Biểu tượng tin nhắn nhấp nháy trên E72

honghuy1609
15/4/2010 17:43Phản hồi: 21
các bác cho e hỏi, con E72 của e dùng fw 021.024, mà sao ở dưới sát chỗ menu, nó luôn có biểu tượng 1 tin nhắn nhấp nháy mãi vậy, có ai bị như mình ko....? cách khắc phục thế nào vậy....?
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình cũng bị thế, hình như là do bộ nhớ sim đầy vì sau khi xóa hết tn thì hết, bạn thử xem sao hoặc chuyển tn sang thẻ nhớ ( chắc sau khi đọc bài trả lời này thì bạn đã khắc phục được rồi, thôi thì để người sau có ai mắc phải biết đường khắc phục vậy ) 😁
như thế thì bất tiện quá bạn à? chẳng lẽ lúc nào cũng fai chuyển tn sang thẻ nhớ à? trong khi bộ nhớ máy còn nhìu mà.... ko biết còn cách gì tối ưu hơn ko nhỉ, thanks bạn nhé.
Mình đã xóa hết tin nhắn nhưng vẫn ko hết bạn à....? hic.
Chà! khó nhỉ, thực ra t bị một lần ko bị lại nên cũng ko chắc lắm, mà t nói là bộ nhớ sim chứ ko phải bộ nhớ máy, còn khuya mới đầy được bộ nhớ máy, bạn xem lại xem đã chắc chắn xóa hết tn trên bộ nhớ sim chưa,thử vào phần tin nhắn rồi tùy chọn rồi xem tin nhắn sim xem sao
Có thể cái biểu tượng tin nhắn đó là chế độ Voicemail (Mặc định Nokia đã đặt chế độ đó rồi) nên bạn muốn tắt nó đi thì chọn vào cái biểu tượng đó nó sẽ hiện lên 3 tùy chọn:

Define voice mailbox no.
Hide Notification
Remove Notification

Bạn chọn dòng cuối chắc nó sẽ không xuất hiện lại đâu
cái biểu tượng tin nhắn nhấp nháy là do có tin nhắn lưu trong sim !
bạn vào messaging\option\sim massage rùi delete là ok !
mình cũng y chan vậy luôn. Tối về xóa xem sao
noname281
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chắc chắn là tin nhắn trong sim đó bạn, bạn cứ xóa hết tin nhắn trong sim đi là ok ngay, chắc chắn hết nhấp nháy. thử nhé bạn
Quang_n4
ĐẠI BÀNG
14 năm
vậy hả mình cũng đã từng bị cám ơn nha các bác
chỉ cần xóa 1 tin là oke nhé. không cần xóa hết đâu ;)
tks bác đã chỉ dẫn, hóa ra là sim vẫn chứa tin nhắn nên bị thế
tuancrab
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn hãy sử dụng những dòng nokia S3 như 1110i, 1200, 1202, 1208, 1280... rồi vào phần tin nhắn, xóa những tin nhắn đã lưu còn sót trong đó đi. Nếu chưa hết tiến hành khôi phục cài đặt gốc. Từ màn hình chính bạn gõ *#7370#, ok , máy hỏi code bạn bấm 12345 (mã mặc định ). Chúc thành công!
MÌnh làm được rồi! Hóa ra là bộ nhớ tin nhắn để trong SIM. Xóa hết đi là được!
vnviptour
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thanks ! đúng là nt, mình dùng E72 - vào Masage -bấm bên trái - vào mục tin nhắn SIM , sẽ hiện các nt lưu ỏ đó - chọn Xóa hết nt trong đi là ok thui;)
fe_hanghieu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thanks b nhé 😁
Hnay mang ra care về bị thế giờ mayu mà đọc đc bài của b làm phát ăn lun :D
to dung C5-00 cung bj hjnh ICON nhap nhay nhu vay. Hoa ra la phaj xoa bot tjn nhan SIM. Thanks nha! :happy:
Cái này m bị rồi, vào mục Inbox, nhấn Option rồi chọn SMS SIm j j đó là đc, chuyển sang tin nhắn lưu ở máy hay sim ấy
Thanks bro nhé ^^ xóa tin nhắn trong sjm là xong ^^
cũng có thể là tin nhắn chưa được gửi đi nên máy tư lưu trong hộp thư đi.
bạn thử vào outbox xóa thử xem sao nhé!

---------- Post added at 08:51 AM ---------- Previous post was at 08:45 AM ----------

nếu vẫn bị thì bạn vào tin nhắn chọn tin nhắn sim, sau đó chuyển hết tin nhắn sang máy hoặc xóa đi là ok thôi mà!
chúc bạn vui vẻ!
Đánh dấu Top này. Đã có chút kiến thức.
Post by NOKIA N82.
duyphuongth
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xóa hết tin nhắn trong thư mục sim thế là ok!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019