Biểu tượng wifi luôn chạy

nguyendangminhn
17/3/2014 2:36Phản hồi: 45
Chào các bạn,

Iphone 5 của mình đang gặp vấn đề rất khó chịu từ khi up luôn iOS 7.1 như thế này:

- Biểu tượng wifi (hình vòng tròn, gần phần hiển thị % pin) luôn chạy mặt dù mình không truy cập bất cứ trang web hay ứng dụng nào có sử dụng wifi, mình cũng đã tắt hết ứng dụng ngầm.
- Tắt máy bật lại thì hết nhưng sau đó lại bị lại.

Mong được các bạn giúp
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bsan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ipad air của mình cũng bị vậy? Lên 7.1 rồi, wifi cứ xoay vòng vòng hoài à. Tắt đi bật lại mới đc. Up để a e giúp cùng

Sent from my iPad using Tinhte.vn
[M]inionn
TÍCH CỰC
10 năm
Biểu tượng gần %pin là biểu tượng khoá xoay màn hình mà bạn @@, biểu tượng có 3 vạch hướng lên mới là bt wifi ==" nó gần chỗ cột sóng và tên nhà mạng đó. Để tắt cái bt đó thì bạn vuốt từ dưới lên rồi chọn vào hình tròn số 5 (nếu là ios7). Bấm 2 lần nút home rồi trượt sang phải và bấm vào bt khoá đó là đc (nếu là io6 trở xuống)

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
bsan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@[M]inionn Bạn đó mô tả sai đó bạn, ý bạn đó và mình là cái biểu tượng ở ngay cạnh cột sóng của wifi bên trái statusbar, là cái mà nó xoay vòng vòng khi có kết nối truyền tải dữ liệu đó, bình thườn khu sử dung cái gì đó cần internet thì nó mới hiện lên, còn giờ tắt hết ch tr rồi mà nó vẫn cứ chạy đó

Sent from my iPad using Tinhte.vn
Của mình 5s lâu lâu cũng bị.. mình restart lại là hết.. nhưng mà hình như 5 vói 5s biểu tượng xoay vòng vòng nằm kế cái cục pin mà bạn ơi
Hi bạn, nằm kế cục pin (hoặc % pin) đúng rồi, nhưng mà nó cứ xoay vòng vòng hoài, mặt dù không truy cập gì hết, phải tắt wifi đi, nếu không thì bị tốn pin. Restar máy lại thì hết nhưng sau đó lại bị. Đứa bạn xài iphone 5 trong công ty sau khi up lên ios 7 cũng bị luôn.
-Không phải biểu tượng khoáy xoay màn hình như bạn ở trên nói nhé, cái đó tắt rất dễ như bạn ở trên đã hướng dẫn.
hackerZ
TÍCH CỰC
10 năm
Mình công nhận cái lỗi này.Mình cứ mặc kệ,để vậy,mình nghĩ nó là lỗi biểu tượng thôi,chứ nó có kết nối cái gì đâu mà tải về nên mình nghĩ không tốn pin.Máy mình và bạn mình đều bị.Đây là hình ảnh,ai có cách khác phuc thì nói nhé :
chjtnjjj
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hackerZ trường hợp này mình cũng bị, theo mình thì lỗi này xuất hiện khi điện thoại đang cập nhật app nhưng quá trình cập nhật bị ngắt quãng, bị dừng giữa chừng. không liên quan đến việc kết nối các tài khoản khác như email, gmail... khắc phục thì bạn nhấn giữ phím nguồn + home cho đến khi máy hiện logo táo là ok. sau này cập nhật app thì làm cho trọn vẹn là k bị lại đâu.
alduinsk
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chjtnjjj Chuẩn rồi mình hay bị thế này sau khi săn app free nhưng ấn thoát luôn chứ k tải app. Nhưng bản 7.1.x này JB xong mà home+nguồn đợi rõ lâu nó mới boot vào đc nên mỗi lần bị rất ngại.
olnica57
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chjtnjjj Bác này nói rất chuẩn. Mình sau khi cập nhật Adobe photoshop express ( có bị ngắt quãng ) thì bị. Làm như bác ý hd là hết.
@chjtnjjj Chính xác ge. Thank bạn
mình cũng bị nè bực ơi là bực từ khi lên 7.1 cái vòng tròn cứ quay vèo vèo(đã tắt 3G wifi hết).Cài đi cài lại cái viber mà người khác gọi tới ko nhận hay đổ chuông gì hết(dù máy đang mở hay khoá màn hình)thất vọng toàn tập.Nhân đây nhờ anh em tinhte biết cách khắc phụ 2 lổi trên với...
letienduc89
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tình hình là máy e cũng bị tình trạng tương tự mà chưa tìm đc cách khắc phục. Từ lúc em up lên 7.1.1 tình trạng này mới diễn ra. Các ứng dụng chạy nền đã tắt hết nhưng vẫn bị
ko biết có bác nào fix đc lỗi này chưa ạ ?
Cái này theo mình biết là nó tự động Update 1 app nào đó trong Appstore đó mấy bác ơi,có gì đâu,chỉ là tự động Update thôi mà,không bị gì mà nnhiêm trọng đâu
letienduc89
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Baotrinh92dn Mình nghĩ k fai đâu vì mình đã tắt cả chế độ auto update trong appstore rùi
vào cài đặt 3g or ứng dụng tắt những cái không cần thiết,, hay tự động up ,, xong nhấn đồng thời Nguồn+Home đến khi hiện táo thì thả 😁( ai biết rồi đừng gạch) sẽ hết hiện tượng đó
vào- cài đặt -cai đặt chung -đặt lai -đặt lại cài đặt Mạng là OK -máy mình 4s mới làm xong .
@Thao2004 Làm theo cách của bạn ko hết sau lại bị? Máy mình ip 5 7.1.1 cũng bị có ai có cách giải quyết ko bảo mình với
@ruanzengjun Nhấn và giữ nút home + nguồn đến khi lên táo rùi thả ra.. xong nhanh gọn
gặp vấn đề tương tự làm hết mọi cách rồi 😔 hụu
@lehongthuy Kể cả Reset Network Setting lẫn Khởi động lại máy đều bị hả bạn, bạn kiểm tra xem trong Settings/General/Background App Refresh xem Off đi xem - cái này là lựa chọn những App nào bạn cần load thông tin liên tục thay vì khi vào App đó mới bắt đầu load o_O
alduinsk
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lehongthuy Kinh toàn hàng nóng cày gift card 😁 có phải bạn tắt bật vpn thì bị xoay liên tục như vậy k? Nếu vậy thì giống mình :D
@LIENHUONG minh tat het r b ah len ios7.1.2 van vay
@alduinsk b noi cung co ly nhy hay tai cai vpn 😃
trieutuanw
ĐẠI BÀNG
10 năm
khong can qua lo language minh cynthia bi inhuman bay cai do la do ban gao much chia se vi tri rat di la dc hoax rat may minh lam roil

rat may la het

t
trieutuanw
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thấy mọi người bảo 7.1.2 sóng không khỏe bằng 7.1.1 hoặc cũng còn tuỳ nhà mạng bạn dang dùng trước có bị chập trờn không
trieutuanw
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thấy mọi người bảo 7.1.2 sóng không khỏe bằng 7.1.1 hoặc cũng còn tuỳ nhà mạng bạn dang dùng trước có bị chập trờn không
@trieutuanw không biết mọi người thế nào chứ mình dùng 7.1.2 thấy rất ổn.
Ae nào giúp với mình lên 7.1.2 sài gần tuần rồi ổn định. 2 bữa nay ưWifi hư sử dụng 3 g là bị vòng tròn quay quay kế bt khoá mh như mấy bác trên. Bgio nghỉ sd 3g chỉ sài Uwifi cũng bị. Làm theo mấy cách trên của mấy bác đều ko đc. Cứ tải trang ưeb hay nt zalo là lại hiện lên.
Mình cũng đang bị đang tính hỏi ae,hoá ra thấy nhiều người cũng bị.
Nghe nói Apple có cài phần mềm gián điệp trên IOS để bộ phận IT của Apple nghiên cứu cái gì đó,nên mới gây ra lỗi này.
Tình hình là theo các bác ở trên reset lại cài đặt mạng là ok không thây bị lại nữa (đã reboot lại 2 lần vẫn thấy không xuất hiện)
ip4s ios 7.1.2.png
do source bigboss trong cydia nó luôn chạy đó. nếu đã vào cydia một lần rồi dù bạn thoát hoàn toàn nó vẫn chạy. bạn nên thoát hoàn toàn cydia rồi home+power sẽ hết. nếu vào lại cydia sẽ bị--->làm lại như trên.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019