bị lên dấu chấm than ở biểu tượng Pin trên màn hình của con HTC evo 3d

shine1410
11/10/2011 2:27Phản hồi: 34
các bác giúp e với. e k bít làm thế nào.tự nhiên nó bị lên dấu chấm than ở biểu tượng Pin trên màn hình của con HTC evo 3d.những lúc như thế thì k thể bít được pin còn bao nhiêu %.Rồi thỉnh thoảng máy còn hay bị sập nguồn.mặc dù pin vẫn còn nhiều.😢😢😢😢
tiện các bác cho e xin ít game mà k cần phải cài data ý.
E xin CẢM ƠN các bác nhiều nhiều ạ.
:playfull:
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dấu chấm than, còn biểu tượng pin thì thành màu xám đúng ko?
thỉnh thoảng bị tắt nguồn ngẫu nhiên
đúng y bệnh của máy mình lúc trước rồi

máy mình phải thay mainboard mới hết đó
thay mainboard là thay cái j hả bác.nó ở phần cứng hả bác.bác chỉ giúp e với,😔
thay main là cái main ấy :( cái bo mạch chủ như main máy tính ấy.. trừ cái màn hình ra thì hầu như còn lại đều là main cả..
mà có phải khi xuất hiện dấu chấm than thì biểu tượng pin thành màu xám, thay vì màu xanh đúng ko?

bro mua máy lâu chưa? chính hãng hay xách tay? nên xem xét đi bảo hành đi
đúng rồi biểu tượng pin thành mày xám dấu ! ở giữa a ạ.E mua máy xách tay.mới mua đc gần 1 tháng thui..lúc mua máy đã bao nhiêu bệnh rồi.e pải đổi lại mấy lần ấy,lúc đầu pin chỉ dùng đc 3 tiếng là hết. chụp ảnh,quay phim chỉ xem được ngay lúc đầu....lưu rồi xem lại là k đc.e bức xúc con này lắm rồi.mấy ông kia làm ăn chán quá.:-<
mấy cái bệnh ko xem ảnh gì đấy chỉ là phần mềm thôi, ko đáng ngại, reset máy là hết

nhưng mà dáu chấm than này là phần cứng rồi, ko có cách nào khắc phục đc ngoài việc đi BH để thay
k bít có pải là do hỏng main k nữa.:-s đến đấy k pải thì tụi nó là cười cho là ngu mất.hix😢
máy hay bị sập nguồn mà ko phải do lỏng chân pin thì là vấn đề nghiêm trọng đấu bạn ạ
cái tình trạng ấy cũng k xảy ra thưởng xuyên lắm.và e thấy cái biểu tượng chấm than cũng k gây ảnh hưởng đến máy,chỉ có điều những lúc như thế e k bít tình trạng pin ở bao nhiu % thui.xin các bác cho ý kiến ạ,
lỗi nghiêm trọng của phần cứng đấy bro ah
chưa phải lúc nó phát huy tác dụng thôi
thay xong thì tất nhiên sao mà còn đc
bác cứ lo BH đi chứ game là chiện nhỏ mà
yankazaz
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác mua ở đâu cho ae biết để còn biết đường đi lại 💣
vichou
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác mua đâu thế ^^, để anh em né nào
e mua ở người quen thui mà.chắc gặp trục trặc j đó thui.

---------- Post added at 10:12 PM ---------- Previous post was at 10:07 PM ----------

nhưng khổ nỗi.thỉnh thoảng nó mới bị,ngẫu nhiên thì nó lên.có khi bị liên tục,nhưng cũng có lúc thì 1 ngày cũng k thấy hiện tượng j.như thế nó bít như nào mà bảo hành cho mình được.mà bảo hành thì nó lại pải chuyển sang bên kia.mãi nước ngoài mà.:-<
Máy mình cũng đã từng bị cũng nghĩ do hỏng phần cứng main và cách khắc phục tốt nhất là chèn 1 miếng giấy dưới đít pin để cho nó chặt là sẽ k bao giờ thấy dấu chấm than đó nữa. chúc vui vẻ
con htc 3D xách tay của mình cũng vừa bị tình trạng trên nhưng mình chỉ mới bị lần đầu thôi. Mình đem tới cửa hàng mình mua thì sau máy ngày nó test máy thì nó bảo máy không bị gì. Nhưng mình tin máy mình có vấn để chắc luôn đó. Theo các ace thì mình phải làm sao để chữa hết bệnh cho con HTC của mình đây?
con Htc evo 3d của minh từ khi lên ICS cũng bắt đầu bị tình trạng như thế này chứ trc đấy chả thấy làm sao cả :|
Máy minh lên ics cũng thế. Chắc tại rom
con htc desire của mình cũng bị hiển thị cục pin màu xám có dấu chấm than ờ giữa mỗi khi khởi động lại máy. phải tháo pin ra rồi lắp lại sau khởi động máy lên mới hết.té ra là lỗi main ak. nó có ảnh hưởng gì tới máy về sau này không? cứ tưởng là lỗi phần mềm
toanngocpho
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy tôi cũng bị trường hợp như vậy. Tôi chêm 1 mảnh giấy nhỏ để pin khít lại là hết.
chân tiếp xúc pin ko tốt thôi nhé mọi người. lau sạch đi là okie. mian miếc j...nghe khiếp quá. EVO 3D của mình lấy giấy giáp mịn đánh xạch chân pin okie luôn.
đã bác nào có cách kíu chưa ạ
jerryteo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình bị lỗi này trên Butterfly 3. Hoang mang quá. Máy nguyên khối mới đau chứ
seishiro
TÍCH CỰC
8 năm
@jerryteo Máy nó vậy đó bạn con butterfly 3 nào cũng thế hết hàng nhật nên nó cảnh báo thế :3 ko sao đâu bạn
@jerryteo Có phải khi bạn sử dụng máy nóng lên nó mới hiện phải ko. Nếu đúng thì giống mình lần đầu tiên sau khi mua máy gần 3 tháng bị vì lần đầu tiên mình chơi game lâu như vậy khiến máy nóng, máy mình là butterfly 2 chính hãng. Máy hạ nhiệt độ tự nhiên nó biến mất thôi test cpuz là 45 độ, xuống 44 độ hết. Screenshot_20160529-140150.png
Khi máy nóng để ý phần health báo overheat nghĩa là quá nóng và khì bt thì hiện good. Kết luận rằng pin hiện dấu than là máy báo pin đang quá nóng, dưới đây là hình khi pin hạ nhiệt. Screenshot_20160529-143131.png
jerryteo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Tu Nguyen Thanh vâng, còn 1 điều nữa là sạc kèm theo máy là sạc nhanh nhưng cắm thấy vẫn chậm như sạc thường. thậm chí chậm hơn
@jerryteo Bạn lầm rồi, sạc theo máy ko phải sạc nhanh mà là sạc chuẩn dòng 1,5 A Tc-P900 của các máy Htc cao cấp, máy mình pin 2700 mAh sạc hơn 2 tiếng xíu đầy là pin sạc từ trên dưới mức 15%. Sạc này ko phải Quickchagre 2.0 nên bạn đừng lầm nha
@Tu Nguyen Thanh Pro ơi máy e cũng hay nóng là hiện như vậy . niệu có ảnh hưởng gì đến máy k ạ
Có nên đi bảo hành k vì e đi bảo hành 1 lần rồi về vẫn bị
@briantrauso Ko cần đi bảo hành bạn, chỉ cần đừng giữ máy quá nóng trong thời gian dài là ok, khi thấy xuất hiện dấu chấm than nên lập tức ngưng sử dụng để máy nghỉ 5p, thật ra nghỉ tầm 2p là máy hạ nhiệt ngay, nhưng 5p cho chắc để bảo vệ pin một cách tốt nhất. Pin poly này sạc các kiểu thì bt nhưng nhớ đừng cho nó quá nóng gây hư pin
Cho e hỏi là máy htc one tm của e bị vào nước khởi động nguồn lên thì pin hiện dấu chấm than và màu pin thì màu xám. Xạc mãi k vào, thỉnh thoảng lại tự tắt nguồn ấy ạ..... Bây giờ phải làm sao đây.... HELP ME

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019