BenQ Việt Nam ra mắt máy chiếu 4K tại gia W1700, công nghệ DLP, hỗ trợ HDR, giá 46 triệu

agp8x
1/2/2018 10:57Phản hồi: 41
BenQ Việt Nam ra mắt máy chiếu 4K tại gia W1700, công nghệ DLP, hỗ trợ HDR, giá 46 triệu
BenQ Việt Nam vừa qua đã giới thiệu dòng máy chiếu W1700, hướng đến việc đem trải nghiệm hình ảnh 4K đến đối tượng người dùng gia đình. Mức giá đề xuất 46 triệu giúp BenQ W1700 là một trong những chiếc máy chiếu 4K có giá mềm nhất vào thời điểm hiện tại.

BenQ W1700 sử dụng công nghệ máy chiếu DLP, với 1 chip DMD kích thước 0,47 inch. Đây là một phiên bản rút gọn của công nghệ DLP phổ biến trên các hệ thống máy chiếu chuyên dụng trong rạp phim, đem chất lượng hình ảnh cao đến người dùng gia đình trong một thiết kế nhỏ gọn và chi phí hợp lý. Về bản chất chip DLP trong BenQ W1700 có độ phân giải FullHD, nhưng thông qua công nghệ lật kính cơ học tốc độ cao giúp nó vẫn có thể hiện đầy đủ độ phân giải 4K. Công nghệ BenQ CinematicColor giúp máy chiếu có thể trình diễn hình ảnh với độ phủ 96% dải màu Rec 709 và độ chính xác Delta E <3. Hãng chia sẻ rằng đây chính là chìa khoá để giúp BenQ W1700 thể hiện hình ảnh đúng như ý đồ của nhà sản xuất.

BenQ cũng tích hợp 2 công nghệ CineMaster Video + và Cinemaster Audio + 2 để tối ưu hình ảnh và âm thanh, biến căn phòng nhỏ của người dùng thành rạp phim mini.

Máy chiếu 4K BenQ W1700 hiện đã bắt đầu được bán trên toàn quốc, với mức giá đề xuất khoảng 46 triệu đồng.

Thông số kỹ thuật:
  • Công nghệ máy chiếu: DLP
  • Độ phân giải: 4K (3840 x 2160)
  • Độ sáng tối đa: 2200 lumen
  • Độ tương phản: 10.000:1
  • Công suất đèn: 240 W
  • Cổng kết nối: 1 D-Sub, 1 HDMI 2.0, 1 HDMI 1.4, 1 USB A, 1 mini USB-B, jack 3.5 mm, RS232, IR Receiver
  • Hỗ trợ 3D: có (nhưng không kèm kính)
  • Loa: 5W x 1
  • Giá đề xuất: 1800 USD (khoảng 45-46 triệu đồng)
  • Bảo hành: 2 năm
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang dùng 1 máy chiếu BenQ và khá hài lòng. Tuy nhiên, nếu chọn lại mình sẽ chọn máy chiếu nào có kết nối Wifi, dây dợ nhiều khi lằng nhằng và khiến lúc kết nối khá phức tạp.
cnkpro
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhtd77 bác mua cái wireless hdmi là dc mà
@cnkpro Độ ổn định thì mình chưa chắc, cũng có thể tùy đường truyền nữa, nhà mình thì khá ok. Đương nhiên dù máy có wifi thì họ cũng vẫn làm cả cáp thường trong trường hợp wifi ko ổn định.

Cái chính là khi mạng ổn định thì wifi tiện hơn nhiều chứ ae? Càng hạn chế dây dợ càng tốt, laptop có thể để bất cứ đâu đều thao tác được ko bị giới hạn bởi dây nữa.
@cnkpro Cái wireless này mình chưa tìm hiểu, bạn có thể recommend cái nào tốt ko 😁 Google cũng ra nhiều quá mà k rõ có tương thích với mọi máy hay tùy dòng.

Trước mình nhớ bản thân BenQ cũng bán 1 cái tương tự nhưng tìm xong thấy 3-4 tr gì đó mà ko bán ở VN nên đành chịu
CitaTo
TÍCH CỰC
6 năm
@minhtd77 thế mua con chrome cast mà xài. Mà mua con android box để ngay máy chiếu thì đâu lo chuyện dây. tại nghe bạn cần cái máy chiếu có wifi mình thấy lạ. Máy chiếu như cái monitor thôi. đâu có ai cần monitor có wifi để nhận hình ảnh. nguồn phát của bạn là gì? dùng chuẩn gì để truyền hình ảnh qua wifi?
Lên được 3k lumen thì đẹp
2k2 thì ánh sáng phòng coi vẫn cảm giác hơi mờ.
Banhug
TÍCH CỰC
6 năm
@songoku_1206 Đây là máy chiếu xem phim mà, 3k lumen thì sẽ chói lắm.
Ở vn thấy dùng optoma nhiều do giá ngon so mà chất lượng khá, mấy chỗ chiếu phim hay xài hd26 ... 46tr cho gia đình thì mắc quá
CitaTo
TÍCH CỰC
6 năm
@boyngo1988 4k ạ. năm ngoái toàn vài trăm triệu. năm nay 46 là rẻ đột phâ rồi
@CitaTo Chip dlp fullhd kìa nó là 4k upscale thôi, ở vn chuộng optoma vì giá ngon cái hd26 hay 28 giá 21 22tr là best trong tầm giá rồi, phù hợp vs kinh phí cho gia đình 46tr là 1 nấc khác hẳn bác ơi
CitaTo
TÍCH CỰC
6 năm
@boyngo1988 Vậy theo bác công nghệ upscale của nó không đáng tiền à. Nếu muốn coi full hd thì mua mấy con 2x. Muốn true 4k thì vài trăm. Ai cảm thấy chất lượng upscale là đủ thì mua con này.
ntherol
TÍCH CỰC
6 năm
Công nghệ này nó khác Pixel Shift nha mod. Đây không thể gọi là 4K được, vì độ phân giải là 4K nhưng thật sự là Full HD nội suy. Để cho dễ hiểu chính là chế độ Úpcale, giống như Upscale của TV.
Chất lượng không tốt hơn đâu. Nếu có tài chính khá, mua real 4K, nếu không cứ Full HD mà phang. Một thanh niên đang xài 4K Upscale cho hay.
@ntherol Cám ơn bạn đã góp ý.
mandy190504
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ntherol bác cho e tên cụ thể vài con real 4K được k ?
tranthuan222
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mandy190504 Mấy con máy chiếu Sony là real 4k đấy bác 😃
ntherol
TÍCH CỰC
6 năm
@tranthuan222 Thêm Epson nữa
Tivi 4k ma phang
@dai van nguyen Một thanh niên chưa có điều kiện sắm home cinema cho hay.
các bác cho em hỏi. phòng em nếu lắp máy chiếu cách tường 3,5m thì khi phóng lên tường sẽ cho ra màn hình bao nhiêu inh nhỉ?
mandy190504
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phạm xuân thao còn tùy dòng máy nhé bác , muốn to nhất mua benQ
Banhug
TÍCH CỰC
6 năm
@phạm xuân thao làm con UST đi bác 😆 60cm-120inches
@phạm xuân thao Nhà mình dùng con HD26 phóng được màn 100 inch với khoảng cách cỡ 3.5m
Bác nào tư vấn giúp máy chiếu hội nghị 5000 lumen full-hd, chiếu rõ 400 inch với
Banhug
TÍCH CỰC
6 năm
@vodanhdaisu cái này bạn tham khảo EIKI ấy, máy lớn hãng này ngon.
@vodanhdaisu Bạn cho mình thông tin đi mình sẽ tư vấn cho!
@banglam Đồng hương gặp nhau rồi chú!
@vonhuttri @vonhuttri bạn inbox vào email cho mình: hoanganh.samnec@gmail.com nhé
Cảm ơn
Banhug
TÍCH CỰC
6 năm
@vonhuttri chào em zai 😆)))
Benq full xem bluray đẹp chán rùi.. đợi nó xuống 30 thì mua thôi
Bên em dùng tới gần chuch máy sony dx1xx hoặc dx2xx gì đó khoảng 10-12tr mà mỗi ngày dùng trung bình tầm 3h, thường chết đột tử sau 2 năm do bóng hỏng, tiền rhay quá tiền mua mới.
Các bác cho e hỏi nên mua máy nào cùng tầm giá mà bền
Banhug
TÍCH CỰC
6 năm
@vietdoan20062006 bạn có thể bỏ nhiều hơn chút xiu, quất con CASIO, công nghệ laser, bảo hành lâu, đèn bao xài. Sony xài bóng halogen + công nghệ LCD, chết suốt thôi.
tranthuan222
ĐẠI BÀNG
6 năm
@banglam Vãi hồn, làm gì có máy chiếu nào dùng đèn halogen? Chắc là máy chiếu hắt!?
combui410
ĐẠI BÀNG
6 năm
độ phủ 96% dải màu Rec 709 và độ chính xác Delta E <3 là một ưu thế của benQ, còn những ứng dụng công nghệ vào con chíp thì em nghĩ là chính xác vì các bạn hãy hiểu rằng công nghệ là một thuật toán 0110101010101010110... trong công nghệ thông tin cũng vậy.
nghĩ đơn giản như 1 viên đạn bắn bởi khẩu súng hơi 9kg khác bắn bằng khẩu 12kg, rõ ràng sức công phá của nó khác hẳn.
ở đây mình đã từng trải nghiệm máy chiếu 4k W1700 và máy chiếu benq w1110 rõ ràng, độ chi tiết về hình ảnh khác biệt với màn ảnh 120 inch, như kẻ caro ko nhận thấy trên máy 4k. về giá thấy một vài trang như maychieuphim.vn, conbaoso.com, hdradio, dinhnethd ... và mấy trang nước ngoài bán cũng tầm >45tr là hợp lý rồi.
tiện trên đây thấy có bác hỏi về khoảng cách em trả lời luôn:
Tỷ lệ ném 1,47 – 1,76 (100 “@. 3,25 m).
hãy nhân bề ngang màn hình với tỉ lệ ném sẽ cho ra khoảng cách nhé!
Thân!
Nguồn phát mình là laptop, chủ yếu extend màn hình laptop ra. Chuẩn qua wifi thì mình ko rành, mình chỉ biết là có loại máy chiếu có thể kết nối wifi hoặc cắm usb receiver vào thôi :\
@minhtd77 qua wireless bạn ạ, nhưng mình tét nhiều loại HDMI không dây rồi, thấy chiếu hội họp thì ok, quá lắm là youtube, chứ Game và xem phim 4k Full HD thì không ổn lắm. BenQ W1700 thì chắc cũng vậy.
Nếu quất con này thì nên dùng màn chiếu hay sơn tường ok hơn mấy bác? Định xem xét làm 1 con, giá 46 thì mua thế tv, xem phim hay đá bóng k+ ngon, 3d coi máy chiếu mới phê chứ tv màn bé quá 3d ko sướng.
Màn 4k đương nhiên ngon hơn chứ bác... Nó cho ra hình ảnh sắc nét và tối ưu hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019