Bình nước nóng Rossi dùng có tốt không?

chuyenchangcodon
20/1/2014 2:12Phản hồi: 68
Dạo này thấy bình nóng lạnh Rossi quảng cáo rầm rộ quá, không biết chất lượng thế nào hay chỉ là quảng cáo. Có ai từng sử dụng dòng này tư vấn giúp em với ạ.
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dùng mới biết được chứ quảng cáo thì cái nào chẳng tốt hả bác. Ngày trước nhà em dọn qua nhà mới được thằng bạn thân tặng cho cái bình nước nóng rossi kèm lắp đặt luôn, dùng cũng được hơn 1 năm rồi nhưng mà thấy vẫn còn tốt chán.
E thì thấy ng ta hay dùng .Ariston-Picenza... Là hàng nhập khẩu đấy nhưng e nghĩ ng việt dùng hàng việt thì hơn. Hàng nhập khẩu đắt mà chất lượng cũng chẳng hơn là mấy.
Đúng bác ạ, hàng việt giờ e thấy nhiều cái dùng thích phết. Mà hãng này có ngọc hân làm đại diện,thấy hoành tráng ra phết. Hôm rồi còn thấy tổ chức hội thảo gì nữa mà em đọc báo vnexpress thấy nè :
kinhdoanh.vnexpress.net/tin-tuc/doanh-nghiep/doanh-nghiep-viet/hoi-thao-ve-binh-nuoc-nong-the-he-moi-2913517.html
Em đọc cũng thấy viết là ""Đại diện các đối tác cung cấp linh kiện: Tập đoàn Posco, Hàn Quốc; Tập đoàn Kawai, Nhật Bản; Tập đoàn Dow, Mỹ; Tập đoàn Magontec, Đức; Tập đoàn Cotherm, Pháp; Tập đoàn Keskin, Thổ Nhĩ Kỳ; Tập đoàn LG Chemical, Hàn Quốc.""
Thế này thì dùng hàng Việt là hơn đứt hàng ngoại rồi các bác nhỉ. không biết rá rổ sao để em còn châm cứu lắp đặt cái nhỉ, mấy hôm lạnh teo trym mà vẫn cố gắng tắm
Cho em hỏi có phải bình rossi có loại tráng men kim cương rất tiết kiệm điện lại oan toàn nữa phải không ạ? Em thấy bình nước nóng bây giờ tráng titan hết cả nhưng mà nghe tráng men kim cương vẫn thấy ham hơn
À thế ra là hàng Việt Nam nhưng linh kiện nhập khẩu cơ à, thế thì cũng ngang ngửa hàng nhập rồi mà chắc giá sẽ tốt hơn phải không ạ
Cái này thì chịu thôi, hãng nói thế thì mình tin hay k do mình. Nhưng e thấy hãng Rossi này cũng lớn và bác hàng xóm nhà e dùng thấy bảo tiết kiệm điện hơn cái bình cũ nhà bà ý đấy. Nhà em thì cái bình cũ cũng dùng lâu rồi nên thấy tốn điện gớm luôn.
mấy dòng ngày xưa thì chẳng tốn, muốn tắm nước nóng thì phải bật trước cả nửa tiếng sau đó mới tắm, không thì có khi đang tắm lại hết nước nóng. Bình nhà em dùng mấy năm rồi, hay gặp tình trạng này lắm ạ
e vừa tham khảo website của rossi rồi, thấy bảo bình tráng men kim cương pro gì đó tiết kiệm điện 15% so với bình nóng lạnh thông thường. Thế là có tiết kiệm được nhiều không nhỉ?
@hoctap5 15% là nhiều rồi, mà hãng này có dòng tráng men kim cương bên trong ruột bình nên mới giữ nhiệt tốt hơn các loại bình khác đó.
Dạo trước đọc báo thấy Tân Á giới thiệu bình mới ra kiểm nghiệm và chứng nhận tiết kiệm 15% điện năng, thân thiện với môi trường, đảm bảo an toàn đối với người sử dụng đó
Nhà e mới lắp cái rossi đây, e thấy tiền điện cũng k tăng nhiều đâu. Ông thợ đến lắp nhiệt tình lắm, giải thích cách sử dụng sao cho bền và an toàn chu đáo. Vote 1 sao hehe
mà rossi đang có khuyến mại tặng quà đó, nhà ai có nhu cầu thì nhanh tay đi nhé, thông tin trên website có đó :
rossi.com.vn/Khuyen-Mai
Cách đây ít hôm thấy Rossi tổ chức hội thảo gì bên Tôn Đức Thắng rầm rỗ lắm mà em bận quá nên không qua ngó nghiêng gì được. Muốn lắp thêm cho các cụ ở quê cái bình nước nóng nhưng tiêu chí đâu tiên cứ phải an toàn với tiết kiệm điện cho các cụ yên tâm sử dụng.
Hôm trước em đi ngang qua Tôn Đức Thắng thấy Rossi đang có chương trình khuyến mãi “Tuần lễ vàng – Ưu đãi khách hàng” đấy :p
@meovang2990 Hôm trước em đi ngang qua Tôn Đức Thắng thấy Rossi đang có chương trình khuyến mãi “Tuần lễ vàng – Ưu đãi khách hàng” đấy :p
Bác thử vào trang chủ của Tân Á mà xem chi tiết Em nhớ mang máng là mua bình nóng lạnh thì được tặng ấm đun nước siêu tốc này, thanh chống đọng cặn nước này,… rồi còn gì nữa ý hihi
Em thấy quảng cáo trên tivi bình nóng lạnh Rossi gì đó có tráng men kim cương, thấy lạ quá không biết dùng có tốt không. Ai rành về mảng này tư vấn giúp em với ạ, nhà đang có nhu cầu lắp mà không biết chọn loại nào cả.
Có phải bình nước nóng rossi có cô hoa hậu gì đó quảng cáo không nhỉ? Bình này của Tập đoàn Tân Á Đại Thành, thương hiệu nên chắc là hàng tốt rồi.
@hoctap5 chuẩn chỉ đấy kaka, hoa hậu ngọc hân .Thấy đang PR mạnh tay lắm, mà mình thấy các hãng bình nóng lạnh trong nước có mỗi hãng này có tráng men kim cương
kim cương đâu mà lắm tráng nguyên cái bình thế nhỉ, thế giá chắc đắt lắm đây
@chuyenchangcodon kim cương nhân tạo thôi bác ạ, tớ thấy giá bình cũng k đắt, rơi vào tầm từ 2T5 - 2T7 gì đó. Cũng rẻ mà được cái tráng men kim cương nên dùng tiết kiệm điện lắm đấy. Nhà tớ lắp đúng đợt KM được tặng thêm cái ấm siêu tốc với một thanh magie chống cặn, hình như vẫn đang còn khuyến mại đó
Ơ thế thì cũng rẻ nhỉ, mình thấy rẻ hơn khối dòng nhập khẩu, k biết chất lượng thì thế nào chứ mình thấy k tin hàng VN lắm, hàng nhập khẩu đắt tý nhưng mà thấy chất lượng thường hơn hẳn. Mà khuyến mại tới hôm nào vậy bạn ơi
Sao bạn lại nghĩ tiêu cực về hàng Việt như thế. Mình người Việt phải dùng hàng Việt chứ. Được cái bình này của Tân Á đại thành sản xuất nhưng cũng toàn linh kiện nhập khẩu thôi bạn ạ.
Bạn thử lên website của Rossi mà tham khảo, mỗi dòng thì có các tính năng khác nhau, tùy vào nhu cầu sử dụng và túi tiền mà chọn cho phù hợp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019