Bếp từ nội địa Panasonic KZ-F32AS: Con hàng quốc dân

vuhai6
9/12/2018 13:55Phản hồi: 390
390 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dùng bếp từ của bosch ngon hơn nhà dùng 2 năm nay chưa vấn đề gì
nhocoi
TÍCH CỰC
5 năm
@QPR Alo bác theo bác tầm chục củ thì làm bếp anh nào ổn Mitsu, hitachi, pana ổn ^^. Em đang làm lại kệ bếp cần thay bếp mong bác tư vấn
QPR
TÍCH CỰC
5 năm
@nhocoi Bạn gọi 0936636568 gặp Hà nhé.
thang18191
TÍCH CỰC
5 năm
bếp từ nên mua của Đức ngon hơn, cái mặt kính Scoot ngon hơn hẳn
Nhà đang xài cái này (hình lấy trên mạng)
thang18191
TÍCH CỰC
5 năm
Nên mua loại từ không hoặc hồng ngoại không chứ mọi người không nên mua loại 1 từ 1 hồng ngoại nhé, dùng 1 thời gian ko sao chứ về lâu dài nó hỏng hơi nhiều, bên em bảo hành mấy con đó hơi pị nhiều
cunconbxy
ĐẠI BÀNG
5 năm
cứ Bosch mà giã. Dùng 3 năm chẳng suy suyển gì! nấu nhanh VL, sạch sẽ, gọn gàng, mãu mã đẹp!
mkchen
TÍCH CỰC
5 năm
Nhật dùng điện 110v, nếu mua nồi cơm điện và bếp từ của Nhật về dùng thì nên mua bộ đổi nguồn ở đâu vậy các bác?
abcvinhbao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vuhai6 Điện 200 mà bác, nhưng dùng trên 220V vẫn được. Nhà em gần trạm biến thế, điện thường trên 230V. Thi thoảng bếp từ nó dừng và báo lỗi.
@abcvinhbao Vậy chắc bác mua cái ổn áp tổng cho cả nhà, cho nó an toàn.
abcvinhbao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vuhai6 Vâng. Cảm ơn bác.
mkchen
TÍCH CỰC
5 năm
@vuhai6 Em không biết cái đó, cảm ơn bác nniều nhé
Mình Thích xài hàng nội địa Nhật loại 2 hand Tầm 5.000.000 còn mới xài điện 100v rất tốt mua mới mắc quá
dangket
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em cũng đang dùng con KZ-g32ast mà cái bếp nhiệt khi nấu thì cứ đỏ xong lại tắt rồi lại đỏ. Các bác dùng pana cho e hỏi có bị thế không ah?
abcvinhbao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dangket Nó mà đỏ mãi thì nhiệt độ hơi bị cao đó bác.
Cơ chế nó vậy rồi.
dangket
ĐẠI BÀNG
5 năm
@abcvinhbao nó cứ nhấp nháy như thổi lửa nên đun nấu cũng rất lâu. Dùng bếp thì tích nhưng để chiên rán thì e vẫn thích lửa thật hơn vì dễ canh nhiệt
abcvinhbao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dangket Chuyển sang nồi và chảo từ đi bạn. Làm món ăn ngon hơn.
Cái đó bí ra thì dùng thôi, không nên làm bếp nấu ăn chính. Nhà mình bếp hồng ngoại bật 1 lần kiểm tra khi mua thôi.

Nhà mình vợ và con thích ăn đồ rán, rán bằng bếp từ mình thấy okie như bếp gas mà sao nhiều người chê thế 😃

Quan trọng là chảo và nồi phải nhiều đáy là được. Mình ít tiền nên cứ hàng fivestar dùng. ngon, bổ rẻ.

Thử qua nhiều chảo bình dân, khó có em nào qua được em chảo này: https://shopee.vn/-BẢO-HÀNH-5-NĂM-Chảo-Inox-3-Đáy-Chống-Dính-Fivestar-i.1041653.4653141
dangket
ĐẠI BÀNG
5 năm
@abcvinhbao Em cũng ít dùng đến hồng ngoại và cũng dùng cái chảo fivestar như bác. Nhưng chắc chưa quen điều chỉnh nhiệt nên vẫn chưa có sản phẩm ưng ý ah
hehe1110j
TÍCH CỰC
5 năm
@dangket Mình khoá luôn cái bếp hồng ngoại đó k dùng,chỉ dùng 2 bếp từ thôi. Dùng hồng ngoại nóng mà tốn điện lắm
hehe1110j
TÍCH CỰC
5 năm
Nhà mình đang dùng bếp mitsu,dùng hơn 1 năm rồi chưa thấy lỗi lầm gì. Ưng ý lắm luôn 73DF8418-67C7-404F-81B0-3260F67E6818.jpeg A07E3804-041F-48AE-8A0D-5FA03C89D517.jpeg 3E11D5D6-2B05-4949-AC42-F7E82FD6CB4E.jpeg 9D8AA610-3816-4C6B-9552-EC9ED604B521.jpeg
abcvinhbao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hehe1110j mua cái chắn này đi bác : https://congnghenhat.com/san-pham/nap-chan-thong-minh-cho-bep-tu

Để "chuồng" thế kia, vệ sinh mệt lắm.
hehe1110j
TÍCH CỰC
5 năm
@abcvinhbao Tks bác,bếp mình cũng mua bên congnghenhat mà 😃
abcvinhbao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hehe1110j không được tặng chắn hả bác?
hehe1110j
TÍCH CỰC
5 năm
@abcvinhbao Mình mua thời đợt blackfriday đc giảm 800k nên k tặng cái đó
KyleGuy
TÍCH CỰC
5 năm
Xem youtube thấy mấy ông đầu bếp hay nấu bằng bếp dạng này mà to hơn và ko có nút ở trên
Cho xin chỗ mua với ad. Cảm ơn.
trainee
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thêm 1 vote cho bếp pana F32AS, dùng 4 năm rồi chưa thấy lỗi lầm gì, đun nấu các thể loại, thích từ có từ, thích nồi đất thì có hồng ngoại, thích nuớng có lò chuẩn luôn, vệ sinh dễ, cứ cif mà đánh là đi hết, lại như mới. Giá mua mới 9t5 rẻ bằng nửa bếp Đức mà chất lượng ngon chả kém gì.
Nhìn khá đẹp :eek:
tieututuantu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình vẫn không thích sử dụng bếp từ (ngoài nấu lẩu) để nấu. Tính về kinh tế thấy tốn nhiều tiền hơn so với bếp ga cả về bếp lẫn điện. Với lại khó điều chỉnh được độ lớn nhỏ của nhiệt, nhiệt phát ra không đều, lúc đóng lúc mở nên vẫn thích bếp ga âm của electrolux hơn
ranmap1989
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhà em không xài bếp Nhật mà xài Electrolux, 5 năm rồi đẹp tuyệt, chạy ổn chuyên nấu nước, nấu canh, nấu lẩu chiên trứng
nhìn bác @vuhai6 như người nhật dùng đồ nhật là chuẩn rồi 😆
don0102
ĐẠI BÀNG
5 năm
Pana nội địa ko có chữ Panasonic trên mặt bếp ( "For use in Japan only" ) dùng từ 2012
spykid
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mua cái bếp đơn của Philips trong siêu thị Nguyễn Kim từ 2014 đến nay chả thấy bị gì. Tuy nhiên nhìn con Panasonic made in Japan cũng ham, không phải hàng nội địa.
nguyens
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cùng giá tiền tầm 11 củ thì hãng nào ngon các bác. Pana, Hitachi hay Mitsu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019