Bing hãy coi chừng, Google đã có tính năng đổi hình nền

cuhiep
10/6/2010 4:24Phản hồi: 99
Bing hãy coi chừng, Google đã có tính năng đổi hình nền
Sáng nay vào Google.com cũng như Google.com.vn đã thấy có hình nền khá đẹp và ở góc trái dưới thấy dòng chữ bấm vào để thay đổi hình nền. Google yêu cầu người dùng phải đăng nhập để thay đổi hình nền. Đặc điểm nổi bật có lẽ là ngoài các hình do người khác đưa lên, các hình do Google chọn ra thì ta còn có thể dùng hình ảnh trong Album Picasa của ta để làm hình nền.

Khi Microsoft giới thiệu công cụ tìm kiếm Bing.com thì tính năng hình nền tự động gây nhiều ấn tượng với người dùng.

99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cạnh tranh cho người dùng chúng ta đánh giá và lựa chọn
fil286n
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình thì lại ko ưa lắm. Thích kiểu cũ của google, đơn giản, gọn nhẹ vào nhanh 😆
Bác vào trang chính của google đi. Chả thay đổi gì cả. google.com.vn màu mè zị mà 😁
NeoWilson
ĐẠI BÀNG
14 năm
+1 co' ca'ch nao` bo? hinh nen di khong nhi ..
Đúng vậy, lâu nay thích phong cách của Google đó là sự đơn giản tinh tế nhưng tốc độ nhanh. Thêm hình nền chỉ chậm thêm thôi.
walkmansky
ĐẠI BÀNG
14 năm
vauwf thấy định post mà nick mình chậm chân =))
Cho cái mẹt của mình to đùng ở google.com =))
có thể nói là google ăn cắp ý tưởng này của microsoft dc ko nhỉ :eek:
t190
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bing thay đổi hình nền của hãng còn Google là tùy chỉnh mà. Dù sao cũng không thích cái chức năng này lắm, quan trọng là chất lượng.
hix thấy hay hay vào trang chủ Google xem thử nhưng chẳng có ảnh nền nào cả, đúng là có thấy nút thay đổi hình nền nhưng chưa sử dụng được nó báo lỗi:
Xin lỗi, công cụ chọn hình ảnh hiện không có. Hãy sớm kiểm tra lại..
Chắc do mạng nhà mình lởm.
đang dùng Opera, ko thấy gì hết
Đang nói về các công cụ tìm kiếm là Bing và Google. Opera là trình duyệt mà?
Bác này nói thế thì hết nói luôn!
HTP@87
TÍCH CỰC
14 năm
cái title nghe ghê quá 😔
crabs
CAO CẤP
14 năm
Hai mặt của 1 vấn đề: đưa hình mấy em ko bận đồ lên thì sao....................
nietzsche
TÍCH CỰC
14 năm
Thì máy tính chạy mát hơn thôi! 🆒
miko
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nóng hơn chứ 😁 nhưng mà như thế mỗi lần bật google lên lại tốn thời gian :eek:
YoniFan
ĐẠI BÀNG
14 năm
thì chỉ có bạn thấy cái hình đó thôi, người khác có thấy đâu. Còn trong kho hình của Google làm gì có hình "ko bận đồ":stomp:
hoangpt
ĐẠI BÀNG
14 năm
hic, load hình nền của Google chậm quá nên không khoái. Chắc Google phải cải thiện tốc độ load hình
Trước giờ toàn dùng Google.

Nghe quảng cáo Bing rất ư là hầm hố, dùng rồi, mới biết, toàn võ mồm, dùng chán chưa từng thấy, toàn tìm tin nhãm nhãm, khôg dùng tới
ý kiến cá nhân
Tui nghĩ bạn tìm thông tin tiếng việt, nếu dùng bing hãy search với tiếng anh, chuẩn và chính xác hơn google nhiều
Thử tìm Video xem, tài liệu tiếng Anh nữa, nhất là khoản video tìm XXX đi he he đảm bảo vài lần là đặt Bing.com làm HOME PAGE 😁
arcwin
CAO CẤP
14 năm
Bạn ấy hok sài tiếng anh nhiều he he, google bắt chước bing rồi không biết có bị binh ko nhỉ
mình lại thích cái kiểu trắng trắng của google hơn, nhìn simple mà đẹp ^^!
Híc, sao cái google of mình ko thấy có dòng "thay đổi hình nền" như ảnh của bác Hiệp nhỉ, hay do mình dùng safari nhỉ....?
hơ hơ cho cái mẹt mình lên google 😁
dngkhoi
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em dùng Firefox vô gôgle thì thấy hình nền. Còn dùng Safari vô thì ko thấy gì hết. Chẳng nhẽ Safari ko tương thich dzí gôgle hả ta?
Tuyệt vời quá, trông đẹp thật,
diablogt
ĐẠI BÀNG
14 năm
Dùng Crome, chạy ngon lành. Google.com.vn. Còm Google.com thì chưa thử.

Có mấy bác lại còn chê là em ko thích, thích cái cũ hơn. Vậy thì bác chỉ cần chọn ko hình nền là được mà. Có thế cũng phải kêu ca. Giống như kiểu nhược điểm lớn nhất của internet là nhiều thông tin quá, đ*u bt chọn ttin nào. =))
paper9
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em dùng igoogle, chả có thay đổi gì
Mình cũng đang dùng Opera nên ko thấy gì hết 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119