Biến laptop thành trạm phát Wifi cho điện thoại (Access Point)

phonglanbiec
16/9/2010 14:16Phản hồi: 142
142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trungnht
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này cũng như connectify ko hỗ trợ 1 số card, test rồi ko được buồn ghê😢 máy ba mình thì được
Máy mình NC6400 cũng không xài được phần mềm này, lúc trước dung nokia xai adhoc thi duoc
Oánh dau................

Sent from my Nokia 1110i using Tinhte.vn
Cài win 7 nha mấy bác. win xp ko chơi đc đâu.
sondkt
ĐẠI BÀNG
13 năm
+ Mình dùng Virtual Router thì thấy hay bị lỗi "Could not be started..."
Cách khắc phục như sau: Vào Start/ Run đánh lệnh: Netsh wlan start hostednetwork hoặc vô hiệu hóa iPv6 của windows

+ Dùng Connectify:
Các bạn chỉ nên dùng bản 2.0 thôi, bản 2.2 thì không chạy được đâu.

Chú ý: Khi chạy 2 chương trình trên cần tắt Firewall và bật wifi của laptop.
kosovodau
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình làm theo nhưng cũng ko phát được 😔(
anhtienbn89
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình đã làm theo bác này. Bây giờ con Wildfire của mình vào ầm ầm. nhanh hơn hẳn 3G .thanks bác
zozozo123
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình cũng cài win7 mà, nhưng có dc đâu

---------- Post added at 01:11 PM ---------- Previous post was at 01:10 PM ----------

đã thank bác nhưng em vẫn chưa làm dc. bác có thể nói kĩ hơn ko. em đã gõ lên Netsh wlan start hostednetwork rồi nhưng vẫn chưa dc
dinhbahuy
ĐẠI BÀNG
13 năm
lỗi của bạn là do chưa bật wifi lên 😁
zozozo123
ĐẠI BÀNG
13 năm
sau khi cài thì máy mình gặp lỗi phát dc wifi, các máy khá bắt dc nhưng ko truy cập dc mạng, có ai biét ko giúp em với
dinhbahuy
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn đã làm bước này chưa?
- Control Pannel > Netwwork and Internet > Network and Sharing Center >Change adapter settings. Click chuột phải lên adapter đang kết nối internet, chọn properties. Chọn thẻ Sharing, nhấn chọn Allow other netwwork..., dòng dưới chọn tới mạng wifi Microsoft Viture wifi...., rồi chọn OK
Tác dụng của bước này là share internet sang cổng phát wifi!
zozozo123
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này thì mình chưa biết, thank ban, để tối mình thử xem thế nào
@zozozo123 Bạn ơi sao mình ko tìm thấy adapter vậy ?? lap thì bắt dc nhưng điệ thoại ko bắt dc 😔( mình dùng IP 4s :((
sondkt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn thử dùng cách này xem có chạy được Virtual Router không nhé!
Start/ Run, đánh Regedit rồi tìm đến
HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Services\Tcpip6\Parameters\
Nhìn sang khung bên phải, nhấp đúp vào DisabledComponents, nhập0xffffffff (hệHex nhé, chỉ cần nhập ffffffff là được) để disable iPv6.

Nếu không có DisabledComponents thì bạn làm như sau:
  • Nhấn phải chuột vào khung bên phải, chọn New/ DWORD (32-bit) Value
  • Đánh DisabledComponents, nhấn Enter, rồi nhập giá trị 0xffffffff cho khóa đó.
Khởi động lại máy nhé!
zozozo123
ĐẠI BÀNG
13 năm

đã làm theo bác nhưng vẫn ko dc, có lẽ em chịu bó tay thui. em dung asus A42f gi đấy. core i3
e dùng con htc wildfire. máy bắt đc wifi và báo sóng rất khoẻ nhưng ko thể vào duyệt wed được là sao hả các bác
zozozo123
ĐẠI BÀNG
13 năm
chán quá, máy mình ko tài nào phát dc, nhưng thằng bạn tải ban 2.2 về thì phát dc
quanbaoqn
TÍCH CỰC
13 năm
Vấn đề có khi ở chỗ máy thằng bạn hỗ trợ phát, còn máy của bạn không hỗ trợ phát
zozozo123
ĐẠI BÀNG
13 năm
cả máy mình và máy thằng bạn đề phát dc rồi, sau khi cài lại win thì mới bị
xboxvn
TÍCH CỰC
13 năm
Connectify 2.2 😁 Dùng ngon các bác ạ :D
tetinh123
ĐẠI BÀNG
13 năm
He he, em chạy win 7, cài conectify vào chạy ok
quanbaoqn
TÍCH CỰC
13 năm
Chạy OK thì không có gì để nói, cái cần là có phát wifi với mode Access Point không, hay chỉ có mode adhoc?
zozozo123
ĐẠI BÀNG
13 năm
sau thời gian mày mò nghiên cứu cuối cùng mình cũng cài dc. nhưng con đau hơn là mt lẫn điện thoại sreach dc mà ko connect dc
writer_Zent
ĐẠI BÀNG
13 năm
cần root mới cài được ạ, e chưa ro0t, sau kh sửa IP giống a chủ 2pic khi kết nối nó cứ báo scanning... rồi disconnect luôn, em ko biết bị sao
xin chho hoi?
minh lam theo y nhu chi dan.
da bat duoc wifi, tuy nhien co luc khong
nhung luc bat duoc may bao ket noi duoc nhung khong vao mang duoc.
xin huong dan cach khac phuc. cam on nhieu.
mình cũng bị tình trạng này. Dt X10 đã bắt được kết nối thế những không vào WEB lần Market được, xin chỉ dẫn cách khắc phục, Thanks
Cái này mọi người cài connectify đảm bảo 100% là ok, ở nhà vẫn dùng để vào Market down game cho đỡ tốn tiền 3G. Mình xài một cái 3G mà cả nhà dùng luôn, chỉ hơi tiếc là không phát xa lắm thôi và thỉnh thoảng tự mất rồi lại tự có.
mình dùng được khoảng nửa tháng sau đó phần mềm báo lỗi, không mở được lên nữa thế mới đau
có ai gặp th như mình không?
anvuitinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
connectify

Cái này dùng khó lắm, dùng connectify đi các bạn, nhưg connectify cũng rắc rối ở chỗ trước khi tải cpnnectify về, bạn phải xem phiên bản mới đó có hỗ trợ driver wjfj của laptop bạn ko, ko thì phải rìm phiên bản cũ hơn, hic
dinhbahuy
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình gõ lệnh netsh... mấy lần đầu thì được, nhưng những lần sau thì có mạng nhưng không bắt được sóng
nếu các bác xài win7 thì có phần mềm connectify nhé.cái này dễ xài lắm.dow về phát wifi ầm ầm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019