Biến điện thoại 3g thành modem kết nối Internet cho máy tính

kenzhin88
14/10/2009 1:23Phản hồi: 50
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sinbad911
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bác nào có kinh nghiệm liệt kê các dòng máy nào làm modem được lun đi, để anh em tiện mà mua:p (càng chi tiết càng tốt)
ntatuan
ĐẠI BÀNG
14 năm
Các dòng máy Nokia đều sử dụng làm modem được hết, cái chương trình nokia pc suite vô là lướt net phà phà, có điều hơi ngốn pin chút, chắc phải tốn tiền mua pin liên tục.
hôm nay test thử Ip 3g làm modem, cực chập chờn, ko ổn định, trong khi nokia E 63 lướt web cực nhanh, cực ổn định (cùng 1 địa điểm)

Tự nhiên thấy yêu cái E 63 thế 😁 HTC hero thì không biết cách :D
trinhvubk
ĐẠI BÀNG
15 năm
Keke.Tình hình là em đến trường (BKHCM) thì đã có sóng 2 vạch->lúc 3G lúc 3.5 G vào web thì vào được nhưng vẫn còn tậm tịt lắm
Ở nhà đã search được 3G của Viettel nhưng không truy cập được.
vo_tran_phu
ĐẠI BÀNG
15 năm
Nếu bạn qua B4 vào thì oki nhất, sóng căng tràn, vào cũng ko đến nỗi tệ. Còn B1 và B8, B9 mình có thử nhưng rất chập chờn.
sinbad911
ĐẠI BÀNG
15 năm
Ngoài các dd Nokia thì các dòng máy khác nào làm dc modem vậy các bạn, bác nào cho cái list điện thoại làm modem dc hem:rolleyes:
Cái này tớ chưa thử chưa biết, nhưng chỉ cần có GPRS/EDGE/3G/CDMA và cáp nối với máy vi tính là dùng đc thôi mà
Tất nhiên là chống chỉ định với ai không dùng gói full
Tôi kết nối vào, tắt hết trương chình mà xem Network Connection thấy cứ tài dung lượng phe phé, ko rút ra vội thì đúng là vỡ a lô 😆
Các bác cho em hỏi, trên laptop Dell có khe cắm SIM có dùng đc 3G chưa?
Tham khảo ở đây
http://www.tinhte.com/forum/t227512/
bạn dùng soft connect PC - Mobile là biến Mobile thành Modem mà
www.bka.vn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác nào hướng dẫn Iphone chưa nhỉ
Iphone có thể cài PDANet và kết nối PC qua Cable hoặc Bluetooth
Hoặc cài MyWi, sau đó biến Iphone thành bộ phát wifi cho các thiết bị khác vào mạng qua wifi luôn, rất tiện nhưng hơi tốn pin
Hoặc dùng luôn Internet Tethering
Khuyên mọi ng nên dùng PDANet
Bạn nào xài TMobile G1, HTC Hero, My Touch 3G, ..., nói chung điện thoại nào dùng android OS. Chỉ cần flash ROM CM V4.2.X mới nhứt là 4.2.8.1 thì chỉ cần 2 bước là có thể lấy điện thoại là modem
1. vào setting - wireless control, tick chọn internet Tethering
2. Cắm USB vào máy tính và điện thoại - chờ nhận network connection.

XONG - thưởng thức

Xài cái G1 làm modem 2 3 bữa nay. cắm vô là nó sạc pin luôn nên xài sáng đêm. Chắc fải kiếm cục pin sơ cua wá, sạc xả kiủ này cục pin ra đi sớm wá. Được cái nó tiện

Nhân tiện hỏi có chổ nào bán cái cable miniUSB mà dạng dây rút k. xài cái đó chỉnh khoảng cách cho tiện, cọng dây ở nhà dài lòng thòng wá
http://www.tinhte.com/threads/85474-Hướng-dẫn-dùng-điện-thoại-Nokia-Symbian-làm-Modem-cho-Máy-tính-vào-Internet?highlight=điện+thoại+thành+modem+internet

CÁI NÀY HƯỚNG DẪN DÙNG ĐIỆN THOẠI LÀM MODEM 3G NÀ . CÁC BÁC THAM KHẢO THỬ XEM .
*NOTE : ĐIỆN THOẠI BÁC NÀO KHÔNG CÓ KẾT NỐI PC VÀO INTERNET . THÌ KHÔNG SAO . CỨ KẾT NỐI VÀO PC SAU ĐÓ VÀO NOKIA PC SUITE CHỌN BIỂU TƯỢNG NÀY INTERNET.JPG VÀ LÀM THEO HƯỚNG DẪN . GOOD LUCK
Hỏi cái nay lạc đề quá nhưng mọi người thấy con 5230 có gọi dc video call ko ạ
theo như mình thử kết nối điện thoại làm modem cho pc với pc suite thì khi chọn mục cấu hình
b1:chọn modem là dt của mình
b2: phải chọn cấu hình bằng tay và điền thông số như bên dưới , mình đã thử và kêt nối thành công . ai chưa kết nối được thì thử nha ^^
mobifone:
-điểm truy cập : m-wap
-tên sử dụng : mobi-gprs
-pass: mms

Với viettel cấu hình như sau :
điểm truy cập : v-wap
tên sử dụng : viettel
pass: mms

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế