Bị gấu làm khó khi mua xe.

Panthera
18/5/2017 15:14Phản hồi: 79
Tình hình là chuẩn bị tậu ngựa mới để cưỡi, mà em lại hơi bị thích chiếc NVX :rolleyes:, nhưng ny e lại thích chiếc AB2016 đen nhám :oops:, nó vừa làm mưa làm gió, bốc thăm trúng thưởng,dọa sẽ đi bộ cả 5km đến trường ?!,...blabla để em thay đổi sở thích NVX của em ngay từ lúc vừa bán. Nó bảo là thích mấy chiếc có thiết kế tao nhã, thon gọn mà cũng có phần mạnh mẽ, với.....yên không cao đến tận lỗ rún của nó để dễ dàng leo lên đc =))), e vừa cho nó xem ảnh chiếc NVX là nó phụt cả vinamilk vào đt e :mad:.
Không biết các bác ở đây sẽ chọn con nào để tậu nhỉ. Em bối rối quá =)))
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chọn AB đi 😁:D:D
Chung Tú
TÍCH CỰC
7 năm
Nói chung là:
1/ Thuyết phục gấu, xong mua NVX.
2/ Thuyết phục gấu không được, chia tay gấu, mua NVX.
3/ Không thuyết phục được gấu, mua AB hoặc chọn con xe khác cả 2 cùng thích.
Chứ mình cũng thấy NVX đã hơn AB
xin phép được cười vào mặt thớt cái, là thằng đàn ông mà ko quyết định được con xe mình đi mà phải nghe lời con gấu thì làm nên được cái gì, chắc nó cho tiền mua hay gì ? Đã vậy còn mang lên đây cho mỗi người mõi ý thì mình khuyên thôi bạn có mua xem gì cung nghe chế thôi.
Nó cao cũng cỡ 1m55, nhìn nó với yên sau cũng quan ngại.
Cơ mà NVX lại hơn nhiều thứ so vs AB, lỗi cũng có mà chấp nhận đc, nó chủ yếu kh cho ở phần thiết kế
Teenvogua9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chia tay gấu xong mua AB
Chuẩn men.
Gấu cho tiền mua à , vcl
PS: Xin lỗi thớt trước , gấu bác nó bảo bác ăn cứ* có ăn không
mua xe cho bạn, mua về để nó phục vụ bạn chứ ko phải mua về để làm xe ôm chở gấu, chưa là gì của nhau thì đừng có can thiệp vào cuộc sống của nhau sâu quá, quan điểm của mình là vậy. Còn chuyện cái yên sau cao thì bằng thế nào đc độ cao của mấy con sport, dù cao đến mấy thì cũng có cách lên xuống nhẹ nhàng hết. Mình đang chạy R15, yên sau cao ko phải nghĩ luôn, gấu lúc đầu cũng kêu nhg sau 1 khoá huấn luyện cách lên xuống thì giờ chuyên nghiệp luôn, lại còn thích vì đi ra đường nhiều ng ngó :p
tóm lại: vote mua NVX
workstation
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nó bảo về ăn cắp tiền ông ba già đưa nó cũng làm theo à . Chừng nào nó cho mình tiền mua xe , thì bảo mua xe gì thì mua xe đó còn có lý
datafire
TÍCH CỰC
7 năm
Tiền bố mẹ thớt cho hoặc tự làm ra chứ có xin của gia đình nó đâu.
Mới là người yêu thôi mà, mình mua xe gì vợ mình cũng không ý kiến huống chi là bồ.
Mua AB theo ý nó lỡ đâu năm sau nó bỏ theo thằng khác, nhìn cái AB đó chắc trào đờm =)))))
P/S: Mình chạy NVX, vợ mình 1m55, mẹ mình 1m5 ai cũng leo lên được để chở hết.
suzukirevo
ĐẠI BÀNG
7 năm
vãi. vợ mình ko biết gì xe côn tay còn chịu mua thêm xe motor để mình đi, chiếc ab của vợ ở nhà bỏ xó, tháng lấy chạy 1 lần kẻo để lâu hư, 2 chiếc côn tay toàn mình chạy rồi chở vợ. huống hồ mới gấu mà yêu sách nhỉ. mấy em gái trẻ bây giờ toàn thích cái gì bóng bẩy, quen thuộc, mà ko biết quan tâm đến hiệu năng hay hiện đại gì nhỉ.

với tiền tự làm ra thì thuyết phục mua con xe ok. còn nếu xin tiền gấu thì miễn bàn.
nói thật mấy chiếc tay ga có gì đâu mà mê dữ. đi du lịch bụi 1 lần thì thấy, tay ga luôn là lựa chọn tệ nhất. dù sao nvx vẫn ok hơn ab
Ông này trường sinh bất lão đây.
Bảo nó : Bố thích thì bố chơi nhé, ko đi cùng bố mày thì đi vs thằng khác đi cho nhanh.
Mình đang thích con Mt-03, thích lâu rồi. Dù giờ 2 vc hai con Sh nhưng vk nó vẫn biết mình thích xe côn. Nó bảo là trước sau gì thì ông chẳng mót tiền đi mua. Thôi thì mua luôn đi. Chơi 3 năm thôi. Rồi dành tiền mua xế hộp. Ko đi xe máy nữa - OKE ^^
Mua xe cho bác hay mua xe cho gấu !? 😃
Mackeno...
Đặt con AB cạnh con NV6 mua con AB còn có lý chứ AB vs NVX 1 trời 1 vực. Mặc dù nó không đẹp lắm nhưng bao ngầu bao bự bao men ăn đứt AB. Gấu kệ cmn gấu nó muốn đi bộ cho nó đi. Coi đi bộ được mấy bữa?! Gấu cũng phải biết tôn trọng sở thích của mình chứ. Trừ khi mua xe cho nó thì theo sở thích của nó còn đây là mua xe cho mình mà @@
@gagalovegood nghe cái câu 1 trời 1 vực của thím cứ thấy sai sai, hay mình nhầm cái nào là vực 😁:D
@thanhtung211 Chính xác là bác không nhầm đâu. Con AB là cái vực nhé 😃 Và mình cũng không có sai sai gì ở đây hết. Không cãi nhau xin cám ơn miễn xéo sắc.
@gagalovegood tại mình thấy cái " vực" nó đang chạy limit đầy ngoài đường, còn cái " trời" thì hiếm hoi mới gặp 1 cái 😁:D chắc dân mình toàn ngu mới chọn cái " vực" để đi :D:D
nếu bác chỉ nói là nvx ngon hơn thì mình chả ý kiến j`, nhưng bác lại so sánh trời vực thì hơi quá :D
@thanhtung211 Cứ cái gì chạy nhiều là trời. Ít là vực sao. Con NVX này coi cái dáng coi mấy bà mợ mấy em gái mấy ông già có mấy ai ưng?! Bò mộng quá mà?! Doanh số phụ thuộc nhiều yếu tố. Còn xét trên phương diện cái topic này của chủ thớt là nam thanh niên thì NVX ngon hơn nhiều. Kiểu dáng 2 xe xấu đều như nhau hết nhưng ít ra con NVX ngầu và man hơn. Công nghệ cũng nhiều hơn máy mạnh hơn. Kích thước muốn gấp rưỡi con AB. 2 con này không còn chung mâm nữa nên mình mới nói là một trời một vực. Con NVX bự bằng con SH cmnr, chỉ thua cái bánh 16in nữa mà thôi.
workstation
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ăn 1 đống gạch. Tào tháo có câu nổi tiếng rồi.
" Phàm là việc gì quan trọng, cứ về nhà hỏi vợ. Vợ bảo sao, làm ngược lại ắt sẽ thành công "
xmenbin333
ĐẠI BÀNG
7 năm
cái này là gấu đưa tiền mới lệ thuộc như zay.bạn nên trả tiền lại cho gấu nó im cái mồm luôn, là đàn ông nên phải quyết định được chứ bạn, nói nó tiền mày đưa tao mua xe ko thèm, đề tao kiếm tiền rồi tao mua cho bỏ rét
Mèo Rio
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác mua vì gấu xong chạy chiếc mình không thích nó ức chế lắm. Thay đổi người thì dễ chứ thay mình mới khó
Topic hài quá 😆 Cứ ko có gấu như mình quyết cho nhanh, mình thì mình thích AB hơn 😃)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019