ) khi bạn mở góc 90 độ thì chỗ đứt bị há miệng ko tiếp xúc màn ko lên được , khi bạn mở góc 45độ hoặc xoay ngược màn úp ngược lại thì chỗ đứt tiếp xúc vào nhau và lên bình thường .
khi bạn mở màn hình ra thấy hình nhập nhằng và tắt luôn nguồn máy đó là lúc chỗ đứt bị chập giữa các đầu cáp dẫn đến hiện tượng ngắt nguồn bạn ko nên thử nhiều tránh bị mất nguồn vĩnh viễn . bạn nên đi thay cáp mới . thời gian thay thế 30p chi phí 400k
* chào bạn dinhtucamera
máy quay sony pd170 của bạn đang bị sai cơ ,do tốc độ kéo băng ko đều đẫn đến hiện tượng làm nhăn băng và vỡ hình đứt tiếng ở 10 phút cuối băng , bạn nên mang đến các trung tâm sửa chữa nhờ thợ họ căn chỉnh lại là ok . chúc các bạn may mắn !
Thớt cho em hỏi ah?
Em đang dùng em MC2000p, khi quay nó cứ nháy nháy LCD là bị hiện tượng gì ah, khoảng 10p là bị 1 lần. e sẽ sớm chụp ảnh gửi bác coi
@digituan Chắc là cáp màn hình rồi, tốt nhất bạn ở HN thì mang ra chỗ Hướng Camera ở Giải Phóng xem cho. Mình cũng có 1 lần bị màn hình chập chờn, mang ra chõ Hướng phát hiện cáp màn hình bị gần đứt. Thay luôn, rẻ mà. 30 phút là lại chạy hơn 2 năm nay vẫn chưa có vấn đề.
@anhtuangiang1 Vâng, Cảm ơn bác!
Em sẽ sớm qua chỗ Hướng Camera để khám sớm.
@digituan nhờ anh chụp cho em cái ảnh để em chuẩn đoán cho chính xác nhé thanks...
Hướng Camera ơi, có người bạn trên Cầu Gỗ muốn bán con Sony MC1500P (còn mới khoảng 90%) đủ túi, phụ kiện pin, chân với giá 25,5 Tr. Giá này có thể mua được ko. Nếu được mình nhờ Hướng kiểm tra hộ xem chất lượng máy thế nào nhé. Sẽ hậu tạ
huytienht
ĐẠI BÀNG
9 năm
Anh cho em hỏi , em có máy quay handycam của sony . Đưa ra dùng nó báo e61 là lỗi gì ạ ? Khắc phục thế nào ạ 😔
chào các pro chúc các bác một năm sức khoẻ , gia đình hạnh phúc , công việc hanh thông thuận lợi !
chào bạn huytienht máy quay sony handycam của bạn bị báo lõi e61 . mã lỗi này thuộc về lỗi ống kính , một là mất focus , hai là chống rung ko bình thường , bạn có thể tả cụ thể hiện tượng của máy khi báo lỗi để mình chuẩn bệnh giúp bạn cho đúng hơn bạn nhé thankss...
máy Sony Handycam HDR-SR12E của em bị lỗi E:31:00 (HDD format) thì phải thay ổ cứng khác à bác ? giá ổ cứng hiện tại như thế nào ạ ? thay lâu không thì xong ạ ?
cái ổ cứng này rẻ thôi, thay nhanh mà
@anhtuantuanminh có phải giá 2,2 triệu không bác ?
Bác ơi em đang dùng con handycam của Panasonic, series là HDC-TM90. Màn hình bị thế này. Các chức năng khác vẫn dùng bình thường, video xuất ra máy tính chất lượng và hình ảnh vẫn ổn ko vấn đề gì. Vậy nó bị bệnh gì và chữa mất bao nhiêu, bác cho em xin cái giá để chuẩn bị thóc 😁
Bác Hướng ơi nhờ bác vụ này cái. Em có con máy quay Sony HDR-PJ50 mà khi mở máy ra nó báo lỗi " Low temperature, Can not access to media, Warm camcorder". Lỗi này là sao hả bác chi phí khoảng bao nhiêu ạ. Vì con này trước em mua nó nhiều tiền quá nên giờ muốn sửa để dùng tiếp. Mong bác sớm cho em cái chỉ dẫn ạ. Thank bác
chào bạn hcproboy . ổ cứng 120g giá thay 2,2 tiệu
chào bạn latelin 291 nếu bạn ghi hình song và copi ra máy tính hình ảnh vẫn ok thì màn hiển thị lcd của bạn bị hư , khả năng đứt cáp 90% bạn có thể mang qua chỗ mình thi cáp mới là ok
chào bạn buivanbinhhungyen máy quay cua bạn đang bị lỗi bộ nhớ đệm máy ko chuy cập được vào bộ nhớ bạn nên mang đến chỗ sửa chữa để kiểm tra kỹ hơn nhé
thankss.... các bạn
anh đã có ổ cứng để thay mới chưa mà không thấy anh gọi lại cho em ? anh hẹn sáng thứ 4 có hàng để thay mà ?
mình có cái canon thuộc dạng đồ cổ của 1 người bạn cho. Mình thử quay bằng băng thì được , nhưng khi gẵn thẻ nhớ vào thì nó lỗi thể nhớ . Xin bạn tư vấn giúp mình
cái máy canon của bác đời chắc là sâu rồi nên nó ko nhận ra được thẻ nhớ dung lượng lớn và tốc độ cao vậy nên bác cắm thẻ dung lượng dưới 1G là sẽ nhận được
máy của bác chỉ quay lên băng tuè được và ko quay lên thẻ nhớ được , thẻ nhớ chỉ để chụp ảnh thôi bác nhé ! cảm ơn các bác
Mình có con handy nội địa Nhật. Bây giờ mở màn hình lên là nó hiện hình cái đoạn phim rồi mũi tên chỉ vô cái đĩa dvd dạng như film đc lưu vào dvd vậy xong rồi vài giây sau nó tắt nguồn, trước khi tắt nó hiện c:04:00 vậy nó bị gì vậy anh?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019