BIDV Smart Banking - khi app ngân hàng cũng có trợ lý ảo, mua vé xem phim và vé máy bay

Duy Luân
29/3/2018 13:28Phản hồi: 188
188 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhinguyennn
ĐẠI BÀNG
6 năm
App được cái làm đẹp, vào action nhanh hơn, đưa ba mẹ mình xài ba mẹ cũng nói dễ. Chứ mấy cái app trước vào là số tiền phải mò 😆
@nhinguyennn Giờ thời đại công nghê, cái gì cũng hiện đại cũng nhanh hết các bác à. Ngân hàng bây giờ cũng công nghệ đầy mình luôn
minhtan_qn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nongdanngheovb Đi thanh toán mà chỉ cần quét 1 phát là xong thấy tiện hơn quá chừng.
duchoangdinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giã từ bản web lên bản app thôi các bác
vietduongpbc
ĐẠI BÀNG
6 năm
QR Pay tiện, thanh toán trên trang TMDT ko cần phải nhập dãy số nữa :v
@vietduongpbc Giao diện thân thiện, thanh toán an toàn, nhanh chóng, mọi lúc mọi nơi
Ô này vừa có chức năng tìm kiếm tính năng của app, vừa tìm được cả trong ghi chú và lịch sử giao dịch. Ví dụ bạn tìm chữ "học phí" thì sẽ search ra danh sách giao dịch nộp tiền học phí cho trường.
=> Đọc đến đây thì hơi nhột nhột, em đang trễ học phí đây ạ
@nguoimuxemtranh Sau này chuyển tiền cho Gấu, chỉ cần nói Gấu là ra =)) quá khỏe cho 1 lần chuyển tiền
@nguyenbinh_02 Cái này tiện cho ai chuyển nhiều cho suppliers hoăc chuyển hạng mục gì đó hằng tháng chỉ cần đọc tên là ra
App này dc cái lấy nhanh số tài khoản của người khác từ danh sách giao dịch gần đây, chuyển qua chuyển lại chính xác ko sợ lộn
đăng ký dùng thôi
Support nhiệt tình, quan trọng là thấy QR Pay chạy ổn định và có phí tốt hơn bên khác. Công ty tôi vẫn chạy cổng backup nhưng 90% giao dịch chọn qua đây.
minhtan_qn
ĐẠI BÀNG
6 năm
không ngờ bây giờ công nghệ phát triển nhanh quá, cái gì cũng có thể thực hiện dễ dàng như vậy
vuatocdo_PQ
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhtan_qn Dùng mobile banking quét qrpay lợi lắm nha, nhanh gọn, đỡ lằng nhằng
@minhtan_qn Nhanh, gọn, tiện lợi và chính xác, lại cực kỳ hữu ích với người đãng trí, "chuyên gia" quên tiền, quên thẻ, quên ví nhưng-không-thể-rời-xa điện thoại như mình ^^
kingofmonkey
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhtan_qn đang mày mò đây, mới tải về, xài thử rồi sẽ review cho mọi người biết
thanhtungdl
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái app Smart Banking này của BIDV có thu phí ko nhỉ?
Nam real
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thanhtungdl BIDV không thu phí hàng tháng với dịch vụ Smart Banking nhé :3
thanhtungdl
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nam real Như t đã sử dụng dịch vụ BIDV Bank Plus rồi thì đăng k1i thêm cái Smart banking này ntn?
Nam real
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thanhtungdl Nếu đã sử dụng dịch vụ BIDV Online hoặc BIDV Bank Plus, bạn có thể đăng ký ngay trên trình duyệt nha! Còn chưa thì đến NH điền tờ khai có 1 chút thôi!
Bao_Nguyen_N
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vụ mua vé xem phim này tiện nè, khỏi cần ra rạp chờ lâu :v
lap.phongg
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cứ phong độ thế này mà tiến tới. Chúc BIDV luôn gặt hái thêm nhiều thành công
Ma Đêm VB
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đây là xu hướng toàn cầu và đang đổ bộ vào Việt Nam. BIDV đang đi đúng hướng rồi đấy
Bao_Nguyen_N
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Ma Đêm VB Em thấy đây là hướng đi rất nên được chú trọng và phát triển mạnh mẽ.
Em đã từng sống ở TQ và có dùng 1 dịch vụ tương tự của họ thì thấy app này rất tiện
Ma Đêm VB
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bao_Nguyen_N đúng rồi, nghe nói ăn mày bên đó cũng dùng =))
Anw, chỉ cần với một smartphone có kết nối internet, camera chụp hoặc scan mã QR là có thể dùng để thanh toán (với điều kiện có tiền trong tài khoản) thì quá tiện rồi.
kingofmonkey
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Ma Đêm VB Tải rồi mọi người ơi, nhìn giao diện thấy đẹp và giải quyết nhanh chóng. Mai thử đi mua sắm ăn uống coi thế nào
vuatocdo_PQ
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mới khám phá ra vụ đóng được tiền học nữa các bác ạ :3
kingofmonkey
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vuatocdo_PQ Hôm qua mới tải về rồi, đang xem và tìm hiểu các tính năng, thấy cũng thích thật các bác ạ
Tôi cũng sử dụng ứng dụng này của BIDV để thanh toán tiền taxi đi lại hàng ngày, hóa đơn ăn uống, hóa đơn điện thoại, mua sắm online, đặt vé xem phim, vé máy bay đủ cả
kingofmonkey
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Ngọc Quang 0028 Mình thích app này lắm, tính mình là não cá vàng nên có app này cái đỡ hơn nhiều
namblanc
TÍCH CỰC
6 năm
Cả lũ seeder làm loạn
em đăng ký thì họ bảo phí 8k/1 tháng,sao ở đây lại bảo miễn phí nhỉ
Nhiều lúc đang chuyển tiền trên máy tính cái bận việc đột xuất, muốn chuyển tiền tiếp phải làm lại từ đầu. Giờ có QR Pay rồi thì tiết kiệm được biết bao nhiêu thời gian nhỉ?
Loanthu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nhân Trần 90 Hôm nay tranh thủ ghé qua Nam An Market mua ít lê về cho mẹ, ít hoa quả cho bạn nhỏ, sử dụng app cùa BIDV để thanh toán, quét mã QR hiển thị giá tiền ngay tắp lự =))
Loanthu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đã tải và sử dụng. Review sơ bộ là giao diện đẹp, tiện lợi và có nhiều tính năng hay hay.!
khuongkhii
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thật ấn tượng, mình chưa biết nhiều về VNPAY QR, nhưng nhờ BIDV mình sẽ tìm hiểu và trải nghiệm!
nhhimxxus
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khuongkhii Mình dùng hầu hết các dịch vụ của BIDV rồi, giờ phải dùng cái này luôn cho đủ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019