Bí ẩn thế kỷ về khả năng tái sinh của loài giun dẹp đã được giải mã bởi trí thông minh nhân tạo

ND Minh Đức
20/6/2015 10:2Phản hồi: 88
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tmn123
CAO CẤP
9 năm
Tóm lại đọc bài xong vẫn chả hiểu nó thế nào, được mỗi câu máy tính bảo thế
KuTom1
CAO CẤP
9 năm
Vẫn ko hiểu tại sai Báo lá cải lại có mặt tại tinhte ??? Bí ẩn này đáng quan tâm hơn con zun zẹp.
Ko biết có phải vấn đề đề quá phức tạp hay do mình ngu mà đọc xong chẳng hiệu mẹ j cả. ai chốt lại là như nào ko hộ cái???
vuongnam40
ĐẠI BÀNG
9 năm
chốt là con giun nó có khả năng tự phục hồi và tái tạo các bộ phận chết hoặc bỏ các bộ phận không cần thiết mà làm thế nào nó làm đc vậy nhỉ ???????????????? chir có AI biết các nhà khoa học cũng éo biết
cuối cùng cái em cần biết là cái tiêu đề... ko hiểu tại sao bài viết vớ vẩn đậm chất troll này lại được đăng lên... rất nhảm...
tuananh.04
ĐẠI BÀNG
9 năm
thật sự là em chưa hiểu làm cách nào mà con giun dẹt nó k chết sau khi bị cắt ra nhiều mảnh :eek:
hoasua800
TÍCH CỰC
9 năm
Hại não quá, em đọc xong mà éo hiểu gì, có bác nào giống mình không?
Đem luộc nó lên là khỏi tái tạo
luyen
TÍCH CỰC
9 năm
đọc xong có ai biết rốt cuộc cái bí ẩn đó là như nào ko ? Đăng tào lao.
galaxy92
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hình như bài viết k có phần giải mã nhỉ, tóm lại là thế nào
galaxy92
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hình như bài viết k có phần giải mã nhỉ, tóm lại là thế nào
Đọc hết cả bài tìm mãi lý do vì sao chả thấy, nhìn cái sơ đồ chả hiểu gì vãi cả nghiên cứu.
Túm lại là em đỉa quê ta cùng họ và sống còn dai hơn em đã từng đốt con đỉa, băm nhỏ bỏ vào chỗ đất ẩm vài ngày sau nó lại hóa ra cả đàn đỉa. Chỉ có cho nó vào vại nước tiểu là chết chắc luôn😁. Đã thí nghiệm và thành công 100%:rolleyes:
Nghe đến gái là em thấy hăng hái 🆒
YukiSakura
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trong bài viết gốc chẳng có nói từ nào về trí thông minh nhân tạo hết. Người viết bài tự chế.
Áp dụng dc cho gen người thì đi ngược lại quy luật tự nhiên thì loạn hết
thebigone
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đọc xong rồi không biết kết luận là làm sao mà loài giun dẹp này có khả năng như vậy?!?!?!
Bài này sao mà lãng xẹt vậy trời? Giống cái bài của ông @levuongthinh viết về lấy trộm xe motor của một biker vậy. Nhảm hết sức.
Tinhte nên hạn chế đưa những bài như này lên nhé, đỡ tốn tài nguyên của diễn đàn!
kothechiaxa
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tưởng đâu biết nguyên nhân tại sao..bài viết tào lao.
Hiểu chết liền. Rút cục là vì sao giun nó lam dc điều đó.
AI thực chất là những thuật toán logic , k sai lặp , ... Thì có thể giải đc mọi thứ .
Bộ não xon người cũng có thể hiểu đc viết bởi những dòng lệnh tinh vi và phức tạp , khiến cho con người ta có cảm xúc và cách nhìn nhận , học hỏi.
Thực chất , Logic là quan trọng nhất , ta đặt cho 1 vật thể nào đó 1 khái niệm , theo thực tế nó tương tác với vật thể khác thì ta có 1 kết luận , kết luận đó đc gọi là sự logic.
Giả sử : con người có thể đặt ra khái niệm tự học hỏi , từ những dòng lệnh phức tạp nhất , hợp lí và logic nhất , thì một chiếc máy theo đó sẽ có thể tự học hỏi đc.
Nhưng câu chữ của con người rất mạnh mẽ , nếu con người có thể đủ tự duy để hiểu đc chính bộ não hoạt động ntn , cảm xúc đến từ đâu , khi đó máy móc sẽ có cảm xúc.
Chắc chắn Elon Musks và Bill Gate đã biết đc thứ gì đó từ Larry Page về Artifical Intelligence mà google đang phát triển , ví dụ như một cỗ máy biết đau , hay điều gì đó tệ hơn nữa ...... Cái mà , cả elon musk lẫn bill gate chỉ biết " lo ngại " , hawking gần đây cũng cho biết rủi ro về AI , có vẻ như Stephen Hawking đã hoàn thiện đc công trình về thời gian của mình.con người k thể du hành ngược thời gian , nhưng có thể nhìn thấy trước đc thời gian , để đảm bảo nghịch lí " đó " không xảy ra .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019