Biến tivi thường thành smart tivi với Android TV stick nhỏ gọn

vuhai6
17/5/2013 4:56Phản hồi: 981
981 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngoài bắc muốn mua cái beehd này thì có bán ở đâu nhỉ bác ơi?
@poison071089 Mình có đại lý, shop Gió biển số 208 khâm thiên, đống đa nhé bác, thanks bác
@bee_hd ship hàng toàn quốc chứ bác

Sent from my LG-SU760 using Tinhte.vn
@thanhan.qn có ship hàng miễn phí toàn quốc đó bác ạ
@poison071089 Bác gọi cho mình nhé, free ship hàng toàn quốc:
CTY TNHH NGHE NHÌN HAYĐẸP
337B, Điện Biên Phủ, F4, Q3, TP HCM
ĐT: 08.3832 6769 - Fax: 08.38326775 - Hotline: Mr Tài: 098 6666 444
betapanchoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đúng là giải pháp rất kinh tế và hữu dụng hơn mấy e smart TV nhiều.
bác nào pm tư vấn cho em bộ nào giá rẻ mà thiết bị cũng ổn ổn không ạ, em cảm ơn
uycuong
TÍCH CỰC
11 năm
bluke
ĐẠI BÀNG
11 năm
@uycuong Bên mình có 1 em như thế, nhưng là bản IIIS, không có bluetooth, là bản dual core thôi, k phải quad core
Bên mình là hàng của rikomagic, hàng chuẩn nhé, luôn được cộng động thế giới hỗ trợ nhiều, có uprom, root ...,có hỗ trợ room mới
www.rikomagic.co.uk/forum/
Mua mấy loại của trung quốc không có tên hãng thì rẻ hơn, nhưng không có rom hỗ trợ, và hỗ trợ kém

Bạn tham khảo nhé

miniPC android 4.0 Rikomagic MK802IIIS
Giá: 1.290.000 đ
Bảo hành: 01 tháng
Chi tiết
http://www.dungpv.us/2013/01/mini-pc-android-40-rikomagic-mk802-iiis.html
nhbach
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Dragon_son Em hay mua hàng của anh, chủ yếu là smart cover cho điện thoại và máy tính bảng. Cho em hỏi con này có dùng được cái Fly mouse và keyboard wireless ko anh Dũng, anh có hàng nào cho đủ bộ luôn ko, Key+mouse !
@Dragon_son Có tặng kèm cáp nối hdmi ko bác, tv nhà e treo tường không cắm trực tiép đuợc

@thanhan.qn con này cũng made in china mà bác, androidbox quan trọng nhất là firmware hỗ trợ chứ cái phần cứng thì có đáng là bao
tradewindvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em này hàng xách tay hả bác, sao bảo hành có 1 tháng thôi. Công ty bác không bảo hành 12 tháng sao.
Nó có 1 đoạn cáp hdmi nối đi kèm, dài khoảng 20cm

Hàng xách tay bác ạ,

Cảm ơn bạn đã ủng hộ, MK802 dùng được fly mouse bạn nhé, bên mình đang có con Mele F10, dùng ngon, có sẵn pin sạc bên trong.

hoặc logitech K700
Loại Measy bàn phím cứng, to và không đẹp, bên mình không còn nhập loại đó

Fly mouse Mele F10 chuột bay+bàn phím

Chi tiết
http://www.dungpv.us/2013/03/fly-mouse-mele-f10-chuot-bay-ban-phim.html

Bàn Phím không dây Logitech K700 v2

Chi tiết
http://www.dungpv.us/2012/07/ban-phim-khong-day-logitech-k700-chinh.html
tradewindvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Oh ra là vậy, công ty em định mua làm quà nhưng bảo hành chỉ có 1 tháng. Em có hỏi beehd họ bảo hành đến 12 tháng và đề nghị in bao bì riêng. Với lại em MK802 là moden hơi cũ nhỉ.
@tradewindvn Bảo hành 12 tháng thì +200k nữa bác ạ
Mã sản phẩm thì tùy mỗi công ty đánh mã 1 kiểu bác ạ. Riêng www.rikomagic.co.uk thì có các mã là MK802, MK802+, MK802 II, MK802 III, MK802 IIIS, MK802 IV.

Trên thị trường thì rất nhiều loại mã khác nhau,đó chỉ là do họ đổi tên đi thôi.

Mua hàng nên mua loại có thương hiệu chứ bác đừng nhầm mã model sản phẩm là thương hiệu.

Thường hàng không có thương hiệu rẻ hơn hàng hãng, ví dụ bên em bán model MK809, tương đương cấu hình của rikomagic MK802 III, giá chỉ có 990k thôi

MiniPc Rikomagic Mk802 III, MK809, chip dual core, ram 1GB, bộ nhớ trong 4GB

Chi tiết
http://www.dungpv.us/2012/11/minipc-rikomagic-mk802-iii-phien-ban-3.html
bluke
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Dragon_son MK802 III và MK809 của các hãng khác đều như nhau. Đều xuất phát từ Shenzheng cả, board mạch như nhau chỉ khác cái hình in bên ngoài và cái logo, chạy Rom gần như giống nhau. Nhưng có 1 chú ý là có 1 số thằng nó đổi con chip wireless khác nhau. và nó gọi chung là model MK809. Custom Rom tốt nhất hiện nay là Finless rom.

Bác ở trên có từ 2tr - 2.5tr thì bác đầu tư con Quad core luôn đi chơi con Duo Core làm gì nữa. giá con quad core chỉ 80$ - 100$ thôi nó free ship cho bác luôn. Dòng Stick thì chưa passthrough DTS được đâu nhé. và hiện nay chỉ duy nhất thằng iMito QX1 là thực sự xuất ra 1080p còn lại là 720 upscale lên. Nhưng đó chỉ là do kernel OS thôi sẽ fix được sớm.

Bác có thể lên đây mà tham khảo các bài review về dòng Android Mini PC này

http://liliputing.com/tag/mini-pc hay http://www.geekbuying.com/
@bluke Không biết bác có phải là kỹ sư điện tử không mà phán kinh thế.

Em chỉ là người bán hàng thôi, biết gì em nói nấy
THứ nhất theo em biết chíp xử lý gọi là SOC (sytem on chip) xử lý cả tín hiệu wifi nên không có chuyện đổi chíp wifi, đổi chỉ có đổi anten wifi (nó là anten chìm, bé = đầu tăm), một số loại k có anten chìm mà sử dụng anten ngoài

Không những chỉ đổi cái wifi mà còn đổi những linh kiện khác, ví dụ chíp chính có thể nó đổi thành chíp VIA hoặc các loại chip khác, mình khó phân biệt lắm vì ngoài nó cũng ghi MK809 như ai

THeo kinh nghiệm mua hàng của em thì cứ mua loại có tên tuổi là yên tâm hơn (em ví dụ như cáp chuyển hdmi-vga, em lấy 2 loại khác nhau, 1 loại noname, 1loaij cabos, nhìn bên ngoài giống nhau, board mạch giống nhau (linh kiện khác nhau thì em không biết vì không phải dân kỹ thuật), nhưng tín hiệu ra 1 cái nét căng, 1 cái hơi xọc

Mua hàng nước ngoài gửi về lúc nhận có khi lại lằng nhằng bác ạ ,có người quen xách về là ok
e có khoảng 2tr đến 2tr5 các bác tư vấn hộ e nên mua cái usb nào hợp với giá tiền đó ah.cảm ơn các bác nhiều
@valentine1216 Bộ này nè bác, giá chỉ 1,990,000 thôi 😁
@bee_hd e đang phân vân con này với con neo X5 mà chưa biết chọn e nào :D
Tin vui : bên em KM con chuột bay Air Keyboard giá 590k nhé

tradewindvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trời bảo hành 12 tháng mà phải cộng thếm 200k có nghĩa là MK802 của bác giá đến 1.49 triệu trong lúc mua con MK906 của beehd cũng giá đó. Ai lại đi mua con đời cũ giá bằng con đời mới bao giờ nhỉ. Chả biết như thế nào chứ em ớn mấy vụ hàng xách tay HTX.
Em kg rành về bo mạch hay cái chi chi mà bác liệt kê. Nhưng cứ thấy mã năm xuất xưởng là biết đời mới hay kg. Kg lẽ nhà sản xuất đánh mã chip cho vui. Gì chứ dòng MK906 chắn là mới hơn dòng MK802 rồi. Chắc chờ bác vuhai cho một bài so sáng để mọi người hiểu hơn giữa các dòng sản phẩm.
em cũng đang hưng thứ vs cái loại này nhưng thấy nhiều ý kiến quá. Ko biết nên mua loại nào tốt. chứ vác về dùng vài bữa vứt rót rác thì nản
khó lựa chọn nhỉ, đang dùng my tv mua cái này về mà không bằng my tv thì ......

@thanhan.qn BeeHD có thể coi hơn 160 kênh truyền hình chất lượng cao, chắc chắn là sẽ có nhiều lựa chọn cho cả nhà rồi 😃
hay quá nhỉ!!!!!!
tradewindvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ông này quảng cáo kg đúng rồi
Bên em bán là MK802 phiên bản IIIS, không phải là MK802 nhé, bác chú ý cái tên giùm em
Việc bác so sánh MK906 của beeHD với rikomagic MK802 IIIS chẳng khác nào bác so sánh em điện thoại samsung với 1 em điện thoại HTC rồi nói cái này mới hơn cái kia. 2 model của 2 hãng, đánh mã model khác nhau.
Bác thích model nào và thấy nó tốt hợp lý thì xúc thôi bác ạ, em chỉ là nói ra các điểm khác nhau để bác nghiên cứu và so sánh,

chúc bác có sự lựa chọn lợp lý.

Chắc chắn là hơn My TV bác ạ, nếu bác dùng điện thoại android thì cái này giống như cái android phóng lớn, mua con chuột bay chém hoa quả ác phết bác ạ.
Nếu bác thích thể thao có thể mua thêm quả tạ đeo vào tay rồi chém hoa quả cũng đc 😁
@Dragon_son mình chỉ ngại 2 điều,
1: dùng lâu liệu có dừng hình "đơ" không?.
2: xem phim HD liệu có vỡ hình không?.
nếu 2 vấn đề trên mà ổn thì duyệt thôi, không ván đề gì

@thanhan.qn thế này nhé, bên em hỗ trợ dùng thử 2 ngày, không ưng ý trả lại hàng, hoàn tiền 100%
dùng lâu chỉ ấm thôi, k võ hình
Sent from my U8836D using Tinhte.vn
@thanhan.qn Bác lên cty em test cho yên tâm luôn nhé, bên em đang dùng TV 55' coi HDviet rất mượt mà
@bee_hd 😁 mình có mua thì chỉ mua online thôi, ko mua trực tiếp dc nên mới lăn tăn. chứ đến test trực tiếp thì khỏi nghĩ luôn

@thanhan.qn hàng điện tử ko nên mua online bác ơi, tới chỗ đại lý/nhà sản xuất test cho chắc đi bác
tradewindvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hì hì, em chỉ nói cảm quan người dùng thôi. Em mới mua con beehd chưa phá hết nhưng được cái xài cả buổi sáng chỉ thấy ấm ấm chứ kg như các dòng khác. Có vẻ hợp lý.
trungdtdev
ĐẠI BÀNG
11 năm
Điều khiển bay này ngon nè các bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019