[BGB]Newbie BOOK: Iphone for Newbie. (O-O)

boysieuchanh
28/12/2009 2:13Phản hồi: 141
141 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kungvn
CAO CẤP
13 năm
Em đi vào cổng trính luôn nha các bác.
chinh chứ bác :mad:
bác update ngôn ngữ teen 2011 đi =]]]
Một bài viết khá hay, nó jup e từ 1 newbie mà bây h khá hơn thành... dân amateur iphone rùi :mstickle:
cảm ơn anh nhiều, ko biết làm j hết, chỉ biết gặp anh cm bài nào thì e thank bài ấy 😁
ủng hộ bác boy 2 tay + 2 chân lun 😃
dragonmg
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn ơi cho mình hỏi tí :">
Ip lock có chắc chắn sẽ unlock đc ko hả bạn :">
Mà đắp chăn là thế nào ....
Ip lock so với bản world sao giá thấp hơn nhìu thế 😔
1. Ko dám ní chắc chắn vì còn phụ thuộc vào
- FW hay BaseBand mà máy đang dùng
- Hacker có tìm được lỗ hổng hay ko
2. Đắp chăn là thuật ngữ chỉ các máy ko Unlock được, chờ tool trong thời gian dài
3. Chênh lệch đó là do
- Unlock đó bạn
- Như mình nói là do tool ko có nên giá cao hơn, nhất là iPhone 4 - bạn mua iPhone về làm iPod Touch thì có bực ko
acermelody
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bài viết quá hay và chi tiết.
quá hay. cảm ơn bạn boysieuchanh. Mình đọc rất nhiều bài bạn post rồi, rất hữu ích. Nhưng sao mà bạn này bị ban nick thế nhỉ?
Thì vi phạm j đó nên bị ban đó bạn 😔
thích để cái nít boysieuchanh đó ban hơn là ko ban 😆....thk liên hương đã up bài pé boy lên sticky 😃)

Các bài viết khác của mình:
1 miếng dán biến Iphone 4 thành 1 máy ảnh chuyên dụng, tại sao ko?

Code 80 nhà mạng cho sim ACTIVE....HOT
Vấn đề "TRA HỎI" BILLING ZIPCODE và Serial No. của IP4
Cách Fix lỗi Diffrent SIM Card khi dùng sim ACTIVE.

Sơ đồ FULL chi tiết tới từng con IC của bảng mạch 3GS. HOT HOT HOT
JAILBREAK iOS 4 cho 3GS vs IP 4 ko cần vào JAILBREAKME.COM (có hình)

Khắc phục lỗi 3914 khi restore về 3.1.3 3.1.2 cho 3gs.
ACTIVE iphone FREE ALL cho anh em TINH TẾ ( tất cả các nhà mạng lun)..
[BGB]:CÁCH RESTORE 3GS LÊN FW 3.1.3 NHƯNG VẪN GIỮ BB CŨ (có hình và clip hướng dẫn lun)
[BGB][TEST] Unlock IP LOCK ÚC thành WORLD = CODE....!
[BGB]: HOT, Cách lưu lại save games của IP (restore lại chép vào ok)
PICSAID-Từ nay đã có thể Chép hình đã SYS từ IPHONE vào PC....!
Hổ Trợ: Link download Firmware, ITunes, Jailbreak, Unlock Soft, WinSCP, PCSuite- ALEX DJ
Cảnh báo:Số ngừoi bị Giật Iphone và ĐT gia tăng khi cái tết cận Kề....
[Funny] UPDATE FW: Bài ca con cá ( Chế theo Tam quốc chí)
[B-TOOL]: Mediafre Tool: Auto Download mới cho MediaFire.HOT HOT HOT
[BGB][Newbie] Movie Clip: Reg Acc itunes FREE...HOT HOT HOT.
[BGB][NEWBIE]Iphone Dictionary-8000 thứ mà newbie cần đọc....!
[BGB][NEWBIE]:Cách CÀI GAMES,APP THUỐC CHO IPHONE
[BGB][NEWBIE]: iFUNBOX- CÁCH DỄ NHẤT ĐỂ CHÉP DATA CHO iPHONE....!
CÁCH làm CHỮ BÊN PHẢI STATUS BAR(như chữ boysieuchanh bên phải í)
[BGB][HOT] CÁCH VƯỢT màn HÌNH RECOVERY MODE KHI DOWNGRADE FW....!
[BGB][Newbie]: Cẩn thận khi mua IP WORLD....!
[BGB][Newbie]: Bảng tra Country để phân biệt LOCK và WORLD
[BGB][NEWBIE]: CÁCH ĐƯA VỀ RECOVERY MODE và DFU MODE.
[BTD]:[SUPER HOT]: LOGO CARRIER EXCHANGE...thay đổi LOGO mạng VN bằng winterboard....!
BGB-:-[NEWBIE] 8 Bước TẠO ACC iTunes FREE.....
[BGB]:HƯỚNG DẪN DOWNGRADE từ FW 3.0------> 2.2.1
[NEW][13/7/09-20/7/09]:[BTD]-:-YOYO SLIDER-LIMITed EDITION...HOT HOT HOT........!
Làm acc Itunes free cho anh em Tinh Tế...
[BTD]:LOGO CARRIER,SIGNAL BAR,WIFI & YO YO slider(PART 1)....
BAB-:-Jaadu_RPD:REMOTE DESKTOP PRO....HOT HOT HOT....!
Cách khắc phục lỗi NO SERVICE...HOT HOT HOT....!
BMB-:-UPDATE 11/5/09-:-Movie Box m-HD 720&1280...MEDIAFIRE LINK........!
Cái này hay,mặc dù em biết cũng gần hết về iPhone rồi,nhưng newmem đọc rồi đi mua máy cực cần.
Cần nhưng chưa đủ 😔 Giờ mua máy cũ phải nói là phiêu, đến mua máy mới gọi là nguyên seal mà nó còn dựng để lừa thì còn chuyện j ko làm được :p
Bác này nhìu kiến thức hay gứm. Nhưng vẫn nhiều thắc mắc về iPhone lém. Hic.
cám on bác nhe! 😃

3G: 1 năm sau đó, Apple tung ra Iphone thế hệ thứ 2 của mình, với 1 mẫu mã mới hoàn toàn và đt này hỗ trợ mạng 3G.3G có 2 dung lượng bộ nhớ là: 8G và 16G, 2 màu trắng và đen, màu trắng chỉ có ở bản 16G. Sau này VN rộ lên dụ Iphone có full color tức nh màu khác nhau, đó là những Iphone Test đc tuồn ra ngoài bán. ^^

3Gs: Vào tháng 6/2009 Apple giới thiệu FW 3.0 và sau đó tung ra Phiên bản Iphone tiếp theo là 3Gs với 1 cải tiến về tốc độ và đồ họa,định vị GPS.Về bề ngoài thì 3g và 3gs y chang nhau, chi khác mặt sau 3gs chữ đc in bóng, còn 3g thì in mờ. Điểm dễ phân biệt nhất là vào springboard check xem nó có la bàn ko, có la bàn thì là 3gs ^^

IP4: Cũng như định kì hằng năm, Apple lại cho ra ip4 vào tháng 6/2010. Ip4 ra đời là 1 điểm nhấn quan trọng nhất trong năm 2010, hàng triệu ip4 đã đc bán ra trong 2 tháng đâu tiên.

Với nhiều cải tiến ưu việt hơn 3gs như:
- Màn hình rentina, độ phân giải cao gấp 4 lần 3gs: 640x960....có thể nói là màn hình mịn và đẹp nhất thời điểm nó ra mắt.
- Nâng cấp chip CPU, lần này xài chip của chính hãng Apple chế: chip A4
-Camera chụp hình 5mp, hỗ trợ quay film HD: chụp buổi sáng đủ sáng thì đẹp vãi, còn tối thì thôi, hơi xấu và hột, có đèn flash lun.
-Sự thay đổi về hình dáng từ bo tròn các góc của 3gs sang hình vuông của ip4, từ đó thay đổi kết cấu của angten sóng , wifi đã làm cho ip4 có 1 số trục trặc khi ra mắt, lỗi sóng khi cầm trên tay này đã đc apple khắc phục sau đó, dù vậy ip4 still hot, men =]].
- Vì lý do kĩ thuật trong khâu thiết kế, ip4 trắng đến nay vẫn chưa đc sx, nghe đồn bên usa có khoảng 500 cây ip4 trắng đc tuồn ra bán 😁.

SEAL:
SEAL hộp: lúc mua trong apple store thì cái hộp đc bọc 1 lớp seal vầy ng ta gọi là seal hộp ^^...., nếu nhập từ nc ngoài về vn thì cũng khá khó để còn nguyên seal hộp vầy, thg các bác hải quan thít cảm giác lột seal hộp iphone lém =]] =]]...

Hiện nay với trình độ pha hok kĩ thuật ngày càng hiện đại, nền kink tế nc ta ngày càng vững mạnh thì chúng ta đã có thể tự hào khẳng định rằng seal hộp của Iphone hoàn toàn có thể dập ngay trong nc với 1 chi phí phải chăng, bảo đảm đẹp hơn seal của APPLE =]] =]]. Điều này có nghĩ là chúng ta sẽ đc mua máy "nguyên seal hộp" với giá cả "gẻ" hơn so với hàng nhập từ chính hãng =]] =]]

SEAL màn hình.
Đây là cái seal màn hình, khi lột seal hộp ra thì Iphone sẽ đc bọc bởi 1 seal màn hink, seal APPLE đặc biệt lỡ gỡ ra rồi dán lại hem đc, tàn là pong póng hem. Còn lỡ gỡ ga gồi cũng chẳng sao, chọt chọt ra tiệm mua dìa vài miếng seal màn hình dán vào rồi bán thoai =]] =]] =]].

Phụ kiện:
Phụ kiện thì máy gồm cable, sạc, tai nghe.
Sạc: sạc iphone thì nhiều loại, trên mỗi nc phân phối Iphone thì cục sạc lại khác nhau,
USA thì cục sạc nhỏ gọn shink shan.

Còn 1 loại nữa là sạc có 2 dấu chéo " / \ " và sạc 3 chấu, thg gặp ở Iphone HK và AUS (quốc tế)

Tai nghe: tai nghe thì khá đơn giản, tai nghe đời 2g thì có chữ "china" ở chỗ gần giắc cẳm, tai nghe đời 3g 3gs có chữ "china" chỗ chảng 3----> "Y", check chữ china sắc nét là ok.

Cable: đời 2g thì cable zin nó mềm, về sau cable zin lại cứng. dù mềm hay cứng thì phụ kiện apple có nh điểm là xài ko đc bền lắm, tai nghe dễ bị gè, cable thi dễ bị sút, mau dơ, gặp môi trg nhiệt độ nóng thì ngả vàng và mềm ra.

IMEI,SERIAL:
Cái dụ này dài hơi đây, kể tới sáng chưa hết câu chiện nữa =]]
Iphone lúc nào cũng có 3 chỗ in số IMEI và SERIAL:

2G: sau lưng máy, trong setting/general/about và ngoài hộp máy
3G: Khe sim,trong setting/general/about và ngoài hộp máy
3GS: Khe sim,trong setting/general/about và ngoài hộp máy
IP4: Khe sim,trong setting/general/about và ngoài hộp máy

Việc check trùng 3 cái SERIAL và IMEI này cực kì quan trọng khi đi mua IPHONE vì đơn giản thôi, vì khi có đủ như vậy thì cái hộp nó là của máy đó, điều mà máy dựng hem cóa =]] =]], mà h thì hàng dựng đầy =]] =]], kiếm cái 3g 2g hộp trùng 3 thứ hơi khó à nha.

Nhưng ko sao, với trình độ pha hoc phát triển ngày càng hiện đại (lại nữa) chúng ta có thể tự hào là đã tự in đc SERIAL và IMEI cho trùng với máy luôn =]] =]], điều này đã mở ra 1 bước ngoặc lớn trong lịch sử sales IP của VN ta =]] =]] =]]. Thế là từ 1 cái hộp ko trùng, ta có thể làm trùng luôn: "ji` anh, hộp máy ko trùng hả anh, anh muốn trùng hok, em làm cho trùng luôn...." =]] =]] =]]

SERIAL: khi nhìn vào SERIAL thì ta có thể biết đc tuần SX nó là bao nhiêu: 87938QBW3NR, chữ số 938 cho ta biết máy đc sx tuần 38 vào năm 2009 ;).

Cây chọt sim: haiz, đồ apple mà dòm cây chọt sim cũng thích nữa, cây chọt sim zin nhìn rất đẹp ,các gờ thẳng, đặc biệt trên đó có khắc chữ "CHINA",hay "TAIWAN","JAPAN" thì là cây zin, ko có chữ hok tính chiền =]] =]].

HỘP: Iphone có nhiều loại hộp, hộp cao hộp thấp.

MODEL máy: cái này quan trọng lém vì phân biệt lock và world qua model máy mà: vào đây đọc để phân biệt lock và world nhé các bác: [BGB][Newbie]: Bảng tra Country để phân biệt LOCK và WORLD
Bảng trên là tra 3g và 2g còn với 3gs thì các bác chỉ cần tra kí tự chữ cuối của model là ok,
Ví dụ:
"LL"= USA
"ZP"= HK
"RS"= Russia
"ZA"=Singapore
"X"=AUS
cứ thế mà tiến nhá các bác. ^^ thật đơn giản phải hem, có cái dụ model máy mà 8000 topix lập ra hỏi cùng 1 chủ đề đóa =]] =]] =]].

Firmware(FW): là các version phần mềm của Iphone, giống như là win 9x, win xp, win vista, win 7 vậy đó các bác.

Các loại Firmware:
1/Gốc: là FW mặc định của apple đưa ra, ko có ji trong đó hết ngoài 1 hệ điều hành trắng, giống như đĩa win gốc, trắng trơn, khi cài xong mình muốn bỏ soft ji vào thì bỏ.

2/Custom: FW custom= FW gốc+ JB + các soft muốn bỏ vào, fw custom như 1 windown mod, được nêm nếm các soft vào rồi, và đặt biệt là fw custom đã JB sẵn, ko cần JB nữa.

Baseband: đại loại như 1 mã bảo mật của Iphone, baseband sẽ đc nâng cấp mỗi lần có FW mới, tác dụng chính của baseband là chống unlock, khi lên baseband mới thì IP tạm thời ko unlock sóng đc, phải chờ tool unock mới. Và cuộc chiến này vẫn diễn ra đều đều suốt 3 năm qua 😃. LƯU Ý là base band thì upgrade đc mà ko downgrade đc nghĩa là chỉ đi lên hem đi xuống đc bất kể FW có đi lên hay đi xuống hay ko. =)).

Restore: cài lại hệ điều hành cho iphone í mà, giống như cài lại win í.

Jailbreak(JB): mặc định của iphone khi xuất xưởng thì chỉ cài đc games, app của itunes store, Jailbreak xong chúng ta có thể cài đc phần mềm của hãng thứ 3 😃...cụ thể là khi JB xong có cydia và chúng ta có thể cài đc nhiều soft trong đó.

Unlock: iphone Lock khi vác về thì ko có sóng, phải jailbreak và sau đó dùng tool phần mềm unlock thì mới có sóng nge gọi đc ;), IP World thì khỏi unlock, cắm vào itunes tự lên sóng.
CHÚ Ý phần này: UNLOCK thì dựa trên BASEBAND chứ ko phải FW....!. nhiều bác newbie mới dzo cứ nhầm lẫn dụ này, đơn giản vi điều này ko ai nói hết hoặc đc đề cập ít trong forum.
Ví dụ:
Baseband 04.20.00 unlock bằng ultrasnow
Baseband 05.11.07 unlock bằng blacksnow

Đối với 2g thì baseband ko thay đổi khi up FW....!... và lưu ý là 2g unlock bằng Bootloader 3.9 & 4.6, ko xài "snow" ji ráo :|.....nếu đã unlock bằng Bootloader rùi thì khi up len các FW khác các bác sẽ thấy nó tự động có sóng,ko cần unlock. 😃

Application: app chia làm 2 loại, app bản quyền và app thuốc,
APP bản quyền: mua trực tiếp từ app store của apple, có thể bỏ vào IP mà ko cần jailbreak, có ưu điểm là chạy rất mượt, ko bị lỗi,ko mùi, ko màu,ko gây ngứa, ko tác dụng phụ, ko gây chóng mặt, buồn nôn,..... =]] =]], nhược điểm là app tính bằng USD nên VN mình đa số xài đồ "thuốc" vì nó free 😃.

APP "thuốc": từ app bản quyền đc chúng ta "thuốc" lại, sao vào hạ thổ, 3 thang sắc thành 1 chén, ngày uống 3 lần, mỗi lần 8 chén. Ưu điểm lớn nhất : "FREE" xài ko tốn chiền, khuyết điểm là có thể dính lỗi, chạy ko mượt bằng games bản quyền (tất nhiên,tiền nào của đó).
Để cài games thuốc, vào đây: [BGB][NEWBIE]:Cách CÀI GAMES,APP THUỐC CHO IPHONE

CYDIA: 1 ứng dụng cực hay của IP, chỉ JB rồi mới có, ứng dụng này cho phép cài app của hãng thứ 3. Nói khái quát cydia là 1 HOST, các hãng thứ 3 viết ứng dụng quẳng lên đó cho ta đown về, có thể free hoặc tính phí tùy hỉ à.

ICY: giống cydia nhưng bị lỗi nh quá ng ta ít xài, đặc biết ICY ko ưu cydia, cài chung dễ lỗi máy.

ROCK: giống cydia lun, mới ra sau này, boy test thì thấy giao diện nó đẹp, download nhanh hơn cydia nh, cũng ok lắm, nhưng ko biết nó có hay gây lỗi hệ thống cho IP ko, chưa test hết đc.

WINTERBOARD: dùng để cài themes cho cydia, ứng dụng này cài trong cydia cóa.

WINSCP: trình chép dữ liệu của iphone thời kì đầu, dùng để kết nối iphone vs PC, tác dụng là chép dữ liệu qua lại giữa ip và pc, set permission cho file or folder, khuyết điểm của nó là chép data chậm gi.

IFUNBOX: trình chép dữ liệu sau này, tốc độ chép cực nhanh, khoảng 5,6mb/s, khuyết điểm là ko set permission đc :D.

SHSH: Khi apple cho ra đời 3gs thì file này bắt đầu cực quan trọng, khi ra 1 fw mới ví dụ 3.1.3 chẳng hạn thì apple chặn ko cho restore về 3.1.2, bắt buộc mình lên 3.1.3, mà 3.1.3 hiện tại chưa có tool unlock JB, nếu có file SHSH 3.1.2 thì cho phép ta restore lại FW 3.1.2 để có thể unlock và JB.

File SHSH được tạo ra khi ta JB iphone có cydia, khi đã có thì nó tự động lưu lại SHSH lên server cydia để mình có thể restore về 3.1.2. nhờ vậy rất nhiều máy dính táo hiện nay đã đc cứu mà ko phải trùm mền.

xem bài viết lấy file SHSH : Hướng dẫn và hỗ trợ lấy ECID SHSH cho iPhone 3Gs..

CÁC BÁC NÀO VÀO ĐỌC, NẾU THẤY CÓ ÍCH CHO MÌNH VÀ CHO MỌI NGƯỜI, HÃY UP DÙM BOY NHÉ,ĐỪNG QUÁ ÍCH KỈ, CHỈ BIẾT VÀO ĐỌC, HÃY CHIA SẼ KIẾN THỨC ĐỂ MÌNH VÀ MỌI NGƯỜI CÙNG TIẾN BỘ.

e tạm dừng ở đây, mai em viết tiếp, còn dài lém....to be cont....

Các bài viết khác của mình:
1 miếng dán biến Iphone 4 thành 1 máy ảnh chuyên dụng, tại sao ko?

Code 80 nhà mạng cho sim ACTIVE....HOT
Vấn đề "TRA HỎI" BILLING ZIPCODE và Serial No. của IP4
Cách Fix lỗi Diffrent SIM Card khi dùng sim ACTIVE.

Sơ đồ FULL chi tiết tới từng con IC của bảng mạch 3GS. HOT HOT HOT
JAILBREAK iOS 4 cho 3GS vs IP 4 ko cần vào JAILBREAKME.COM (có hình)

Khắc phục lỗi 3914 khi restore về 3.1.3 3.1.2 cho 3gs.
ACTIVE iphone FREE ALL cho anh em TINH TẾ ( tất cả các nhà mạng lun)..
[BGB]:CÁCH RESTORE 3GS LÊN FW 3.1.3 NHƯNG VẪN GIỮ BB CŨ (có hình và clip hướng dẫn lun)
[BGB][TEST] Unlock IP LOCK ÚC thành WORLD = CODE....!
[BGB]: HOT, Cách lưu lại save games của IP (restore lại chép vào ok)
PICSAID-Từ nay đã có thể Chép hình đã SYS từ IPHONE vào PC....!
Hổ Trợ: Link download Firmware, ITunes, Jailbreak, Unlock Soft, WinSCP, PCSuite- ALEX DJ
Cảnh báo:Số ngừoi bị Giật Iphone và ĐT gia tăng khi cái tết cận Kề....
[Funny] UPDATE FW: Bài ca con cá ( Chế theo Tam quốc chí)
[B-TOOL]: Mediafre Tool: Auto Download mới cho MediaFire.HOT HOT HOT
[BGB][Newbie] Movie Clip: Reg Acc itunes FREE...HOT HOT HOT.
[BGB][NEWBIE]Iphone Dictionary-8000 thứ mà newbie cần đọc....!
[BGB][NEWBIE]:Cách CÀI GAMES,APP THUỐC CHO IPHONE
CÁCH làm CHỮ BÊN PHẢI STATUS BAR(như chữ boysieuchanh bên phải í)
[BGB][HOT] CÁCH VƯỢT màn HÌNH RECOVERY MODE KHI DOWNGRADE FW....!
[BGB][Newbie]: Cẩn thận khi mua IP WORLD....!
[BGB][Newbie]: Bảng tra Country để phân biệt LOCK và WORLD
[BGB][NEWBIE]: CÁCH ĐƯA VỀ RECOVERY MODE và DFU MODE.
[BTD]:[SUPER HOT]: LOGO CARRIER EXCHANGE...thay đổi LOGO mạng VN bằng winterboard....!
BGB-:-[NEWBIE] 8 Bước TẠO ACC iTunes FREE.....
[BGB]:HƯỚNG DẪN DOWNGRADE từ FW 3.0------> 2.2.1
[NEW][13/7/09-20/7/09]:[BTD]-:-YOYO SLIDER-LIMITed EDITION...HOT HOT HOT........!
Làm acc Itunes free cho anh em Tinh Tế...
[BTD]:LOGO CARRIER,SIGNAL BAR,WIFI & YO YO slider(PART 1)....
BAB-:-Jaadu_RPD:REMOTE DESKTOP PRO....HOT HOT HOT....!
Cách khắc phục lỗi NO SERVICE...HOT HOT HOT....!
BMB-:-UPDATE 11/5/09-:-Movie Box m-HD 720&1280...MEDIAFIRE LINK........!

[/QUOTE]
cám ơn anh gỉlSieuChanh hahaha
thắc mắc cần giải đáp : L mới mua ip4 bản qtế .tự tay un-inbox và mọi thứ đều rất ok.nhìn cấu tạo mặt dưới iphone có 2 loa ở hai bên cổng sạc,có một điều là mới đây phát hiện loa ip4 chỉ hoạt động bên phải,bên trái không kêu.thử gọi đthoại bật speaker,chơi game,nghe nhạc tất cả chỉ loa bên phải phát ra âm thanh,bên trái không kêu,không phát thanh.check trên máy ip của bạn bè thì cũng tương tự như vậy,loa iphone4 chỉ kêu loa bên phải,iphone 3gs chỉ kêu loa bên trái... đây là lỗi hay là thiết kế ip chỉ có một loa đơn như vậy?
dạ nó chỉ 1 loa thôi anh, còn kia là mic 😔
ok thank boy....................!
bài viết bác quá hay và súc tích,cực dễ hiểu qua đây chân thành cảm ơn bài viết của bác. Và 1 vài điều nhắn nhủ "chính tinhte thành công như ngày hôm nay và mai sau nữa thì bởi có những thành viên nhiệt huyết như bác đây"
1 lần nữa xin cảm ơn,mong hôm nào ghé cafe đc giao lưu học hỏi về bác!
thank bạn. bài viết rất hữu ích
saimoto
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đọc bài của bác xong chẳng biết đường nào mà lần vì theo bác nói thì cái gì nõ cũng làm giả được hết từ que chọt sim cho tới seal mà hình, ko những giả được mà nó còn có IMEI trên đó nữa. Giờ ra ngoài mua máy mà trùng cả 3 IMEI thì cũng chưa chắc đã an toàn.

Đôi khi biết nhiều quá cũng ko tốt bởi biết nhiều thì nhìn đâu cũng thấy gian manh 😔
Nhưng biết nhiều còn có chút tự tin hơn là mù tịt bạn à 😃 Khả năng tránh rủi ro cao :p
mình đang muốn mua cái ip 3gs 8gb, thấy trên mạng có mấy cái cửa hàng bán 2nd chỉ từ 5t8~6t5 mà nghi hàng dựng, mình trước giờ không rành về ip lắm, ai biết chì mình với, mà ip xịn có hiển thị % pin đúng không? kế bên cột sóng có hiện wifi trực tiếp không?khi tắt wifi thì có chữ 3G không mọi người. THANKS
Hiển thị % pin thì tùy do cài đặt của máy thôi bạn, kế bên cột sóng có hiện Wifi - nếu dùng 3G & On 3G trong Settings lên thì khi tắt Wifi nó hiện lại 3G. mấy cái bạn hỏi chả liên quan j đến test máy mấy đâu - hàng dựng khác với hàng nhái
- Hàng nhái thì dựa vào đó mà phân biệt, song chắc ăn nhất là xem có HDH iOS ko & cài thử App là biết thật hay giả
- Còn hàng dựng thì là iPhone thật nhưng mà máy móc bên trong bị mông má lại chứ ko còn nguyên bản nữa - cái này thì phải biết kiểm tra máy
-> Nếu bạn ko rành thì nên kiếm CH uy tín mà mua bạn nhé chứ đừng mua của ai rao trên mạng.
ducdiep87
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cảm ơn bác, sắp sở hữu IP nên đọc được bài này rất tuyệt ^^
bài viết bổ ích, upppppppppppppppppppp
UP theo yeu cau chu thot sau khi doc bai!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019