Bình chọn Rom tốt nhất cho LG optimus one P500

samson1982
24/6/2011 15:12Phản hồi: 46
Bình chọn Rom tốt nhất cho  LG optimus one P500
Tình hình là em mới mua được một em LG optimus one P500,đọc trên tinh tế thấy nhiều Rom wá mà chưa biết nên dùng rom nào cho em ý cho thật OK , lên http://forum.xda-developers.com thì thấy nhiều hơn :hot: hix , hix
nay em xin ý kiến mọi người xem thê nào mong mọi người góp ý chân thành va chia sẻ , thank for all ....!
Chả biết thế nào mà các bác trên http://forum.xda-developers.com so sánh thế này , nhưng cuối cung cũng chẳng biết rom nào tốt nhất , rom nào mạnh về cái gì ưu và nhược điểm thế nào , nay mong anh em tinhte chỉ giáo

46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

v3rysh0ck
ĐẠI BÀNG
13 năm
mấy cái bên dưới là so sánh rom trên máy nào vậy bạn? link gốc đâu mình xem qua.
Đúng rồi, phải lập cái topic này để cho mọi người đánh giá. Dạo qua diễn đàn một lúc thấy hoa cả mắt, rom thì nhiều mà ý kiến đánh giá thì ít, up lung tung cha giải quyết vấn đề gì. Mọi người cho ý kiến bình chọn để em up cái, chả biết chọn rom nào, hehe
randyiu16
ĐẠI BÀNG
13 năm
theo quan điểm cá nhân mình thì cứ rom gốc la cân bằng nhất nhưng có những ứng dụng thừa cái này thì có thể root máy rồi xóa được còn nếu bác muốn hiệu suất cao nhất thì CM7 la lựa chon của bác nhưng pin cũng sẽ đi cùng hiệu suất
Chắc kinh qua nhiều ROM rồi lắm nhỉ
CyanogenMod 7.0.2 (6.5.7), pin xài 3 ngày, chủ yếu nghe, thỉnh thoàng wifi
cái này dành cho optimus V CDMA, tên rom nghe lạ quá , ko có tác dụng tham khảo với O1
các bác pro vào đánh giá ưu điểm, khuyết điểm (và cho link down nữa thì càng tốt) của các rom để mọi người cùng bàn luận và thưởng thức nào ....!:bounce:
hothanhdat
ĐẠI BÀNG
13 năm
e nghe nói p500 dùng bản 2.3.4 mượt lắm và có tiếng việt nữa, ko biết gt540 có up lên bản đó được ko nhỉ
ai có bản đó cho e xin link down với, cám ơn cả nhà ạ
tieupham267
ĐẠI BÀNG
13 năm
Xin ý kiến các cao thủ về rom Void.Forever, e nó k biết có nhiều lỗi lắm k 😁
Devoid.Froyo Final có vẻ không hơn được Void.Forever - Android 2.3.4. Nhưng bản thân em đang dùng cyanogen_thunderg-ota-eng.mik-6.5.4 với franco.Kernel.v18.cfs trông đẹp, nhanh, khá ổn định , pin cũng bình thường,kết nhất là cái DSPmanager để nghe nhạc, chưa phàn nàn gì về rom này . mà có bản 6.5.5 rồi đấy.AE nào up rồi phát biểu cái nhỉ :p
Thấy nhiều người bình chọn Void cho rom Forever - Android 2.3.4 , vậy các bro nào có thể cho em bít ưu & nhược điểm của bản này không vậy , mà vào bài http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-280/optimus-one-p500-tham-khao-hackroot-recovery-uprom-va-cac-van-de-608789/ của bác buttervn thấy rất hay và cụ thể thanks bác nhiều nhưng mà mục của này 5. Trong tất cả các cook rom, rom nào tốt nhất, xịn nhất, ngon nhất, đẹp nhất, thậm chí là "các loại nhất"?
Hồi sau sẽ rõ ....?
thì chưa thấy nói gì mong bác cập nhật ....!

đang dùng rom void.forever 2.3.4 >>> gud, hơn mấy bản khác, đỡ hao pin, mượt, nhươc điểm, mới up xong k có trình file manager...khó khăn khó khăn
anh em cho thêm ý kiến , ý ko` cho rôm rã nào
dangduy1806
ĐẠI BÀNG
13 năm
Theo mình thấy là cứ nên đợi android 2.3.3 official từ LG. Các bác lo gì, LG nó đang phát hành và chuẩn bị update. Có điều bác nào muốn up liền thì phải xài 💣KDZ💣 . Riêng em sợ cái thằng này lắm rồi! Up cho bác nào có nhu cầu http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-280/lg-p500-android-2-3-official-tu-chau-au-chua-test-748700/
Mình đã dùng qua void, nhân của nó là CM7 nhưng lược bớt các thành phần không cần thiết, mà smart phone như thế thà mua 1 con Nokia chỉ để nghe gọi thôi cho lành, còn đã dùng hết tính năng của nó thì thằng nào chẳng như thằng nào.
HoliCf
TÍCH CỰC
13 năm
Cứ xài rom gốc cho lành đi vậy - thú thật là định UP ROM lắm - nhưng tham khảo hết diễn đàn này nọ .. thực chất cái tỉ lệ người đã UP không nhỉnh hơn ROM gốc là bao nhiu .. (đa phần là được cái này mất cái kia ..)

Trong khi - người dùng cần chính yếu là sự "cân bằng" - "ổn định" - "tiện dụng" ..

haizzz...
cosanostra
ĐẠI BÀNG
13 năm
E lại quay trở lai với Froyo 2.2.2 rồi.

E dùng cái 2.3.4 này được mấy ngày, mỗi lần thay đổi hình nền, toàn phải vào gallery những 2 lần mới hiện hình ảnh. E bật wifi lên, dùng xong tắt wifi đi, có nhiều lúc mất luôn cả 3G, lại phải vào set up để registry lại mạng Mobifone 3G. Chán kinh. Được cái ROM này tốc độ khủng khiếp thật, dùng setcpu 122/729 smartass trên quarant toàn đạt trên 1300 điểm. Add-on CM7setting cũng rất là hay.
Đại khái ROM này mà sửa mấy lỗi lặt vặt đi thì tuyệt vời.
Bạn chưa up rom nên chưa biết cái thú của up rom rồi....! 😁
Trích dẫn lại câu của bạn nhé:
Ngừoi ta up rom là để đi tìm cái đó đấy bạn ạ. hãng đã phát hành rom thì không thể thay đổi, chỉ có cập nhật, vá lỗi. Còn những ngừoi buid rom sẽ bỏ bớt đi những cái thừa của hãng mà họ cho là không cần và đưa vào những tiện ích mà họ cho là cần. Người dùng sẽ đánh giá bản rom nào là tốt nhất với họ.
Rom CM7 không phải của LG mà gốc của nó là của HTC. Mình không nhớ là của máy nào nữa nhưng phải nói rằng nó rất tuyệt vời, rất tiện. Mình thích nhất là thanh Notification, mình có thể add rất nhiều cái vào đó.
Kimhieuqtvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
2 cái biểu đồ trên là của Optimus V....
Em đang xài os_milk 6.5.5 CM7. Tuyệt 😁
HoliCf
TÍCH CỰC
13 năm
😁 Bạn nói chí phải . Mình tiếp thu lời của bạn - Hiện mình đang xài V20G (Up bằng KDZ) <~~ cái file KDZ này cũng từ bạn cung cấp ở 1 TOpiC P500 .

Bước đầu Up thì hiện chữ "Android" roài đứng đóa mãi .. nhưng nhờ đã tham khảo diễn đàn bấy lâu . Bấm Vol Down + Nguồn + Home - Máy đã vào trong (bắt đầu từ đây thì khởi động rất nhanh - hơn bản 2.2 gốc) , cảm ứng thì mượt như Sunsilk :D mình rất thix ...

Hiện tại mình đang chuẩn bị Root + Recovery ..
Bản này bạn nên root thôi. recovery chưa có tác dụng vì tạo recovery là để up rom và flash kenel. Nhưng sau khi up lên bản này rồi chuyển sang dùng rom khác thì sẽ xảy ra hiện tượng mất sóng. Kenel cho bản này vẫn chưa có.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019